สอบข้อเขียน ธนาคารกรุงเทพ

สวัสดี เพื่อนๆชาวจีบัยทุกคนค่ะ
มีเรื่องรบกวนเพื่อนๆค่ะ พอดีวันที่ 17
เราจะไปสอบข้อเขียนของธนาคารกรุงเทพ
ไม่รู้ว่าเพื่อนๆคนไหนรู้เกี่ยวกับข้อสอบบ้าง
มาแนะนำกันหน่อยนะค่ะ
อืมมมม เคยไปสอบมาเมื่อเมษาปีที่แล้วอ่ะค่ะ ก้อไม่มีไรมากนะ มีข้อสอบ 3 หรือ 4 part เนี่ยแหละ
เท่าที่จำได้ก็จะมีข้อสอบวัดบุคลิกภาพ ข้อสอบเลขออกแนว logic อ่ะ แล้วก้อมีภาษาอังกฤษ ไม่ยากอ่ะ อืมจำได้เท่านี้ไม่รู้ว่ามี part อื่นอีกป่าวน้า แต่มันแล้วแต่ตำแหน่งที่สมัครด้วยนะ ตอนเราสอบเสร็จ HR ก็เรียกไปสัมภาษณ์เบื้องต้นเลย แล้วเค้าก็ค่อยส่งชื่อเราไปยังแผนกที่เราสมัครอ่ะ แล้วก็รอเรียกสัมภาษณ์อีกที แถมของเรามีสอบข้อเขียนอีกรอบด้วย เขียนล้วนๆเลย ไม่มีให้กากบาทเลย T T แต่ก็รอดมาได้ ^ ^ เราว่ามันไม่ยากนะ เราไม่ได้เตรียมตัวไรเลยเหมือนกัน ยังไงก็สู้ ๆ นะจ๊ะ ขอให้โชคดีค้าบบบบ 
มาให้กำลังใจจ้ะ
ป้าจ๋าก็ศิษย์สำนักนี้เหมือนกัน
ที่ทำงานที่แรกเลยตั้งแต่ปี 2533 นานมากๆๆๆๆๆๆๆๆอยู่สำนักงานใหญ่เลย
หัวหน้าคนแรกก็ยังติดต่อกันมาจนทุกวันนี้จ้ะ

แต่ป้าจ๋าสอบสัมภาษณ์อย่างเดียวไม่เคยสอบข้อเขียนนะ
สู้ๆๆนะคะ

สอบตำแหน่งไรอะคะ
personality เหมือนกันทุกตำแหน่งนะ
english , logic  ความยากแล้วแต่ตำแหน่งที่รับคะ
ส่วนวิชาเฉพาะfinance ก้อแล้วแต่ตำแหน่งนะคะ
พอดีทำงานอยุ่ที่แบงค์กรุงเทพ
สู้ๆ
สอบตำแหน่งไรอะคะ
personality เหมือนกันทุกตำแหน่งนะ
english , logic  ความยากแล้วแต่ตำแหน่งที่รับคะ
ส่วนวิชาเฉพาะfinance ก้อแล้วแต่ตำแหน่งนะคะ
พอดีทำงานอยุ่ที่แบงค์กรุงเทพ
สู้ๆ
เคยสอบจ้า เท่าที่จำได้ไม่ยากเท่าไหร่นะคะ แต่สัมภาษณ์หลายรอบเลยอ่ะ สู้ๆจ้า

ขอบคุณมากๆนะค่ะสำหรับคำแนะนำ
ตำแหน่ง teller `ค่ะ
กำลังเตรียมตัวไปสอบค่ะ
กลัวพลาดค่ะ
ยังไงแนะนำด้วยนะค่ะ

ไม่มีความรู้ แต่มาให้กำลังใจค่ะ สู้ๆค่ะ

ถ้าอยู่front
วันสอบอย่าลืมแต่งหน้า แต่งตัวเรียบร้อยดูดี
เพราะตอนที่เรานั่งสอบนี่เค้าเหล่กันไว้แล้วจ้า ทั้งหน้าตา ทรงผม บุคลิกจ้า
ดูดีมีชัยกว่าครึ่ง ที่รู้มาจากเพื่อนนี่เค้าจะแยกกองข้อสอบเพื่อเรียกสัมภาษณ์ก่อนจ๊ะ
เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ

