ใครใช้ครีมของLaneige (ลาเนจ)บ้างคะ

ใครใช้ครีมตัวไหนของลาเนจบ้างคะ คือเพิ่งไปเป็นสมาชิกมาเลยซื้อมาลองหลายตัวเลย เพื่อนๆใช้ตัวไหนกันบ้างและใช้แล้วok ไหม
ที่ซื้อมาก็มี
Strawberry Yogurt Peeling Gel -เจลขัดหน้า
Strawberry Yogurt pack -ที่พอกหน้า
โฟมล้างหน้า Star White
Clear-c effector เจลใสวิตามินซี
Laneige Water Sleeping Pack Plus

ใช้ค่ะ มีเหมือนกับ จขกท ทุกตัวเลย แฮะๆ

ส่วนตัวชอบ มาส์ก สตอเบอรรี่ มากเลย ค่ะ ตอนนี้กระปุกที่สอง เหละ หน้านุ่มๆๆ
แล้วตัว Clear - C อะเรา ว่าดี น่ะ ใช้ติดต่อกันมา 3 ขวดแว้วววว
โฟมล้างหน้า ยังเฉยๆ น่ะ แต่ก็ ขวดที่ 2 เหมือนกันยังไม่อยากเปลี่ยน

sleeping pack  ตัวนี้ เด่นๆๆๆ  ทาก่อนนอน ตื่นเช้ามาหน้าใสกิ๊ก ๆๆๆๆๆ

หุหุ  ตัวอื่น ก็ใช้อีกมากมาย บรรยาย ไม่หมด

ยังไงมีอะไรถามได้นะ เขาอะสาวก laneige คนเนิง เลย ^ ^

ขอบคุณนะคะ ปกติซื้อที่ไหนหรอคะ ที่เค้าเตอร์มันลดแค่10-20เปอเซ็นเอง มีเพื่อนบอกว่าที่เจ้เล้ง ลดเยอะมากเลย แต่ไม่กล้าซื้อกลัวเป็นของปลอม

ที่เขาซื้อก็ ส่วนใหญ่เคาเตอร์ค่ะ แต่ว่า เจ๊เล้ง ซื้อบ้างบางครั้งแต่ จะแค่บางอย่าง
ในใจแอบคิดเรื่องนั้นอยู่เหมือน กัน อิอิ

แล้วของลาเนจมีอะไรแนะนำอีกไหมคะ
ใช้ทุกตัวที่ จขกท บอก ยกเว้นโฟมล้างหน้าค่ะ  สรรพคุณก็เหมือนอย่างที่ คุณ laneige_bb ค่ะ  ตอนนี้ที่ต้องใช้ประจำคือ Clear C กับ Sleeping pack   ส่วนคุณสามี  เค้าจะติดใจ yogurt peeling gel กับอีกตัวคือ essence ที่กระชับรูขุมขน  แต่จำไม่ได้ว่าชื่ออะไรค่ะ

