อยากถามคนที่ทำจมูกหน่อยยอ่าค่ะ

คือหนูอ่า อยากทำจมูกมากเลยค่ะ แต่คือตาหนูอ่าอยู่ชิดกานพอสมควร อยากถามคนที่ทำอ่า ว่าแบบเวลาเสริมดั้งเเละมานมาดึงเนื้อที่หัวตาไปมั๊ยอ่า

ขอบคุณค่ะ
รู้สึกว่ามันดึงขึ้นไปนิสเดียวเองนะค๊ะ เนื้อมันยืดหยุ่นได้น๊า
หมอเค้าจะออกแบบให้แหละค่ะ ว่าอยากได้ประมานไหน
ก็จะให้ออกมาดูดีที่สุดแหละค่ะ บางคนต้องตกแต่งปีกจมูกด้วย
แต่ตาชิดก้อดูสวยกว่าตาห่างนะคะ

แหะๆ เท่าที่ฟังมานะคะ ไม่เคยลองทำ
แรกๆเป็นค่ะ ตาจะเหมือนถูกดึง เพราะเนื้อเรามันต้องปรับให้ยืดหยุ่นสักระยะ (เคยถามหมอ หมอบอกว่าเราเข้าใจผิด คิดว่าเหมือนการเอามือดึงสันจมูกให้โด่ง แต่จริงๆแล้วคือการดันออกด้วยซิลิโคน ซึ่งผิวหนังตอนโดนดันออกมันจะตึง และก้อต้องการเวลาเพื่อปรับความยืดหยุ่น สักพักพอทุกอย่างเข้าที่ ตาก้อจะกลับเป็นเหมือนเดิมค่ะ)
ต้องปายหั้ยหมอเค้าดูหน้าเราอะคะ ว่าเราควรทำแบบหนาย สูงขนาดหนายถึงจะดี อย่างบางคนจมูกจะเนื้อน้อยก้อทำสูงม่ายด้ายมากเพราะเดวจะเหนซิลิโคนชัด หมอเค้าก้อจะถามเราด้วยว่าอยากด้ายแบบหนายรัยปามานนี้ แร้วถ้าเราจะทำก้ออาดจะนัดเลยพอมาทำปามาน2-4วันหน้าเราก้อจะกลายๆเปนคล้ายๆสิงโต (แร้วแต่บางคนจะหายช้าหายเร็วนะคะ) แต่ตาชิดกันก้อม่ายด้ายน่าเกลียดรัยนิคะ แต่ถ้าม่ายแน่จัยวันปายพบคุนหมอหรือปรึกษาคุนหมอก้อลองถามทุกอย่างที่เราอยากจะถามอะคะ หั้ยเรามั่นจัยที่สุดอะคะ

ถามเพิ่มเติมค่า 
หมอที่ทำจมูก ให้ คุณหนิง (ที่จิงจำไม่ได้)ที่เป็ฯเพื่อน คุณนุ่น วรนุช ชื่ออะไรคะ
ใครทราบบ้างเอ่ย เพราะเคยดูรายการที่คุณหนิงออก เค้าบอกเกี่ยวกับเรื่องทำจมูก พอดี เห็นว่าคุณหมอเค้าดูโหงวเฮ้ง ให้ด้วย อ่ะ คุณหนิง เค้าบอกว่าเค้าทำมา 3 ครั้งเกิดอุบัติเหตุที่จมูกตลอด แต่พอคุณหมอคนนี้ดูโหงวเฮ้ง พร้อมกับทำศัลยกรรมให้ด้วย หลังจากนั้นชีวิตก็ดีมาตลอดเลย

สนใจชื่อคุณหมอ กะ สถานที่ทำมาก ๆ เลยค่ะ

รู้สึกว่าจะชื่อหมอสมศักดิ์นะคะ แต่ไม่ทราบสถานที่ค่ะ

มาเก็บข้อมูลด้วยคนค่ะ อยากทำๆ

เราก็ดั้งน้อยเหมือนกัน แต่ไม่กล้าทำอ่ะ..กลัวเจ็บ คงจะอาศัยใช้ไฮไลท์ดั้งจมูกเอา..

