>> วิธีรักษาแผลจากสิวและลดรอยดำ แบบคิดเอาเอง*

อะฮุๆ วันนี้จะมาโชว์ความอนาถของหนังหน้าตัวเองค่ะ

หลังจากไปใช้ misteen BB cream หลอดละ 75 บาท มาแล้วว.. ปรากฏว่าแพ้กระจุย
หน้ารุ่งริ่งเลยทีเดียว แล้วก็เป็นโรคจิต แกะหน้าตัวเอง   -_-* (ง่า.. อดไม่ได้นี่นา)

ทนกับสภาพหน้าที่ผ่านการสเตอร์ลิไลซ์ด้วยเล็บแล้วยิ่งเศร้า ไม่น่าเห็นแก่ของถูกเล้ยยย

ปล. ตอนนี้แอบไม่แน่ใจว่าแพ้ BB ครีม หรือ บรัชออน Cute press ??? แต่ก็เอาเถอะๆ ช่างมัน

วันนี้จะลองเอาวิธีที่ตัวเองใช้มาให้ดูค่ะ

โชว์อุปกรณ์ก่อนน

นั่นก็คือ เบตาดีน+เบอร์นอล ค่ะ (555+ แอบอนาถตัวเอง)

ด้วยความที่คับแค้นใจ เลยเอาเบตาดีนทามันทั้งแก้มเลยค่ะ แสบยิบๆ
จินตนาการเอาเองว่าเชื้อโรคทั้งหลายมันกำลังดิ้นทุรนทุรายอยู่บนหน้าเรา ก็สะใจขึ้นมานิดนึง
คืนต่อมาเลยเอาอีก ทีนี้โปะเบอร์นอลลงไปด้วยค่ะ
ผลออกมาเป็นเช่นนี้

พอทาเสร็จแล้วก็เอาผ้าก๊อซปิดแผลมาปิดมันทั้งแก้มเลยค่ะ (ลืมถ่ายรูปง่า)

เป็นหลักปฐมพยาบาลเบื้องต้นที่ลืมนึกไป --*

แต่มันใช้ดีจริงๆนะคะ เอ้อวว !!!
แผลแห้งเร็วกว่าเดิมเยอะ แถมไม่แดงด้วยค่ะ แค่แสบยิบๆ

ปล.ส่วนรอยดำจากสิว ให้ใช้อีครีมไวท์เทนนิ่งอะไรก็ได้ จิ้มมาเท่าเม็ดถั่ว แล้ววางไว้บนรอยดำ หรือ สะเก็ด

จากน้านนน ให้เอาเทปใสที่เค้าใช้แปะแผลอ่ะค่ะ ที่มันฉีกง่ายๆอ่ะ แปะลงไปเลย

อย่างงี้..

(ปล. ลืมรูปอีกละ เลยแปะที่แขนให้ดูนะคะ)

ตื่นเช้ามาก็ลอกออก สะเก็ดจะหลุดอย่างง่ายดาย และรอยดำจากสิวจะค่อยๆจางลง

แต่ .. ต้องขยันทาครีมกันแดดนะคะสาวๆ ไม่งั้นหน้าขาวเป็นจุดๆไม่รู้ด้วย

ขอบคุณที่รับชม

บ๊ายบายค่า ^^
วิธีของคุณ จขกท แลดูโหดมากค่ะ

แต่ก้อนะคะ แอบสะใจเล็กๆ อยากมาขึ้นหน้าเราทำไมเนอะ สิวเนี่ย เกลียดจริงจริง !

ถ้าสิวมันกล้ามาขึ้น 
เราก้อกล้าใช้วิธีนี้  5555+

แต่สิวมันชอบขึ้นหน้าผากเราอ่ะ   เกลียดดด   ๆๆๆ ๆ

เห็นด้วยกับความเห็นที่1 โหด ปน ซาดิสต์มากจิงๆๆ 

ไม่อยากจะบอกเลยว่า ตอนอายุ 15  เคยเอาเบตาดีน มาทารอยสิวเหมือนกัน

เราเอาสำลีชุบแบตาดีน ใช้ชุ่ม แล้วปิดรอยสิวไว้ เอาสก๊อตเทปติดไว้ยึดไม่ได้หลุดอีกต่างหาก

ผลปรากฎว่า เป็นรอยด่างดำค่ะ เป็นคล้ายๆรอยไหม้เลยอยู่ตรงกลางระหว่างคิ้ว ทำยังงัยก็ไม่หาย กลัวมาก และนานมากกว่ามันจะจางหายไป ใช้เวลาเกือบ 2ปี

เพราะฉะนั้นไม่แนะนำให้ทำนะคะ อันนี้เรื่องจริง ประสบมาเองกะตัว

โหวววว  น่ากัวนิดๆนะคะเนี่ย

ทำไปด้ายยยย!!!! แอบแสบแทนเลยอ่า

โหดใช้ได้ค่ะ
พยาบาลก็บอกนะค่ะ  ว่า  ก่อนล้างหน้าให้เอาน้ำเกลือ  5 %  มาเช็ดหน้าก่อน  คงคล้ายๆ กับโทนเนอร์ปะ   จากนั้นก็ล้างหน้าค่ะ  แล้ว  ก็ทาเบตาดีนเหมือนกัน  เราเป็นสิวอักเสบอ่ะค่ะ  ก็ลองดูอยู่เหมือนกันนะ  ผลเป็นไงคงต้องรอต่อไป  แต่ที่แน่  ๆ  แผลแห้งเร็วค่ะ  เพราะเค้าบอกว่า  สิวอักเสบก็เหมือนแผล  มันมีหนอง  และมีเชื้อโรคค่ะ
โหดดีค่ะ

ว่างๆจะลองนะคะ

เอิ๊กๆ

น่าลอง 55

อ่านไปสะใจไป

จขกท.โกดไรใครมาป่าวคะเนี่ย แอบโหด
แหม คิดได้ไงเนี้ยโหดมั๊กๆ
น่าสนมาก จะลองไปทำดู
แอบเข้ามาขำ จขกท คริ ๆ
ก้อ ok
ได๋ใจ๋จริ้งๆๆๆๆๆ เด้อพี่น้องเด้อ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น