ปกติจะซื้อจาก shop ที่ Siam Center เพราะรู้สึกว่าบางช่วงจะลดมากกว่า counter ในห้างค่ะ  แล้วถ้าเป็น member รู้สึกว่าจะได้ลด 20 % ในเดือนเกิดด้วยค่ะ
เราเคยใช้ของลาเนจมาทุกตัวเลยค่ะ(เฉพาะตัวบำรุงนะคะไม่รวมเมคอัพ)
คุณภาพของเค้าถือว่าดีทีเดียว  เราลองใช้ตั้งแต่เข้าไทยได้ไม่เท่าไหร่
แล้วราคาก็ยะงโออยู่ไม่แพงมาก..แต่พอนานไปๆ ราคามันขึ้นตามpackage
ปรับปรุงขึ้น.. แบบโดดขึ้นมาหลายร้อยก็มี...แห่ะๆ เหมือนบ่นนอกเรื่องเนอะ...
โดยส่วนตัวที่เราเคยใช้มาโฟมล้างหน้า Star White ใช้แล้วรู้สึกสะอาดดีค่ะ
แต่พอใช้ไปนานๆๆๆ รู้สึกมันจะกัดหน้านิดหน่อยเพราะบางทีล้างแล้วมันคันยิบๆๆๆๆ
อ้อ..ใช้นานไปสีน้ำในขวดมันจะเปลี่ยนเป็นอมสีเหลืองอ่อนๆนะคะ ไม่ต้องตกใจ
ส่วนLaneige Water Sleeping Pack Plusใช้มา 3 ปีแล้ว...ดีมาก..ชอบๆๆๆ
เราใช้แบบ 2 วันทีนะ(นอนห้องแอร์) ตื่นขึ้นมาล้างหน้าหน้าลื่นนุ่มมาก...
สนใจอยากรู้ตัวไหนเราแนะนำให้ได้จ้า..เพราะลองมาหมดจริงๆ
แล้วมาร์ก Pore Clear Mint Pack กะ Pore Clear Wash-off Pack มัันใช้แก้พวกสิวอุดตันหรอคะ ใช้แล้วดีป่ะคะ
เป็นสาวก laneige เหมือนกานค่ะ ใช้ทั้งคุณแม่คุณลูก (หนูเป็นคุณลูก อิอิ) ใช้ตั้งแต่อายุ 17 ตอนนี้ 19 แย้ว ส่วนตัวเป็นคนผิวมัน พวก line "Pore Trouble" สีเขียวๆๆทั้งหลายดีมากกกกค่ะ
Pore Clear wash off pack ก็ดีนะคะ ใช้แล้วหน้าไม่ค่อยมัน (วันนี้ก็พึ่งพอกมา)
ส่วน sleeping pack ดีสมคำรำ่ลือค่า ตื่นมาน่าใสกิ๊ง ใช้ทุกทีถ้าต้องไปงาน
อืม...ขอแนะนำ Water Bank Refiner อ่ะค่ะ เป็นโทนเนอร์ผสมสาหร่ายขวดฟ้าๆๆๆ ใช้นานมาก ขนาดใช้กะแม่ยังใช้ได้ถึง 8 เดือน!!!!!!!!!!!! ทาแล้วก็รุสึกหน้าชุ่มชื้นมากกกกค่ะะ
อีกตัวที่ต้องแนะนำเลยคือแป้ง และ brusher ค่ะ
ดีมากกกกกกกก!!
จขกท ได้ไปลองนวดหน้ารึยังคะ ถ้าเป็นสมาชิก จะได้นวดหน้าฟรี 2 ครั้ง ก็ดีค่ะ
ของในเจ้เล้งของแท้ค่ะ ถูกก็จริงแต่มันจะเป็นพวกอีก 6 เดือนหมดอายุอ่ัะค่ะ
ดังงนั้นถ้าคิดว่าจะใช้เกิน 6 เดือน ซื้อในห้างดีก่าค่ะ

