แอ๊บแบ๊บเป็นอาหมวยตาแป๋ว

0 29
ห่างหายจากวงการ How to มานาน แต่ฝีมือก็ยังเท่าเดิม อิอิอิ
ได้แต่ชื่นชมฝีมือสาวๆ มาหลายหัวข้อ มาหัวข้อนี้ ขอสักทีก่อนอำลาเมืองไทย

ได้โจทย์นี้มาก็คิดนานอยู่นะคะเนี่ย คิดว่าจะทำไงให้แปลกและแตกต่าง
แต่สุดท้้ายก็มาลงที่แนวๆ ถนัดของตัวเองนี่แหละค่ะ

น้ำท่วมทุ่ง ผักบุ้งโหรงเหรง >>>> เริ่มเลยดีกว่าค่ะ

ลิสท์ รายการ คสอ. ค่ะ
Face
1.  น้ำแร่ ZA
2.  Maybelline UV Base
3. REVLON Foundation #06
4. COVERMARK
EYE
5. OP
6. red earth
7. All ABOUT FACE
8. CLINIQUE// bruch on cream liner true black
9. Maybelline unstopable
LIP
10. REVLON//love that red
11.All about face

Lets go!!!!!!

First

1. เริ่มด้วยหน้า เปล่าๆ ที่ทาครีม และ บำรุงด้วยนำ้แร่เรียบร้อยค่ะ

2. ลงเบสเขียวของ MAYBELLINE
3. ตามด้วย คอนหลุม ของ OP
4. ตามด้วยรองพื้น ของ REVLON และลงแป้ง ด้วย covermark

5. สีน้ำตาลทองรองพื้นก่อนค่ะ
6. ตามด้วย สีชมพูเหลือบทอง มาแจมหน่อย
7. มากับสร้างมิติให้ตานิดหน่อยด้วยสีน้ำตาลเข้ม จาก red earth
8. highlight หางตาและหัวตา ด้วย สีทองอ่อน จาก red earth
(นี่ขนาดยังไม่แก่นะเนี่ย ตาเหี่ยวเท่าคุณยายเลยเรา ฮาๆๆๆ)

9. เล่นกับขอบตาล่างด้วย ของเล่นใหม่ค่ะ eye cream สีทองของ all about face
10. liner ยาว เฉียงๆ หน่อย กับ true black
11. แต่งขนตากันหน่อยด้วย UNSTOPABLE >>ชอบอันนี้มากมาย ไม่หนักตาดีค่ะ
ลืมบอกไป คิ้วๆๆๆ เพิ่มความดำด้วยเจ้านี้เช่นกันค่ะ

12. ปากแดงๆ ด้วย love that red
13. เพิ่มลูกเล่น ด้วยสีทอง ทำให้ปากดู วิงค์ๆ ดี อิอิิอิ

14. แก้มแดงๆ เฉียงๆ หนน่อยนะคะ >>> ถ่ายรูปมาไม่แดงได้ใจเลยอิอิอิ

เป็นอันเสร็จสิ้น ละฉะนี้ค่ะ อิอิ

ถ่ายรูปตอนกลางคืนไม่ได้ใจเลย WB คุณกล้องโดดไปโดดมา แอบเซ็งนิดส์นึงนะเนี่ย

อาหมวยหน้าบานมาก อ้วนขึ้นอีกแล้วฉ้าน!!!!!!

ต่อด้วยหน้าบานๆ อีกซักรูป

ปิดท้ายค๊า

ขอบคุณ สาวๆ ที่เข้ามาชมนะคะ ติชมกันได้ตามสบาย เพราะิอิฉัน แต่งตามใจเพราะมันชอบแต่งค๊า

(แอบดูรูป ไร้ดั้ง สมเป็นสาวหมวยจากที่ราบสุงนะคะเนี่ย ฮาๆๆๆๆ)

mickey_mouse

mickey_mouse

FULL PROFILE