แต่งหน้า รับปริญญาเอง -- ไม่มั่นใจเล๊ยยยยยย

เราแต่งหน้าเป็นประจำเลยค่า เคยแต่งหน้ารับปริญญาให้เพื่อนด้วย
แต่ว่า พอเราจะรับเองแล้ว ไม่มั่นใจว่าจะแต่งหน้าตัวเองได้รึเปล่าเนี่ยสิ

กลัวเยอะไป น้อยไป กลัวแต่งแล้วไม่ต่างจากที่แต่งประจำวัน

ไม่มั่นใจเล้ยยยยย

วันนี้เลยเอาผลงานที่เคยแต่งเพื่อนสองคนมาให้ช่วยดูว่า โอเคมั๊ย
เราจะแต่งเองได้รึปล่าวน่ะค่ะ

คนแรกโทนชมพู  คุณแม่ขออ่อนๆ

คนที่สองขอโทนส้มค่า

จะแต่งหน้าตัวเองไหวมั๊ยยน๊าาา เรา

ขอบคุณสำหรับคอมเมนต์ล่วงหน้าค่ะ
โอเคแล้วนะคะ แต่งออกมาสวยจัง...

โทนชมพู ดูซีดไปค่ะ

น่าจะเติมสีปากอีกหน่อย

ส่วนโทนส้ม สวยน่ารัก ใสๆไม่โบ๊ะดีค่ะ

^^

สวยค่า

เรารับปริญญา 2 ครั้งก็แต่งเองทั้ง 2 ครั้ง

มั่นใจสะอย่าง ดีกว่าจ้างแต่งช่างบางคนโบกหน้าซะหน้า แก้มจัด ปากแดงค่า

แต่งเอง สวยเอง เพื่อตัวเองคะ
โทนชมพูซีดไปนี้ดดดนึง

โทนส้ม สวยแจ่มเลยจ้า ถ่ายรูปแล้วขึ้นกล้องดี

เชียร์แต่งเองเลยจ้า
ผ่านเลยค่ะ แต่งเองสบายเลย

จะรับแล้วเหมือนกัน จะแต่งเองด้วย จะรอดไม๊น๊า

ไม่เคยแต่งหน้าจริงจังครบเครื่อง

วันซ้อมร้านแต่งแล้ว ไม่ค่อยชอบ เลยกะแต่งเองดีกว่าแฮะ

แต่งเองตลอดเลยค่ะ
รับสองครั้ง แต่งเองทั้งสองครั้ง
ไม่มีใครรู้จักหน้าเราดีเท่าเราหรอกค่ะ

ตอนเรารับก็แต่งที่ร้านทั้งสองวันเลยค่ะ  รู้สึกว่า เราแต่งเองก็ได้นี่นา  ยิ่งเจ้าของกระทู้ด้วยแล้ว แต่งเองเลยค่ะ เพราะแต่งให้เพื่อนได้สวยขนาดนั้น    เราชอบโทนสีชมพูอ่ะ ดูน่ารักใสๆดี 

โทน 2 สวยกำลังดีค่ะ

โห เราว่าแต่งสวยเลยอ่ะ
กำลังดีนะคะ
ไม่มากไม่น้อยไป
แล้วก้อสวยทั้ง 2 โทนเลยค่า...

อย่ากลัวจ๊ะมั่นใจไว้
แต่งสวยมากเลยค่ะ ไม่จัดไป แล้วก็ไม่จืด ^^

เราก็แต่งเองคะ เพราะว่าร้านนัดเช้ามาก ตื่นไปไม่ทัน ก็เอาเครื่องสำอางที่มีอยู่มาโบกๆๆ ก็โอเคนะคะ ไม่ต่างอะไรจากเพื่อนที่แต่งที่ร้านเท่าไหร่เลย หารองพื้นเจ๋งๆ อยู่ทนๆ แค่นี้สบายแล้วว

ขนาดเพื่อนยังมั่นใจ แล้วเราก็ต้องมั่นใจตัวเองสิคะ
มั่นใจๆ แต่งสวยนะคะ
ลุค 2 สวยค่า
ชอบจังงงง

มั่นใจๆเข้าไว้นะคะ
แต่งแบบที่มั่นใจ ยังไงก็สวยค่ะ ^^
สวยแล้วค่ะ
ก็โอนี่จ๊ะ

ลองซ้อมแต่งสิ...ถ่ายรูปดู

ยังไงก้ทำได้อยู่ล่ะ

เห็นด้วยกะคุณ Jessyjoy อ่ะค่ะ ครั้งแรกให้ช่างที่กองแต่งให้ปากเบินม้ากกย้วยเยิ้มจน(แก่)เกิน รับ ป.ตรีเหมือนดุษฏีกิตติมศักดิ์..กร๊ากกก    รับอีกครั้ง9 ปีผ่านไปเลยแต่งเองค่อยออกมาเป็นธรรมชาติหน่อย..ต้องแอ๊บนีดส์นึง แต่เเห็น จขกท แต่งโทนธรรมชาติๆ อย่างนี้อยู่แล้ว แต่งเองมั่นใจไปเลยค่ะ

โออยู่แล้วจ้า เรายังอยากกลับไปรับใหม่แล้วแต่งเองเลย
สู้ๆจ้า

ตาเข้มๆแบบอันที่สอง โอเลยค่า สู้ๆนะคะ อย่าลืมเอารูปมาโชว์ด้วยน๊า ^^
 ดูดีละค่ะ มั่นใจโลด ชนะเลิศ 555

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น