เคยใช้เหมือนกันค่ะ เป็นเซท Star White ทั้งเซทเลยตั้งแต่โฟม โทนเนอร์ อีมัลชั่น ครีม ไปยันเบสวิ้ง แล้วก็มีเบสม่วงหยดน้ำกับแป้งสไลด์ด้วยค่ะ ... Skincare รู้สึกว่าดีมากๆ ผิวละเอียดหน้าใสเลยค่ะ หอมอ่อนๆ ด้วย สำหรับ Base Makeup เราชอบแป้งสไลด์นะคะ แต่สำหรับเบสทั้ง 2 ตัวที่ใช้มารู้สึกเฉยๆ อ่ะค่ะ ตอนนี้ใช้ยี่ห้ออื่นอยู่แต่กะว่าจะกลับไปใช้ Laneige แล้วล่ะ ^^
ยังไม่เคยไปลองนวดเลยอะคะ มีฟรีของสมาชิก 2 ครั้งและพี่ที่เค้าเตอร์เค้าให้ฟรีอีก 2 ครั้ง (แต่หมดสิ้นเดือนนี้) น่านวดทันไหมนี่
ใครรักลาเนจทรคุยกันได้เป็นเมคอัพอยู่ลาเนจใช้ดีจริง เดาะเมอร์บงกะปิเจอกันได้ครับ 0876926396
พนักงานชื่อ กาย น่ารักมากนิสัยดีมากบริการสุดยอดจิรงยิ้ืมครใช้ลาเจถ้ารู้จักพี่กายจะดีมาก แต่งหน้าก็สวย น่ารักเหมื่อนเกาหลีมากที่สุดไปชื้อลาเนจต้องตามหาพี่กายให้ได้นะจะดีมากที่สูด
ชมตัวเองก้อมีนะคนเรา คุณกาย กับคุณมี่นี่อยู่บ้านเดียวกันเหรอครับ
ทำไมหมายเลขเหมือนกันเด๊ะๆ
พี่เขาน่ารักจริงลองไปดูแล้วจะรู้เลยเขียนชมพี่เขาไม่รู้อย่าตัดสินลองไปใช็้สินค้าจะดมากชื้อไม่มากแต่บริการสุดสุดก็อยากชมพี่เขานะ
ซื้อ laneige ชุด white plus renew มาใช่ค่ะ ใช้ดีนะ อยากลองใช้ sleeping pack บ้าง แล้วก็อยากรู้ว่าถ้ารูขุมขนกว้าง ใช้ตัวไหนดีอ่ะค่ะ
ใช้หลายตัวแล้วอ่ะค่ะ ดีหมดเลย เพราะเราเปงสาวกลาเนจ หุๆ แป้งนี่เฟิร์ม เพราะเปงคนไม่ชอบแต่งหน้าหนา แป้งลาเนจหอมจ้ะละผสม shimmer ทำให้หน้ายิ่งใสขึ้น ตอนนี้ใช้ white plus renew อยู่ โอนะ เมื่อก่อนใช้ water bank หน้าใส แต่ตัวใหม่นี่หน้าขาวขึ้นละใสด้วย ยิ่งโซนช่วงแก้มนะ ยิ่งใส ตัว clear C นี่ใช้ดีจ้ะ เปงตัว top ไม่มีตกรุ่น เพราะเปงตัวที่เตรียมหน้าก่อนที่จะบำรุง (หน้าใสอีกแล้ว อิอิ) ละก้อ sleeping pack นี่ควรใช้อย่างมาก จุ๊กจิ๊กเปงคนที่กังวล ว่าเวลาเราล้างหน้าทาครีมแล้ว ละจะนอน ถ้าทาแป้งก้อกัวไปอุดตัน ละเวลานอนถ้าหมอนหรือที่นอนไม่สะอาด ก้ออาจจาเปงสิวได้ พอใช้ sleeping pack ทาตัวสุดท้ายก่อนนอน รู้สึกว่าเหมือนมีแผ่นฟิล์มบางๆช่วยกักเก็บครีมบำรุงอีกที ตื่นมาหน้าใสได้อีกจ้ะ

เปงสมาชิกอยู่จ้ะ หลายปีระ shop ที่ซื้อบ่อยก็จะเปงที่เดอะมอลล์บางกะปิ ส่วนพนักงานขายที่ชื่อกาย เคยเจอระค่ะ ก็ดีนะเปงกันเองดี

จิงๆแล้วอ่ะ ถ้าหาดูในเวป ราคาจะถูกกว่าเค้าท์เตอร์ที่ลดแล้วอีกนะ ของแท้ ที่คนที่ไปเกาหลีบ่อยละซื้อมาขายต่อ สามารถ pre order ได้ หรือลองศึกษาราคาก่อนแล้วไปดูโปรโมชั่นของชอป ว่าราคาโอป่าว (วิธีนี้สำหรับคนที่ใช้เป็นเซ็ตหรือใช้หลายๆตัวเหมือนเรา) แต่ตอนนี้จุ๊กจิ๊กฝากพี่ที่ไปเกาหลีซื้อกลับมาให้ พอดีเปงไกด์น่ะค่ะ ประสบการณ์ไม่ถึงพวกพี่ๆรุ่นใหญ่ๆเค้าเลยยังมะได้ออกไกลๆ ได้แต่เอเชียใกล้ๆ อิอิ ตอนนี้เลยมีแหล่งซื้อราคาถูกกว่าค่ะ
ใช้หลายตัวแล้วอ่ะค่ะ ดีหมดเลย เพราะเราเปงสาวกลาเนจ หุๆ แป้งนี่เฟิร์ม เพราะเปงคนไม่ชอบแต่งหน้าหนา แป้งลาเนจหอมจ้ะละผสม shimmer ทำให้หน้ายิ่งใสขึ้น ตอนนี้ใช้ white plus renew อยู่ โอนะ เมื่อก่อนใช้ water bank หน้าใส แต่ตัวใหม่นี่หน้าขาวขึ้นละใสด้วย ยิ่งโซนช่วงแก้มนะ ยิ่งใส ตัว clear C นี่ใช้ดีจ้ะ เปงตัว top ไม่มีตกรุ่น เพราะเปงตัวที่เตรียมหน้าก่อนที่จะบำรุง (หน้าใสอีกแล้ว อิอิ) ละก้อ sleeping pack นี่ควรใช้อย่างมาก จุ๊กจิ๊กเปงคนที่กังวล ว่าเวลาเราล้างหน้าทาครีมแล้ว ละจะนอน ถ้าทาแป้งก้อกัวไปอุดตัน ละเวลานอนถ้าหมอนหรือที่นอนไม่สะอาด ก้ออาจจาเปงสิวได้ พอใช้ sleeping pack ทาตัวสุดท้ายก่อนนอน รู้สึกว่าเหมือนมีแผ่นฟิล์มบางๆช่วยกักเก็บครีมบำรุงอีกที ตื่นมาหน้าใสได้อีกจ้ะ

