ทำผมลอนง่ายๆที่บ้าน II

วันนี้ว่างๆกะจะมาทำฮาวทูผมลอนหน่อย เนื่องจากตอนทำครั้งแรกน่ะะค่ะ มีหลายๆคนเลยอยากทำบ้างไปซื้อมาทำกันใหญ่เลย แต่ปัณหาอยู่ที่ว่าทำไม.. ทำออกมาแล้วยุ่งเหยิงจังเลยคะ อิอิ นั่นมันแบบเซอร์ที่แนนชอบเลยหละ วันนี้เลยมาสเนอวิทีอีกวิทีหนึ่ง ที่เปนระเบียบและทนกว่าวิทีแรกน่ะค่ะ แต่สิ่งที่เหมือนกันคือ ไม่ทำให้ผมเสีย และไร้สารเคมีในการทำทรงนี้จ้า มาๆเริ่มกันเลยน้า อาจหลอนๆหน่อยเพราะว่าไม่ไดแต่งหน้า เคยปิดหน้า...แต่เหมือนนักโทษไงไม่รู้แฮะ 55

1.น่ะค่ะสระผมเสร็จแล้วเป่าให้แห้งด้วยพัดลม

Image Hosted by CompGamer Image Host

2.จะบอกเคล็กนิดนึงน่ะค่ะ เราจะแบ่งผมเป็น6 ช่องคือ บน 2 ล่าง 2 และหลัง (บนหัว-ท้ายทอย) อีก 2 * ตรงนี้ด้านบนให้นำแกนตั้งขึ้นแล้วม้วนเข้าหาใบหน้าน่ะค่ะ แล้วถึงสุดตำแหน่งเราแล้วให้หักออก..แล้วสอดค่ะ ทำสองด้านเด้อ...

Image Hosted by CompGamer Image Host

3.ด้านล่างน่ะค่ะ.. *ให้ตั้งแกนเปนแนวนอนแล้วม้วนออก สุดตำแหน่งให้หักเข้าแล้วสอดให้แน่นค่ะทำสองด้านเลย

4.ส่วนด้านหลังยังไงก้อได้จ้า แต่สำหรับแนน... ด้านบนแนนทำแกนตั้งแล้วม้วนเข้าสุดโดคนหักออกแล้วสอด ด้านล่างแกนตั้งงม้วน
ทิศตรงข้มกับบนค้า

5.มาถึงขั้นตอนสุดจ๊าปปแล้วน่ะเค๊อะ นัน่คือเอาผ้าเช็ดหัวมาคลุมหัวทั้งหมด แล้วเป่าด้วยไดร์ ประมาน 5-10 นาทีทำๆพักๆบ้าง
*ซุ่งการเป่าผ่านผ้าเช็ดหัวจะทำให้ความร้อนจากไดร์ ส่งผ่านผ้าแล้วดูดความชื้นออกจากเส้นผม ปลอดภัยและผมไม่แห้งกรอบค้า
*ใครอยากใส่สเปร์หรือมู๊สอะไรก้อแล้วแต่ ช่วงนี้ตามสบายเลยน่ะค่ะ

............. ......... .... ติ๊ก . .ต่ อ ก ๆ. . . ... ...........
เป่าเสร็จไปแต่งหน้าได้แล้ววรัญญา..
ระหว่างแต่งหน้าเนี่ยก็อย่าเพิ่งถอดน่ะค่ะ
แต่พอแนนแต่งเสร็จเนี่ยปาไปครึ่ง ชม.กว่าๆ 55 ไม่รู้ไรนักหนาแต่ก็โบ๊ะไปโบ๊ะมาค่ะ
ไม่ทันใจเลยเอาไดร์ เป่าๆอ่อนๆแบบธรรมดาทั่วๆหัวแปบๆ เป่าผ่านๆค่ะ

เสร็จ!! แล้วววววววววว รวมเวลานั่งเป่านั่งงมหัวตัวเองและเมคอัพก้อประมาน ... เกือบ 2 ชม.เองงง ............... ........ .... แล้วก้อถึงเวลาเดินทางคะ ขอบอกคะขอบอก.
. นั่งตุ๊กๆไปน่ะค่ะพีน้อง ลมเป่าหัว โฮ๊กก โฮ๊กกกกกกก.... .... ........ ................
ออกมาตั้งแต่ 4โมงเย็น
ผ่านไปถึง1ทุ่ม.. ถ่ายทีบู๊ที..ห้องน้ำที

