อาการของสาวๆตอนประจำเดือนกำลังมา

คือตอนนี้รู้ได้เลยค่ะว่าอีกไม่เกินอาทิตยืประจำเดือนจะมาแน่ๆ เพราะ กินเก่งมาก หิวบ่อย แต่ ทว่าท้องอืดค่ะ อึดอัดมากมาย ใส่ กางเกงตัวที่พอดีก้อคับอ่าตอนนี้ แล้วรู้สึกเหมือนพุงป่องๆ แบบบวมน้ำ สาวๆ มีอาการแบบนี้บ้างไม๊คะ รึว่าไม่มี

ตอนนี้โคดอึดอัดเลยอ่าทำไงดีๆๆ?

มีคะ นอกจากนั้น ยังมีท้องเสีย อารมณ์แปรปรวน อ่อนไหวง่าย ฯลฯ แต่ไม่เป็นทุกเดือนนะคะ

ของเรามีท้องเสียค่ะ แล้วก็อยากกินนู่นกินนี่
แล้วจะรู้สึกว่าเพลียอย่างมากต้องการนอนเยอะ ๆ ค่ะ

กินเยอะเหมือนกัน กินอะไรก็อร่อยไปหมด อยากจะกินแต่เผ็ดๆแซ๊บๆ ถ้ากินเยอะแล้วพุงป่องก็ขะแหม่วประจำเลยคะ ทำให้ไม่มีหน้าท้องด้วยคะ แบนราบ อิอิ แล้วอารมก็แปรปรวนเหมือนกันคะ หงุดหงิดงะ เอ่อ มีอีกอย่างคือ จะเจ็บหัวนมก่อนมี ปจด. งะคะ 55 ถ้าเจ็บเมื่อไหร่รู้เลย ปจด. จะมาแล้วว ^^"

ของเรา มี อาการ คันด้วยคะ นอกนั้นก็ ปวดเมื่อยเนื้อตัว เจ็บหัวนม เหมือน คห.3 ด้วยคะ

เจ็บหัวนมค่า + สิวขึ้น2-3เม็ด

แล้วแต่เดือน ว่ามันอยากขึ้นมากี่เม็ด
เราก็กินเยอะขึ้นเหมือนกัน เจ็บหน้าอกด้วย ท้องอืด อารมณ์เลวร้ายเป็นพักๆ
เป็นทุกอย่างเลย ทั้งเจ็บ+คัดนม หิวกินเก่ง ปวดหลังปวดขา แล้วชอบเหมือนจะเป็นไข้ตัวรุมๆก่อนเมนส์จะมาด้วย ท้องอืด -_-"

เคยอ่านมาเค้าบอกว่าให้ทานโยเิกิร์ตก่อนเมนมาจะช่วยได้ และอย่าทานแป้งมากไปนะจ๊ะ

เปนทุกอย่างเช่นกานคะ

แต่เปนบางเดือนนะค่ะ

แต่ก่อนเป็นนี่จะกินเก่งมาก  อันนี้ดันเปนทุกเดือน  ฮ่าๆๆ

เจ็บหน้าอกมากเลย คัดสุดริด ยังกะจะระเบิด แบบว่าขับรถตกหลุมไม่ได้เลย ทรมานจิงๆ

เมื่อยเนื้อ เมื่อยตัว ปวดหลังมากๆ  ยังกะคนแก่

แถมยังอารมณ์หงุดหงิด โวยวายขึ้นมาดื้อๆ หะหะ

ท้องเสียก็เปนเช่นกานค่ะ  แถมยังปวดหัวร่วมอีกด้วย   กำเวรจิงๆ

ที่เด็ดสุด สิว สิว ก็จะเปล่งประกายออกมา

เวลาเปนจิงๆก็ปวดท้องมากด้วย

เฮ้อ เป็นผู้หญิงนี่ก็ช่างลำบากนะคะ 

ประจำเดือนจะมาทีเล่นเอาปั่นป่วนไปหมด

หงุดหงิดง่ายค่ะ อารมณ์แปรแปรวน
กินเก่ง
ปวดหลัง ช่วงก้นกบ
1-2 วันแรกปวดท้องค่ะ

เจ็บหัวนมหน้าอก จะเป็นช่วงก่อนประจำเดือนมาสัก3-4วันค่ะ

ก่อนมาประมาณสัปดาห์จะหงุดหงิดง่ายมาก ปากเสีย โมโหง่าย ท้องอืด เริ่มเมื่อยๆเอว แต่ถ้ามาแล้วก็จะ ปวดเอวปวดท้องน้อยนิดหน่อย ปวดหลังค่ะ

