ร้องเพลงงานแต่งงานลูกน้อง(เจ้าสาว)

ช่วยคิดหน่อยร้องเพลงอะไรดีจ๊ะ
เสนอมาเลย
ได้ทุกรุ่น
สวลี จินตนา สุเทพ ธานินทร์
โปเตโต้ พั้น ..........ป๋าเบอริ์ด

ขอบคุณค่ะ
เพลงฝรั่งบ้างก้ได้จ้ะ
แต่ที่คิดไว้
ถ้าแบบโบราณหน่อยก
จงรัก
หนี้รัก
ทรายกับทะเล

สมัยใหม่หน่อยก็
หนึ่งในร้อยหนึงในล้านอะไรนี่แหละของสุนิตา แต่หายใจไม่ค่อยทัน.........
ใครพอจะนึกออกเพลงของแอน บ้างคะ แนะนำหน่อย
ที่มีร้องว่า ก็เพราะหัวใจมันบอก........ อะไรทำนองนี้

เพลงฝรั่ง ชอบ when you say  nothing at all

ปอลอ ป้าจ๋านี่มือวางอันดับหนึ่งของที่ทำงานเลยนะเรื่องครวญเพลงเนี่ย
ขอบอก

นู๋ชอบทรายกับทะเลค่ะ

โหวดดดดดดด
วันก่อนร้องวิมานดินไปค่ะ  ใจจริงอยากร้องสาวลำปางแต่อ่านไม่ทัน555
มีอยู่เพลงชอบมากเนื้อประมาณ
"ก่อนเคยเงียบเหงา และว้าแหว่ แต่มาตอนนี้หายไป ค่ำคืนเงียบเหงา ดาวบนฟ้า นภาทอแสงรำไร...ไม่เคยจะรู้มีเธออยู่  ปล่อยเธอไม่เคยสนใจ แต่พอใกล้ชิดฉันเลยเข้าใจ ก็เลยลองรักดูสักที
ทะเลกว้างใหญ่สองเราก้าวไป ถ้ามีสองใจร่วมกันฟันฝ่า เพราะเธอรึเปล่าที่เดินเข้ามา และพาความรักฉันไปพร้อมเธอ
..........................(จำไม่ได้)
เธอสร้างความฝันเป็นจริงได้ ทำไมเพิ่งมองเห็นมัน เกือบจวนจะสายฉันกลัวไม่ทัน ดึงดันชวนเธอเริ่มทาง ทะเลกว้างใหญ่สองเราก้าวไป ถ้ามีสองใจร่วมกันฟันฝ่า เพราะเธอรึเปล่าที่เดินเข้ามา และพาความรักฉันไปพร้อมเธอ
.....หนทางกว้างใหญ่สุดฟ้า เราสองจะสู้ต่อไป ก้าวไปไม่หวั่น สิ่งใหน สุขใจมีเธอร่วมทาง....." ^^(หวานแบบสาวห้าว 555)

เพลง หยุด ของ กรูฟ ไรเดอร์ ค่ะ ความหมายดีมากๆ

สวัสดีค่ะป้าจ๋า  konan  ชอบเพลงของพี่เบริ์ดอะค่ะ เพลงคู่แท้ คิดว่าความหมายดีมากๆ เลยค่ะ

.....ฉันเป็นของๆเธอ คู่แท้ที่หากันเจอ ไม่ว่าครั้งไหน ไม่ว่าชาติไหน.....
.....ฉันเป็นของๆเธอ ถูกสร้างเอาไว้เพื่อเธอ ให้เธอรักฉัน ให้เธอคู่ฉันตลอดไป......

หยุดตรงนี้ที่เธอ - Ford

รัก - ปุ๊ อัญชลี

I think of you - TaTa Young

;)

เพลงของแอน เสียงของหัวจ ค่ะ
ทรายกับทะเลค่ะป้าจ๋า
คลาสสิคมากๆเลย ชอบที่สุดเลย
เพลงอะไรอ่ะพี่จ๋า โปรดอย่าถาม ว่าชั้นเป็นใคร เมื่อไหนอดีตตต

และโปรดอย่าถามว่าอดีต ชั้นเคยรักใคร
รู้ไว้อย่างเดียว เดี๋ยวนี้รักเธอ และรักตลอดไป .. .

เพลง ใจของฉันเป็นของเธอ - บอย พีชเมคเกอร์

ที่ประกอบละครใจร้าว คะป้าจ๋า

เพิ่งไปงานแต่งมาเจ้าบ่าวร้องเพลงนี้ให้เจ้าสาวน่ารักมากๆ
 ป้าจ๋าขาดแดนเซอร์ไม๊คะ หนูพร้อมเสมอ คิกๆ 
โอ้ววว ...  ป้าจ๋าจะโชว์สเต็ปคร้าบบบบ

เอาเพลงเดียวกะ  กท. ที่ 3 ..  ชอบส่วนตัว
และจังหวะน่ารักดี  เต้นด้วยนะค่ะ  เอาแบบ  MV  เลย
 I will always love you
How do I live
แสดงพลังเสียงไปเลยจ้าาาาาาา

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ
แล้วจะไปหาข้อมูลมาซ้อม
งานนี้ขอร้องซัก 10 เพลงก้แล้วกัน
นานๆลูกน้องจะขายออก
แล้วจะเอารูปมาฝากจ้ะ
so in love ของ all-4-one
spend my life with you ของ eric benet และ tamia

สองเพลงนี้ เป็นเพลง ที่ แสดงออกถึงความรักที่ โงหัวไม่ขึ้น
แต่เนื้อเหมือนจะให้คน แต่งร้องถึงจะซึ้ง ฮะๆๆ แต่เป็นเพลงที่เหมาะกับการแต่งงานจริงๆคะ
ป้าจ๋าร้อง Nobody เลยค่ะ  โชว์เสต็ปด้วยนะ  ^^
ไม่รุ้อ่ะคะ มาให้กำลังใจคะ ^^/ 
ขอบคุณอีกครั้งจ้ะสาวๆ
คห. 14 จะไปลองหาดูค่ะ
ส่วน คห.15 สงสัยจะไมไ่หวจ้ะ
ส่วน คห.16 ขอบคุณค่ะ

ปอลอ ขอบคุณทุกคนนะคะ กลับมาจากทำฟันค่ะ เลือดกลบปาก
พี่จ๋าคะ นู๋ไปเป็นแด๊นซ์เซอร์ด้วยนะคะ เต้นคู่คุณดรีม เอาป่าวๆๆๆๆ555+
สวัสดีต้ะสาวๆ
ย่องมาดูจีบันแต่เช้า
ขอบคุณทุกคนจ้ะ
ทั้ง ผู้ประสงค์จะเป็น dancer ด้วย
แต่คงไมไ่ด้เพราะสวยกว่านักร้อง

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น