วัตสันที..บู๊ท คสอ.ที ถ่ายแบบ...แอบๆ เค้าอายยยย

เป็นไงค่ะ เริ่ดชิมิค่ะ มันยังเปนทรงอยู่ค้า และทรงนี้แหละที่ดิชั้นต้องการร ชอบที่สุดดีกว่าผมตรงธรรมดาๆๆ ชีวิตนี้เราไม่เคยคิดจะไปยืดมเลย..เราชอบอย่างนี้อะ

เป็นไงค่ะ... เห็นด้วยมั้ยค่ะกับวิทีใหม่
ยังงง..ยังไม่หมดแค่นี้..
กว่าจะถึงบ้านสามทุ่ม..
และเดินทางกลับด้วยมอเตอร์ไชค์คุณพ่อ.. โกรกอีกแล้วลม...โฮกกกกกกกกกกก.......

มิหวั่นค่ะ
ยังชอบเหมือนเดิม เป็ฯไงค่ะลองลองไปทำดู สำหรับไครที่ไช้สเปร์หรือเคื่องสำอที่ทำให้อยุ่ทรง ลองมาแชร์ๆประสบการ์นกันน่ะค่ะ

ปล.ของที่ได้วันนี้ กะไปซื้อคอนซิลเลอร์ของ OP เท่านั้น แต่ได้สมัครสมาชิกด้วย 300 บาท เลยได้เซท คสอ.แถมมา 1เซทจ้า
สีสวยเชียว ชะเวิ๊บ ๆ ๆ

ติชมแนะนำแชร์ประสบการ์ณกันน่ะค่ะพี่ๆเพื่อนๆ
ขอบคุณค่ะ

จขกท น่ารัก จัง 
อิอิ

ไว้จา หา มา ทำมั่ง >w<

อยากทำมั่ง

เคยไปหาซื้อลอนดัดแบบที่คุงแนนใช้

มานม่ายมีอ่ะ อยากด้าย....

ผมแห้ง รึว่า ผมหมาดๆ อันไหนอยู่ได้นานกว่ากันอ่ะคะ

ขอบคุณๆค้าพี่ๆเพ่อนๆ
คุณ fernstu51 ทำละมาอวดกันมั่งน่ะค้า อิอิ
คุณ Nettie น่ะค้าพอดีพี่เราอยู่กทม เค้าก้อหาซื้อไม่ได้เราเลยอาสาซื้อที่เชียงใหม่ส่งไปให้ สนใจยังไงแอดเมลมาคุยกับเราน่ะค้า

คุณ siri  อันนี้เรากำลังลังเลคะเพราะตอนเราม้วนผมนี้เรียกว่าแห้งเลยนะคะแต่ยังมีชื้นๆนิดนึง แต่ถ้าหมดเลยก้อถ้าจะไม่ดีเพราะมันม้วนๆแล้วข้างในมันแห้งช้ามากๆค่ะ เอาเป็นว่าแห้งละกันน่ะค่ะ
เคยเห็นขาย
ไม่กล้าซื้อทำไม่เป็น
จะไปซื้อมาลองงง

งึมงึม อยากได้ที่ม้วนผมมั่งงงงง หงัก หงักก....แถวนี้ไม่มีขายเรยย
เจ้าของกระทู้ตาแป๋วน่ารักจัง

น่ารักดีค่ะ

เหมือนลอนเกาหลีอ่ะค่ะ น่ารักอย่างแรง

น่ารักค่ะ มาลงอีกจะตามดู อิอิ

น่ารักจัง ค่ะ

แล้วไม่คิดอยาก ดัดผม แบบถาวรมั่ง เหรอค่ะ น่ารักดีน้าา ผมดัดง่ะ
เรายังอยากดัดเลยแต่ ผมยังไม่ยาวมากง่ะ

ปล. โรลดัดนี่ ถ้าใช้แบบธรรมดา ที่หาซื้อได้ทั่วไปจะพอไหวม่ะค่ะ
       คอนซีล โอพี น่าสนใจจังค่ะ เท่าไรเหรอค่ะ ????