เปงสมาชิกอยู่จ้ะ หลายปีระ shop ที่ซื้อบ่อยก็จะเปงที่เดอะมอลล์บางกะปิ ส่วนพนักงานขายที่ชื่อกาย เคยเจอระค่ะ ก็ดีนะเปงกันเองดี

จิงๆแล้วอ่ะ ถ้าหาดูในเวป ราคาจะถูกกว่าเค้าท์เตอร์ที่ลดแล้วอีกนะ ของแท้ ที่คนที่ไปเกาหลีบ่อยละซื้อมาขายต่อ สามารถ pre order ได้ หรือลองศึกษาราคาก่อนแล้วไปดูโปรโมชั่นของชอป ว่าราคาโอป่าว (วิธีนี้สำหรับคนที่ใช้เป็นเซ็ตหรือใช้หลายๆตัวเหมือนเรา) แต่ตอนนี้จุ๊กจิ๊กฝากพี่ที่ไปเกาหลีซื้อกลับมาให้ พอดีเปงไกด์น่ะค่ะ ประสบการณ์ไม่ถึงพวกพี่ๆรุ่นใหญ่ๆเค้าเลยยังมะได้ออกไกลๆ ได้แต่เอเชียใกล้ๆ อิอิ ตอนนี้เลยมีแหล่งซื้อราคาถูกกว่าค่ะ
เราเป็นคนนึงที่เพื่อนแนะนำกันให้มาใช้ลาเนจ
ตัววอเตอร์แบ้งค์คะ
ด้วยความที่อยากลองและเห็นเพื่อนหลาบคนว่าดี
ก็ไปซื้อมาคะ แทบจะยกชุดหมดไปหลายพันเลย
ซื้อตัว Sleeping packมาด้วยคะ
เราใช้มา ยิ่งตัวSleeping pack เราใช้แล้วผื่นขึ้นอ่ะคะ
เปงเม็ดๆ ครั้งแรกยังน้อย ลองครั้งสอง
ชัวร์เลยคะ เราเลยเลิก ใช้ แล้วไปปรึกษาพี่ที่เคาท์เตอร์
พี่เค้าใจดีบอกวิธีมา และบอกให้หยุดครีมกลางวัน+กลางคืน
เราก็ทำตามจนผื่นหาย
แต่ปัญหาที่ตามมา เครียดหนักอีกคือ สิวเราขึ้นคะ
ทุกทีเราเปงคนไม่มีสิวคะ แต่ตอนนี้ขึ้นแล้วก็ไม่ยอมหาย
เป็นรอยแดงๆด้วย (เราไม่ได้แกะสิวนะคะ)
ใครก้ได้ช่วยแนะนำหน่อย

เราไม่อยากเลิกใช้หรอก เสียดายตัง
แต่ตอนนี้คงต้องตัดจายแล้ว เพราะหน้าเราจะพังเอา
เห็นหน้าสิวขึ้นแล้วจะร้องไห้ ฮือๆ
ใครเคยไปซื้อเคาร์เตอร์อีฟแอนด์บอยที่ขอนแก่นมั้ย ไม่รู้ว่าเป็นของปลอมรึป่าว เพราะ เค้าลดเยอะมาก 30%
เป็นคนผิวแห้งถึงผสม ไม่ชอบแต่งหน้าค่ะ ใช้มาหลายแบรนด์แล้ว ตั้งแต่ La Mer กระปุกหลายหมื่น จนถึง แบรนด์ตลาด ก็ไม่ดีอย่าง La Neige ค่ะ รู้สึกได้ว่าผิวดีขึ้นมาก รอยสิวข้างแก้มแห้งและจางลงมากและไม่มีสิวใหม่เหมือนใช้แบรนด์ที่มีน้ำมันผสมอยู่ หน้าเรียบใสขึ้นจริงค่ะ

