>> วิธีรักษาแผลจากสิวและลดรอยดำ แบบคิดเอาเอง*

0 19

อะฮุๆ วันนี้จะมาโชว์ความอนาถของหนังหน้าตัวเองค่ะ

หลังจากไปใช้ misteen BB cream หลอดละ 75 บาท มาแล้วว.. ปรากฏว่าแพ้กระจุย
หน้ารุ่งริ่งเลยทีเดียว แล้วก็เป็นโรคจิต แกะหน้าตัวเอง   -_-* (ง่า.. อดไม่ได้นี่นา)

ทนกับสภาพหน้าที่ผ่านการสเตอร์ลิไลซ์ด้วยเล็บแล้วยิ่งเศร้า ไม่น่าเห็นแก่ของถูกเล้ยยย

ปล. ตอนนี้แอบไม่แน่ใจว่าแพ้ BB ครีม หรือ บรัชออน Cute press ??? แต่ก็เอาเถอะๆ ช่างมัน

วันนี้จะลองเอาวิธีที่ตัวเองใช้มาให้ดูค่ะ

โชว์อุปกรณ์ก่อนน

นั่นก็คือ เบตาดีน+เบอร์นอล ค่ะ (555+ แอบอนาถตัวเอง)

ด้วยความที่คับแค้นใจ เลยเอาเบตาดีนทามันทั้งแก้มเลยค่ะ แสบยิบๆ
จินตนาการเอาเองว่าเชื้อโรคทั้งหลายมันกำลังดิ้นทุรนทุรายอยู่บนหน้าเรา ก็สะใจขึ้นมานิดนึง
คืนต่อมาเลยเอาอีก ทีนี้โปะเบอร์นอลลงไปด้วยค่ะ
ผลออกมาเป็นเช่นนี้

พอทาเสร็จแล้วก็เอาผ้าก๊อซปิดแผลมาปิดมันทั้งแก้มเลยค่ะ (ลืมถ่ายรูปง่า)

เป็นหลักปฐมพยาบาลเบื้องต้นที่ลืมนึกไป --*

แต่มันใช้ดีจริงๆนะคะ เอ้อวว !!!
แผลแห้งเร็วกว่าเดิมเยอะ แถมไม่แดงด้วยค่ะ แค่แสบยิบๆ

ปล.ส่วนรอยดำจากสิว ให้ใช้อีครีมไวท์เทนนิ่งอะไรก็ได้ จิ้มมาเท่าเม็ดถั่ว แล้ววางไว้บนรอยดำ หรือ สะเก็ด

จากน้านนน ให้เอาเทปใสที่เค้าใช้แปะแผลอ่ะค่ะ ที่มันฉีกง่ายๆอ่ะ แปะลงไปเลย

อย่างงี้..

(ปล. ลืมรูปอีกละ เลยแปะที่แขนให้ดูนะคะ)

ตื่นเช้ามาก็ลอกออก สะเก็ดจะหลุดอย่างง่ายดาย และรอยดำจากสิวจะค่อยๆจางลง

แต่ .. ต้องขยันทาครีมกันแดดนะคะสาวๆ ไม่งั้นหน้าขาวเป็นจุดๆไม่รู้ด้วย

ขอบคุณที่รับชม

บ๊ายบายค่า ^^

Saraputpith

Saraputpith

....ยอมรับว่าชั้นมันทุนนิยมซิลเดอเรลล่า มือถือไม้กวาดปัดได้แค่แป้งกับมาสคาร่า ^^

FULL PROFILE