หงุดหงิดค่ะ ของเราอาการนี้มาอันดับแรก เมื่อเห็นของใช้ไม่ได้วางที่เดิมก้อจะหงุดหงิดกับตัวเอง

และอยากกินนู่นนี่ นั่น เยอะแยะไปหมด และจะกินทั้งวัน

สำคัญเลย จุดจะขึ้น(สิวน่ะแหล่ะค่ะ)

และเมื่อยเนื้อเมื่อยตัวด้วย -*-!
.......
สิวขึ้นมาก่อนเลยค่ะ...
แล้วก็กินเยอะ ทั้งที่ปกติก็เยออยู่แล้ว

ส่วนอารมณ์แปรปรวนนี่หนักเหมือนกัน

น้ำตาไหลง่ายมาก - -"

อันดับแรกหงุดหงิดค่ะ สิวขึ้น
ต่อมาก็ปวดมดลูก ปวดหลังตามมาค่ะ ท้องเสีย บวมน้ำ อึดอัด -*-
อีกอยากคือ อยากกินโน้นนี้นั่น เห็นอะไรก็น่ากิน แหะๆๆ นี้แหละนะผู้หญิง

ของเราอาการก่อนมีประจำเดือนคือ อยากกินช๊อคโกแลต ค่ะ

ไม่รู้คนอื่นจะเป็นเหมือนเราป่าว??

ส่วนอาการโดยทั่วไปก็เหมือนทุกๆคนเลยจ้า

กินเยอะ อยากกินไรต้องได้กิน (ทำยังกะคนท้อง 555)

พอกินเยอะท้องก็อืด

พอท้องอืดแล้วก็ท้องเสีย

สิวค่ะ! มากันเป็นขบวนนนนนนนนน : (
ของเราสิวจะมามากมาย แอบเซงแต่อาการอย่างอื่นมันแบ่งกันมาหลายเดือนค่า
ของเราจะรู้สึกปวดตามเนื้อตามตัว ล้าๆอะค่ะ แบบว่าไม่อยากทำอะไรเลย
(จากที่ปกติก็เป็นอยู่แล้ว หนักกว่าเก่า 55)

แล้วก็ท้องบวม ไม่ชอบอาการนี้จริงๆเลยเนอะคะ
แต่พอหลังหมดไปก็โอเคดีอะค่ะ ชอบสภาพร่างกายตอนนั้นที่สุดเลย อิอิ

ออกกำัลังกายนิดๆก็โอเคนะคะ

หน้าท้องบวม กินเก่งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ  แถมมาด้วยสิวอักเสบที่คางT_T
หงุดหงิด ปวดหน่วงๆ ปวดหลัง สิวที่คางมาค่ะ
เจ็บหน้าอก  ปวดหัว  ปวดหลัง  และ  สิวขึ้นค่ะ
สิวขึ้นค่ะ....แล้วจะรู้สึกหลอนๆยังไงไม่รู้
เพราะจะรู้สึกเหมือนมันจะมาๆ ตลอดเวลา..

นั่นเปนลางบอกเหตุว่า ภายในอาทิย์มันมาแหงๆ - -"
เป็นเหมือนกับทุกคนเลยค่ะ...................สั้นๆๆๆ...........แฮะๆๆๆ
กินเยอะ

อารมณ์เสียง่ายค่ะ วันก่อนเพิ่งทะเลาะกับเพื่อนไปมันควบคุมอารมณ์ไ่ม่ได้
เจ็บหน้าอก ปวดเมื่อย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น