แนะนำคุณหมอสัณห์ เพชรรัตน์คลินิก เพชรบุรี35นะคะ
คนนี้ขั้นเทพค่ะ

ทำจมูก ที่ บางมด สิ

พี่เราทำมากับหมอสุรสิธ ที่ทำตาสองชั้นให้ เจนนี่อะ

แต่ว่า หมอที่ดังเรื่องจมูกจริงๆอะนะ ชื่อหมอ ปรีชา ลองไปหาดู

ระดับประเทศ เลย

คห 10 คะ
หมอปรีชา ใช่เจ้าของ BNHรึป่าว

หมอปรีชา ใหม่ เจริญปุระ ก็ทำค่ะ

หมอปรีชา  เค้าอยู่แถวไหนอ่า แล้วเป็น ร.พ. หรือคลีนิคคะ -*- อยากทำเหมือนกันค่ะ
คุณหมอสันต์ เพชรรัตน์คลีนิก เพชรบุรี 35 ทำมาแล้วไม่เจ็บเลย เป็นการแก้ไขจมูกฉีดไบโอมา บวมประมาณ 3-5 วัน แล้วแต่คน ราคาค่อนข้างสูง แต่เชื่อถือได้ มั่นใจ ไปปรึกษาคุณหมอก่อน ท่านจะดูรูปหน้าให้
ถ้าทำกับหมอสมศักดิ์ ราคาที่ไม่แก้ไร
ยังไม่เคยทำเลย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยคะ
เราก็ไปทำมาที่สุขุมวิท 22 ทำมาหลายปีแล้ว เป็นธรรมชาติมากๆ
ถ้าไม่บอกคัย ไม่รู้เลย จิงๆ นะ ไม่ได้พูดเวอร์ ตอนนั้นราคาประมาณ 8,000 บาท
เราอยากทามมากเรยอา

แต่กลัวเพื่อนเราไปทามที่ฟอร์จูนมา

สวยดี

แต่กว่าจะสวยไดอย่างนี้ไปก้อปาไปรอบที่3แล้วอ่ะ

เราเรยกลัวไปเรย
ขอดูรูปจมูกหน่อยนะ

เอาเฉพาะที่ทำแล้วดี

แล้วแนบรูปด้วยนะ

เคป่ะ
มีเบอร์โทรคุณหมอปรีชาไหมค่ะ คลินิกชื่ออะไรอยู่หน้าซอยเปล่าค่ะ อยากรู้ ขอข้อมูลด้วยค่ะ
ร้านที่หนิงทำ น่าจาอยู่ที่รัชดา24 แต่ไม่รู้จักชื่อร้านค่ะ น้าสาวไปทำมา แต่แพงนะคะ 60000ขึ้นอ่ะ
พอดีทำแบบไขมันมาค่ะ
เลยอยากมาโพสเพื่อเปนแง่คิดค่ะ
แบบไขมันอ่ะดี แต่คุนต้องเสี่ยงกับการยุบมากๆ
หมอก้บอกคุนไม่ได้ว่ายุบหรือไม่ แล้วแต่คนจิงๆ
แต่ของเรายุบไป80เปอเซนได้
หมอจาบอกว่ารับปะกัน ถ้ายุบเติมฟรี
แต่ของเราทำรอบ2 ตั้งใจเติมไขมัน
แต่จู่ๆหมอจับใส่แท่ง แถมไม่บอกว่าต้องเสียตังเพิ่ม
มาบอกตอนรับยา เค้าคิดค่าแท่ง5000 ค่าทำไขมัน35000(แพงเนอะ)
ยังมีน่าจามาเอาอีก5พัน แต่เราตีหน้ามึนไม่จ่ายอ่ะ
เสียความรู้สึกโคด
หมอทำไขมันมีคนเดียวนะ ที่ออกทีวีน่ะ(คงรู้กัน) เวียนไปตามโรงบาล
มีที่เซนหลุย พญาไท โรงบาลกลาง และมีคลินิคเปนของตัวเอง
อยากโด่ง ไม่เสี่ยงยุบ ใส่แท่งไปเลย
เพราะสุดท้ายเราก้อใส่แท่งอยู้ดี
เสียค่าโง่ไป35000
พาฉีดยาเสด ก้อไปเดินสะพานต่อ(คลินิคกับสะพานไม่ไกลกันมาก)
ไปเจอแม่ค้า เค้าเหนเราจมูกบวมๆเลยมาคุยกะเรา
แม่ค้าบอกว่า ทำไขมันมา2เดือนก่า ยุบไปเยอะแล้ว
หมอบอกจาเติมให้ฟรี แต่ต้องเสียค่าเตียงเอง8000บาท
จ่ายไปแล้วนะ35000เหมือนกัน
สรุปหมอคนเดียวกัน แม่ค้าทำที่โรงบาบพญาไทอ่ะ
น่าเหนใจแม่ค้าจิงๆ
เพื่อนเราทำที่ ยศการคลินิค ปทุมวัน เเถวบิ๊กซีค่ะ สวยดีราคาไม่เเพง
เหงคนต่างชาติทำเยอะเรา รักษาสิวอ่ะ อิอิ สวยกันทั้งกลุ่มเลย
คลินิกหมอสัณห์อยู่ที่ไหนคะ
อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับคลินิกของหมอสัณห์ เราจะไปแก้จมูกไบโอ ใครเคยทำช่วยมาบอกหน่อยนะคะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น