น้องสาวจะไปฮ่องกง ฝากซื้ออะไรดี

น้องสาวจะไปฮ่องกงอาทิตย์นี้ ยังคิดไม่ออกเลยว่าจะฝากซื้ออะไรดี กระเป๋า เสื้อผ้า หรือเครื่องสำอางค์รบกวนเพื่อน ๆ แนะนำด้วยคะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ

ถ้ามาช่วงนี้ เสื้อผ้าที่ฮ่องกงคงไม่เหมาะกับอากาศร้อนแบบไทย เพราะฮ่องกงอากาศยังหนาวอยู่น่ะค่ะ สินค้าที่น่าซื้อตอนนี้เห็นจะเป็นนาฬิกาค่ะ เมื่อสองวันก่อนเห็นที่ city chan ลดถึง30เปอร์เซ็นต์ แล้วก็รองเท้า เครื่องสำอาง น้ำหอม ก็ราคาถูกกว่าไทยแน่นอนค่ะ กระเป๋าสวยๆก็เยอะเหมือนกัน

Bossini , Esprit , Kipling ราคาถูกกว่าไทย แน่นอนค่ะ

หรือถ้าชอบ Longchamp ก้อฝากน้องซื้อที่ duty free จะถูกกว่าในช็อปหรือตามเว็บค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น