ไปเที่ยวญี่ปุ่น

จะไปเที่ยวญี่ปุ่นค่ะ แต่อยากได้ข้อมูลว่าไปเดือนไหนดี

ขอแนะนำนะคะ
1 ดูที่สภาพอากาศว่าชอบอากาศแบบไหน เย็นๆๆ หรือ หนาว หรือร้อน ไรเงี้ยคะ
2 เรตค่าเงิน ณ เวลานั้น
3ต้องการไปดูอะไร เช่น ถ้าไปดูซากุระก็ไปเดือน5 ไรเงี้ยคะ
ยังไงขอรายละเอียดกว่านี้นะคะจะได้แนะนำได้

ซากุระเดือน5ไม่มีแล้วค่ะ ถ้าถามเรา ชอบไปช่วงเดือน3-4กับเดือน11 อากาศดี ไม่หนาวมาก (สำหรับเรา) ปีที่แล้วไปญี่ปุ่นมา2รอบ รู้สึกหลังๆญี่ปุ่นหนาวช้าจังค่ะ

อยากไปแบบอากาศสบายๆ ดอกไม้มีสีสันสวยๆ  ช่วงราคาที่พักไม่เวอร์เกินไป /ขอบคุณค่ะ

อีกรอบค่ะ >//< ที่อยากได้มันออกจะขัดกันหน่อย ถ้าจะดูดอกไม้ดูซากุระ  ประมาณปลายเดือน3-ต้นเดือน4ค่ะ เหมือนผลพยากรณ์แบบวันที่ที่แน่นอนยังไม่ออก แต่ช่วงนั้นจะเป็นช่วงพีค แต่ปีนี้คงไม่พีคมั้งคะ ถ้าเรทเยนยังเป็นแบบนี้ T T จะไปกับทัวร์หรือไปเองคะ?
2-3ปีที่ผ่านมาส่วนใหญ่ซากุระจะมาปลายๆมีนา ต้นเมษา(ก่อนสงกรานต์)น่ะค่ะ แต่ถ้าให้เอาช่วงสงกรานต์ก็อาจจะต้องหาสถานที่ที่อากาศเย็นๆอยู่บ้างใกล้ๆโตเกียวก็น่าจะHakone หรือภูเขาไฟฟูจิแถบๆแถวนั้นก็จะมีให้เห็นอยู่นะคะ (ที่อื่นไม่แน่ใจเท่าไหร่จ้า) 

เดือน3-4อากาศกำลังสบาย แต่งตัวกำลังน่ารักได้ที่เลยค่ะ ฮิๆ ส่วนโรงแรม อาจจะต้องลองหาๆโรงแรมจากในเน็ตแล้วเช็คดูตารางเลยค่ะ เพราะส่วนใหญ่เวบโรงแรมที่นี่จะมีปฎิทินที่บอกเลยว่า ช่วงไหนพีค ช่วงไหนโลว์น่ะค่ะ :) 
ใบไม้ผลิไปดูซากุระก้อดีค่ะ  ไม่หนาวมาก  บรรยากาศดี
อย่างที่ทุกคนบอกนะคะว่า ปลายมีนาถึงต้นเมษา 
แต่หลังจากนี้ถึงพฤษภาก้อพอมีนะคะ มีเป็นบางที่  ต้องเช็คดูค่ะ
แต่อาจจะไม่เยอะและสวยเท่าช่วงปลายมีนาถึงต้นเมษาค่ะ
ข้อเสียคือ ตั๋วช่วงนี้แพงง่ะ

ส่วนตัวจะบอกว่าช่วงใบไม้ร่วงก็น่าไปค่ะ   เพราะชอบมีตั๋วราคาโปรโมชั่นมากมาย
มีแบบไปกลับเก้าพันก้อมี  ถูกมากเลย
ใบไม้ร่วงก็สวยนะคะ  ได้อีกบรรยากาศนึง

อยากได้คำแนะนำถามได้ที่blogนะคะ
ไปช่วงที่ตั๋วเครื่องบินถูกเลยจ้า อิ อิ
เดือนหน้าเราก็จะไปหาแฟนเหมือนกัน มีเพื่อนๆตามไปเที่ยวด้วยเพียบเลย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again