เห่อแบบแอบ Review BOOTS/เจ๊เล้ง/เวป

0 14
ระยะหลังๆนี้ไม่ค่อยได้ซื้อเมคอัพเท่าไหร่ เนื่องจากเท่าที่มีอยู่ก็วนใช้ไม่ทัน เลยหันมาซื้อพวก Personal Care ซะเลย...

ตั้งแต่ BOOTS   เจ๊เล้ง  เวป ... เพราะยังไงสบู่เอย ครีมทาตัวเอย มันก้อได้ใช้อยู่แล้ว ใช้กันทั้งบ้านเลย...คุ้มๆ

ล่าสุดนี่เห็นสาวๆบอกว่า BOOTS ลดราคา...ก็แวะซะหน่อย....ได้มาก็มีดังนี้ค่ะ
นี่รูปหมู่ เรียงหน้ากระดาน จริงๆด้อย่างอื่นมาด้วย แต่เป็นแปรงสีฟันแบบใส่ถ่าน(แสดงความขี้เกียจ)กับน้ำยาล้างจุดเร้นลับ เลยไม่เอามาลงเพราะไม่เห็นความจำเป็น.....เหอๆๆๆ....มีทั้งของลดและไม่ลดค่ะ

ภูมิใจเสนอ ยาสระผม Detox ถ่านไม้ไผ่ โอววว น่าสน.... สรรพคุณล้นหลาม....แต่ชอบที่มันดีท็อกซ์เนี่ยและ แถมสีดำ...น่าลอง...แถมเป็น organic ingredients อีก...160 บาทต่อขวดค่ะ...ลองสระแล้วผมออกจะแห้งๆไปหน่อย คงเป็นเพราะชินกับบรรดายาสระผมที่ใส่ครีมนวดเยอะ แต่ผมก็แห้งแบบนุ่มๆนะคะ ปริมาณก็ไม่ได้มาก ใช้ไม่ทันเบื่อก็หมดพอดี (น่าจะ)

ครีมอาบน้าโปร 350 บาท ซื้อ 1 แถม 1 เลยซื้อมาเลย เพราะไม่เคยลองใช้บู๊ทส์ไลน์นี้มาก่อน กลิ่นผลไม้มากมาย

โทเนอร์ราคาถูกและดี...199 บาท ซื้อ 1 แถม 1 อีกแล้ว....กะว่าจะให้คุณแฟนขวดนึง ซื้อมา 2 สูตร ปกติใช้สูตรขวดซ้ายอยู่ 

สบู่ล้างมือ 99 บาท ซื้อ 1 แถม 1...ไอเท่มนี้ใช้ได้ตลอดทั่วบ้านทุกคนทุกวัย กลิ่นนี้หอมด้วย กลิ่นตะไคร้แอบฉุนไปหน่อย 

ครีมทาตัวแอบวิ้งๆ เห็นสาวๆในจีบันซื้อยี่ห้อนี่มาใช้ เลยเอามั่ง เหอๆ 350 บาท...แต่พอทาจริงๆไม่วิ้งอย่างที่คิด แต่กลิ่นหอมมากค่ะ

St.Ives เคยใช้ยี่ห้อนี่เมื่อนานมากแล้ว บังเอิยไปเจ๊เล้งมา เลยหยิบติดไม้ติดมือมาลอง ไม่แพงเลยค่ะ เป็นสบู่เหลวล้างหน้าสำหรับคนหน้ามัน ใช้แล้วก็ไม่ถึงกับประทับใจมากมายแต่ก็รู้สึกสะอาดดี ตอนหน้าเปียกๆจะแอบลื่นๆ แต่พอเช็ดแล้วหน้าแห้งพอสมควรค่ะ

เจ๊เล้งอีกเช่นเคย...แผ่นซีลีโคนสำหรับล้างหน้า 220 บาทได้...จากญี่ปุ่น จะนิ่ม ยวบยาบ เป็นปุ่มๆเล็ก เอาไว้ล้างหน้ากับโฟม วิธีจับตามที่เห็นเลยค่ะ เค้าบอกว่าบางทีใช้มือล้างเอง อาจจะไม่ทั่วถึง ทำให้ไม่สะอาดหมดจด....เฮ้อ...เชื่อคนขายเลยซื้อมา...ก็ดีนะคะ ชอนไชดี ไม่ระคายเคือง เพราะเป็นซีลีโคนนิ่มๆ ล้างน้ำให้สะอาดแล้วแปะที่กำแพงให้แห้ง

ภาพมือหน่อยขออภัย...ครีมทาตัวของ jergens ในความคิดเรามันแอบเหนอะๆไปหน่อย

โดยเฉพาะสูตรนี้ Firming เนี่ย มีทั้งคอลลาเจน และ อีลาสติน...เหนอะๆๆๆ

อันนี้สั่งจากเวปมาในราคา 350 บาท จริงๆก็เห็นมีขายทั่วไปแต่ไม่เคยสนใจ จนรู้ว่ามันทำให้จักแร้ขาวได้ โอวววววว....เอาน้ำยาลงบนสำลีแล้วไปทาบริเวณใต้วงแขน  แอลกอฮอลแร๊งได้อีก ทาแล้วเอฟฟเคแป้งตรางู เย็นสบายยยย ขาวหรือเปล่าไม่รู้ แต่พอถึงบ้านตอนเย็น เต่าน้อยๆยังหอมใช้ได้เลย...คริๆ

หมดแล้วค่ะ...ซื้อมาเยอะกว่านี้แต่ไม่ได้เอามาเห่อ ขี้เกียจถ่ายรูป ไม่เคยถ่ายพร้อมกันเลย...จริงๆซื้อเบสโรตีมาด้วย ส่วนตัวแล้วทำเราหน้ามันถึงมันที่สุด...แต่ชอบที่มันขาวผ่องๆวาวๆ..เฮ้อ...

กู๊ดไนท์ค่ะ

mc033083

mc033083

.

FULL PROFILE