กลางคืนใช้ Make up remover ตามด้วย Cleanser Foam สีชมพู (ใช้นิดเดียวเท่าเม็ดถั่วเขียวก็พอค่ะ) ล้างหน้าสะอาดมากกกกค่ะรู้สึกสบาย ผิวไม่แห้งทั้งๆที่มีสครับผสมอยู่ แล้วปั้ม 1หยดของ Clear-C ลงบนสำลีเช็ดหน้า เน้นจุดด่างดำและสีผิวที่ไม่สม่ำเสมอ จะเห็นได้ว่าผิวใสขึ้น ตามด้วยกลุ่ม water blank บางตัว eye gel, serum, water blank gel และ water sleeping pack ค่ะ

ตอนเช้าล้างหน้าด้วย Cleanser Foam แล้วตามด้วย Clear-C (1 หยด ตบเบาๆให้ซึมคล้าย SKII), water blank eye gel, water blank emulsion, water blank serum ตัวเองชอบให้หน้าสว่างใสจึงใช้ Star White cream ปิดท้ายด้วย Star White Suncreen SPF 40. ทาแป้งฝุ่น ปัดแก้มบางๆ ทาลิป สวยเลยค่ะ :-) เป็นคนที่เชื่อว่าหากผิวดี ไม่หมองไม่มีสิว ถึงไม่แต่งหน้าก็สวยค่ะ ผิวดี โชว์ได้แบบภูมิใจค่ะ ของเขาดีจริงค่ะเพราะมีน้ำเป็นส่วนผสมหลัก แนะนำอย่างจริงใจ
ขอเพิ่มเติมอีกนิดนะคะว่า เพิ่งสมัครคอร์สนวดหน้าของ LaNeige ที่ Siam Center ค่ะ ถามว่าดีไหม ตอบตรงว่า ดีมากๆ ชอบมากๆค่ะ ทั้งเทคนิคการนวด การกดจุดที่ขอเน้นหนักเบาได้และพนักงานทุกคนมีอัธยาศัยดี มีข้อแนะนำเล็กๆน้อยๆให้ตลอดเวลา หลังนวดเห็นได้ชัดว่าหน้าใสขึ้นจริง นุ่มมากๆ พยายามไปนวดให้ได้อาทิตย์ละครั้งค่ะ ตอนนี้เป็นแฟนตัวจริงของ LaNeige แล้วค่ะ หวังว่าประสบการณ์ดีๆนี้ จะช่วยให้เพื่อนๆตัดสินใจเลือกผลิตภัณฑ์ที่เหมาะกับตัวเองได้ง่ายขึ้นนะคะ ขอให้สวยๆ ใสๆ กันทุกคนค่ะ
บอกตรงตรงตัดสินใจใ้ช้ลาเนจมา2ปีแล้วเพราะ พี่กาย ที่ลาดพร้าวคะ่ ตอนแรกใช้ครีมหลายตัวของหมอแต่ตอนนี้ใช้ลาเนจอย่างเดี่ยว พี่กายบริการดีมากคะไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อนขอบคุุณมากคะที่มีลาเนจในเมื่องไทยและบริการดีดี ปลา
Sleeping pack plus สุดยอด ใช้มา 3 ปีแล้วค่ะ คุณแม่ยังชอบเลย
Sleeping pack plus สุดยอด ใช้มา 3 ปีแล้วค่ะ คุณแม่ยังชอบเลย
อุ่มลองใช้ครีมแพงหลายตัวมากแต่ลองลาเนจแล้วดีจริงคนชื่อกายเคยเจอน้องเขาหน้ารักและดูโดดเด่นดีถ้าเทียบกับคนขายยี้ห้ออื่นน้องน่ารักมากเลยขายเก่งนะอุ่มยังอยากเอามาทำง่านด้วยเลย ไม่ชื้อไม่เป็นไรแค่ลองก็ดีใจแล้วคำติดปากน้องเขาชอบสุดสุด จะใช้ลาเนจทั้งชีวิตอุ่ม..เก่งมากน้อง....อุ่ม

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again