เนื้อย่างเกาหลี SEOUL @ ทองหล่อ สุขุมวิท 55

1 40
Happy Valentine Day Ka ^^ ขอให้มีความสุขกันมากๆ

วันนี้ก็เป็นวันครบรอบแพ็ตกับพี่เก๋า 3 ปีแล้วน๊า ~ พอมองกลับไป ทำไมมันเร็วจังเลยเนอะ

พี่เก๋าพาไปร้านเนื้อย่าง ไปไกลถึงทองหล่อ ~ จากลาดพร้าว -..-

ร้านนี้เปิดมาได้ประมาณ 10 ปีแล้วค่ะ บรรยากาศตกแต่งได้อารมณ์ประมาณ เกาหลีโบราณ มีทั้งหมด2ชั้น

ร้านอยู่ซอยสุขุมวิท 55  ถ้าไปบีทีเอสก็ลงสถานีทองหล่อ  เดินเข้าไปในซอยประมาณ 100 เมตร ตรงทางโค้ง

ร้านจะอยู่ขวามือ เห็นป้าย สีเขียว SEOUL ค่า  ถ้านำรถมาก็สามารถจอดได้ที่ Grand tower or Thonglor place 

ป้ายหน้าร้านนยามค่ำคืน

จุดสังเกตคือป้ายสีเขียวเล็กๆข้างบน ค่า ตรงทางโค้งขวามือ

FOOD

ขึ้นชื่อว่า เนื้อย่างเกาหลี ก็คงไม่พ้น เนื้อ นั่นเอง มีเนื้อหลากหลายแบบ อาหารก็เยอะแยะเลยค่า

มีผักดอง สลัด ชุดเนื้อย่าง ซุป ก๋วยเตี๋ยว เครื่องใน ของผัด ของทอด ~~

เนื้อโกเบญี่ปุ่น ราคาแพงนิดๆ จานละ 650 บาท ขอแนะนำค่ะ เนื้อมิซึจิ จานละ200  อร่อยมากกก เนื้อนุ่มๆๆ

เนื้อซี่โครงก็นุ่ม  อร่อยเชียววว

น้ำจิ้มร้านนี้น่าจะเหมาะกับลิ้นคนไทย เพราะมีเครื่องปรุงให้ปรุงเพิ่มได้ แต่ไม่ปรุงก็อร่อยเหมือนกันค่ะ

เนื้อมิซึจิ ~~

เนื้อซี่โครงหมู

น้ำเป๊ปซี่ใส่มะนาว อร่อยดีแหะ  ~

เห็นเนื้อมิซึจิแล้วอยากกินอีกกกก
  อร่อยนุ่มมากกกกกกกกกกกกกก

SERVICE

ร้านเป็นร้านขนาดกลาง พนักงานบริการจัดว่าดีเลยค่ะ มีผ้ากันเปื้อนให้ด้วยย ฮา ~

ตอนแพ็ตไปคนยังน้อยๆอยู่มีนั่งทานกันแค่ 2-3โต๊ะ แต่ตกค่ำๆ คนมารอต่อคิวกันเพียบเลย

แพ็ตทานเสร็จแล้วแต่ยังถ่ายรูปกันอยู่เลยย พนักงานก็ไม่มีมาไล่นะ แถมยังขอให้ช่วยถ่ายรูปคู่ด้วยเลย

PRICE

ทานกัน 2 คน ตกประมาณ 1060 ค่ะ

ถ้าจำไม่ผิด ~
ชุดเนื้อย่าง มีข้าว ผัก ซุป เนื้อ 270
เนื้อมิซึจิ 2 จาน  200
เนื้อซี่โครงประมาณ 150-250~

DRESS CODE

แต่งตัวสไตล์บ้านๆไปก็ได้ค่ะ เสื้อยืดกางเกงยีนส์ ไม่ต้องหรูมากก

พี่เก๋าจะแอ๊บเก่งกว่าแพ็ตละนั่น

ดูแต่ละท่า ~

ราตรีสวัสดิ์นะค่า สาวๆ

mamha-patty

mamha-patty

ชื่อ แพ็ต ค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

FULL PROFILE