อายุ 19 แต่อยากสูงอีกสัก 5 cm.

พอจะมีหวังไหมคะ?
แล้วนอกจากนมนี่มีอาหารเสริมอะไรอีกมั๊ยคะ?
ไม่เอากิฟฟารีนนะคะ กินมาตั้งแต่เด็กแล้ว เบื่อ... แพงด้วยอ่ะ

ปล. ตอนนี้สูง 165 หนัก 56 --> อ้วนไปเนอะ - -"
 เป็นพี่...พี่จะเล่น บาส ค่ะ คุณน้อง.....ผอมด้วย สูงด้วย เพอร์เฟกเลย ไม่ต้องพึ่งยา
ว่ายน้ำ กินผัก นอนตรงเวลา กินเนื้อค่ะ

เราไม่ยอมกินผักเลยสูงแค่ 168 เอง ตอนนั้นน่าจะกินน่าจะเล่นกีฬาจะได้สูงกว่านี้

แต่เราชอบกินนมนะ กินวันละ3กล่องได้

เหอะๆ
เหมือนกันค่ะ อยากสูงกว่านี้ซัก 5 cm.
อยากเป็นแอร์อะ โฮฮฮ
ทานอาหารจำพวกโปรตีนเยอะๆนะคะ เพราะโปรตีนจะช่วยสร้างเซลล์

(กระดูกของเรานี่ก็เป็นเซลล์ชนิดนึงเหมือนกัน) แล้วก็ถ้าอยากสูงก็อย่าเพิ่งลดความอ้วนนะคะ

การลดความอ้วนเป็นสาเหตุสำคัญเลยที่ทำให้ร่างกายหยุดเจริญเติบโต
คห. 4  โดนใจนุชมากเลยค่ะ
เวลานุชโดนบ่นเรื่องอยากสูง อยากหุ่นดีๆ
เพื่อนก็มักบอกว่าให้ลดน้ำหนักดีกว่า
เพราะในกลุ่มนี่เราก้านยาวสุดแล้ว
ตอนนี้มีข้ออ้างเรื่องอ้วนแล้ว  อิอิ^^
ยังสูงได้อีกค่า เล่นกีฬาบ่อยๆ นะ กินและนอนให้เต็มที่ด้วยจ้า
อยากสูงด้วยคน

เอ่อ น้ำเคยหยุดสูงไปแล้วนะ

แต่พอไม่สูง น้ำหนักก็เพิ่มเพราะกิน หุหุ

ทีนี้ก็เลยประชดชีวิต ตามใจปากซะ กินแหลกๆ

ปรากฎว่า ส่วนสูงเพิ่ม แต่ไม่มากนะ 2 เซ็น เอง

แต่ก็แลกมากับ หุ่นถึกๆ แต่แค่นี้ก็พอแล้ว ไว้มาลดทีหลัง

ปล. คงเพระากินมากมั้งค่ะ แต่น้ำไม่กินขนมเยอะนะ จะเน้นข้าวเยอะขึ้น อิอิ
ดื่มนม ทานแคลเซี่ยม ยังสูงได้อีกค่ะ
ออกกำลังกาย ที่สามารถอัพแคลเซี่ยมเข้ากระดูกได้
เช่นพวกวิ่ง weight training บาส อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ
เราสูงร้อยสี่สิบแปดเอง สิบเก้าเหมือนกันอ่ะ
165 กำลังดีนะคะ ควบคุมน้ำหนักดีกว่าค่ะ
เอ่อออออ  พี่ 24 แล้ว  ....แต่สูง 155 เองอ่ะ เตี้ยเนอะ
น้อง 165 พี่ว่ากำลังดีนะ  แต่นน.มากไปนิด 
ไม่ต้องลดความอ้วนแบบอดอาหารล่ะ ออกกำลังกายเถอะ  ได้ถั้งผอมทั้งสูง

เง้ออ แต่เรากลับอยากหยุดสูงน่ะสิคะ
อายุ 18 จะ 19 แล้ว
สูง 170 หนัก 48 
ใครๆก้อบอกว่าผอมไป แต่ดีที่มีก้น 55+
กินเยอะมากกก แต่ไม่อ้วนซะที แถมคิดว่าน่าจะสูงอีกแน่ๆ T^T

กำ ไม่ได้ช่วยไรจขกท. เลย

เอาเปนว่า ทนอาหารเสริมมั๊ยคะ เราทานของ Amway นะ  แต่เปนแนวเสริมอย่างอื่นมากกว่า
เช่น วิตซี 
ก็ลองหาข้อมูลดูก้อได้จ๊ะ ^^
ไม่อ้วนหรอก่ะ หนักพอๆกันเลยอิอิ

ต้องเล่นกีฬาค่ะ น่าจะช่วยเพิ่มความสูงได้สัก 1-2 cm
เพราะเราเองตอนมหาวิทยาลัยสูงแค่ 162 ไปเล่นกีฬาซอฟท์บอล สูงขึ้นมาเป็น 164 cm ^^
เพิ่ง20ได้ 5-6 วันเองค่ะ แต่ก็อยากสูงเหมือนกัน
มาแอบฟัง เผื่อจะมีหวังบ้างเนอะเรา
25 สูง 153 นำหนัก 44
ทั้งเตี้ยทั้งอ้วน เด็กๆ เล่นบาส ก็ไม่สูง แถมขายังไหญ่ อีก
จขกท โชคดีเป็นใหนๆ หุ่นดีแล้วจ้า

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น