ข้อสอบธนาคารกรุงเทพมี 3 ชุดค่ะ
ชุดแรก ทดสอบวัดบุคลิกภาพ เป็นการทดสอบเกี่ยวกับตัวเองค่ะโดยให้เรียงลำดับ1-4 โดยเป็นตัวเองมากที่สุดตอบ 1 และน้อยที่สุดตอบ4 เช่น ก.ใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผล ข.ชอบหาวิธีให้งานสำเร็จโดยเร็ว ค.ชอบการประนีประนอม ง.มักลืมสิ่งของอยู่บ่อยๆ อย่างของเราก็เป็น ค ข ง ก เรียงจากมากไปน้อยสุด

ชุดสอง วัดความถนัดทางเชาว์ปัญญา เป็นห้าตอนค่ะ
ตอนแรกก็มีตัวเลข ตัวหนังสือมาให้ ละก็หาให้ตรงเท่านั้นเองค่ะ เช่น 54434211 ก็หาให้เหมือน.
ตอนสอง คณิตคิดเร็ว 233+123 , 0.45*0.72
ตอนสามหาภาพว่าภาพทางขวาภาพไหนที่เหมือนภาพทางซ้าย เป็นภาพกลับหัว การตัดกระดาษว่าถ้าตัดแล้วจะได้รูปไหน
ตอนสี่ อนุกรม
ตอนห้า ความสามารถในการขาย ก็ตอบว่าเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย

ชุดสาม ภาษาอังกฤษ เป็นการทดสอบคำศัพท์ แกรมม่านิดหน่อยค่ะ
ไปสอบมาล่าสุดค่ะ สอบสินเชื่อ
ไม่มีแบบที่คุยกันแบบนี้เลยค่ะ ข้อสอบยากมหายากเลยค่ะ
3 ชุดเหมือนกัน
ชุดหนึ่ง บุคลิกภาพ
ชุดสอง คณิตศาสตร์+การวิเคราะห์เลข (อันนี้คณิตล้วนๆค่ะ ไม่ปนอย่่างอื่นมาเลย ไม่มีอนุกรม ไม่มีภาพกลับหัว เป็นคำนวณทุกข้อค่ะ มิใช่คิดไว
ชุดสาม ไวยากรณ์ เมมโม จดหมายธุรกิจ

ขอบอกว่ายากกว่าเทเลอร์โครตๆๆ
ไปสอบสินเชื่อมาเหมือนกันค่ะ คิดว่าข้อสอบยากนะ แต่ที่สำคัญเวลาน้อยมากๆๆๆๆๆ เห็นด้วยกับความคิดเห็นที่ 10 ค่ะ แต่ไม่มีเวลาจำข้อสอบเลยแบบว่าแค่ทำก็ทำไม่ทันแล้ว
สอบมาเหมือนกัน มีสามส่วนเหมือนกัน บุคลิกภาพ เชาว์ปัญญา อันนี้ถ้าสายวิเคราห์จะยากหน่อย อังกฤษ มีแบบ 55 ข้อ กับ 25 ข้อ ระวังทำไม่ทันน่ะ
ฝากถึงพนักงานใหม่สาขาสีลม อย่าทำตัว ไม่ดี อยากมีผัวจนตัวสั่น ตอแหลได้กับทุกคน รู้สึกอยากรู้จักคนนั้น คนนี้ รถว่างข้างหน้าไม่ได้อยากนั่งหน้าตลอด ตอแหลได้เรื่อย ๆ
วันพรุ่งนี้จะไปสอบเหมือนกันค่ะ ตำแหน่งพิธีการสินเชื่อ อ่ะค่ะ ไม่ได้เตรียมตัวเหมือนกัน โทรมาวันนี้ นัดสอบพรุ่งนี้ค่ะ เกรง ๆ เหมือนกัน อ่านความคิดเห็นที่ 8 แล้วค่ะ สงสัยจะแห้วอ่ะ คือพอดีแต่งหน้าไม่เป็นด้วย หน้าตาแบบว่าไปวัดไปวาได้อ่ะค่ะ แต่จะทำข้อสอบให้เต็มที่ค่ะ
ความคิดเห็นที่ 14 : ไปสอบมาเป็นไงบ้างคะ ของเรามีนัดสอบวันจันทร์ ไม่รู้แนวข้อสอบเลย ใครมีแนะนำมั้ยคะ
ใครไปสอบ teller มาบ้างแล้วค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ
ข้อสอบเป็นยังไงบ้างค่ะ
ใครมีสอบที่พระราม 3 วันศุกร์นี้บ้างจ๊ะ เรายังไม่ได้เตรียมตัวเลยอะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น