โอ้ว มาเก็บรายละเอียดเผื่อไปทำพลางๆก่อนดัด
ชอบผมพี่แนนจัง เกล้าก็ชอบแบบนี้นะเนี่ย อยากได้ตัวโรลมั่งจัง แต่ไม่รู้ซื้อที่ไหน

ขอบคุณๆค่ะพี่ๆพือนๆๆๆ
คุณ nu><poy ..เราไม่กล้าดัดจริงๆอะคะ ธรรมดาผมก็เสียอยู่แล้วว  แป่ ว ว ..
อ่อคอนซีล 265 บาทค่ะ ถูกมั่ก ๆถูกแระดีมีในโลกกก

น้องเกล้าน่ะค่ะ โรลนี่พี่ซื้อที่ร้านไดโซ ที่มัน 60 บาททุกอย่างจากญุ่ปุ่นน่ะค่ะ มีคนไปซื้อแล้วหลายคนหมืนอกันลองไปดูนะคะ 3 อัน 60เท่ากับ 1แผงจ้า พี่ซื้อมาอ 2 แผง

ขอบคุณอีกทีค้า
ดูครั้งแรกยังงงๆกับวิธีม้วนอยู่ คราวนี้เข้าใจมากขึ้น เดี๋ยวจะลองทำดูนะคะ

แวะมาดูแล้วจ๋า  ใช้ 6อัน เหมียนเดิมใช่มิค่ะ (on msn)

ที่บอกว่าซื้อที่เชียงใหม่นี่ซื้อร้านไหนคะ (พอดีอยู่เชียงใหม่) ช่วยบอกหน่อยจาได้หามาใช้มั่งอยากสวยเหมือนเจ้าของกระทู้ค่ะ ..อิอิ
ใช่ละค้าพี่
อ่อเชียงใหม่น่ะค่ะ
ซื้อที่ริมปิงหน้าโรบินสัน
ร้านไดโวทุกอย่าง60บาทจ้า เหลือตรึมเลยลองไปดูน่ะคะ
ช่ายพี่แนน Alizz อะป่าว อ๊า ถ้าช่ายก็คิดถึงน๊า

น้องแนน ม้วนผมเก่งจังเลย พี่ทำไม่ได้อ่า 
คอลซีลเลอร์ของ OP น่าใช้จัง ว่าจะไปสอยมาเหมือนกันนะ

ดีค้านู่กวาง
จำกนได้ตลอดเลยน่ะ วางๆก้อแอดเมลมาเม้ากันเหมือนเดิมน้า
คิดถึงเหือนกันค้า

ขอบคุณค้พี่ ออย สอยคะสอยมันถูกและดีค่ะ นู๋คอนเฟิม เอิ้ก๊กๆ
น่ารักจังเลย

หน้ากิ๊งจังเยยอ่า..

สมัครสมาชิก OP ได้กิ๊ฟเซ็ตฟรีหรอคะ?

อยากรู้จัง...
ขยันมากเลย....ดูเขาทำก็ง่าย ทำเองอ่ะ ยากจัง ทั้งทำให้ดูและถ่ายรูปนี่ สามารถจริงๆ ตบมือให้ แผะ แผะ
พี่ CINDALRAE
อ่อไม่ไช่ค้าเราต้องสัครแล้วจ่าย 300 แต่เราจะไดเซทนั่นทั้งเซทเลยคะ คิดราคาดูแล้วคุ้มๆๆจิงค่ะๆๆ

พี่ SRN  นู่ก้อทำด้วยม้วนหัวถ่ายด้วยเวปแคมด้วย นู่ยังปรบมืให้ความสามารถตัวเอง แปะๆๆ 555  ขอบคุณค้าพี่
โหย ถูกจายย ขอผลบุญนี้ ส่งผลให้สาวๆที่อ่าน และตั้งกระทู้ มีผมสวยเป็นเงางาม งอนโง้งตามที่ต้องการด้วยเถิ้ดด
เราก็ซื้อมาทำแล้วได้ผลจริงๆ ผมไม่เสียด้วย

เราไปซื้ออันที่ม้วนที่เซนทัลพระราม2มา ที่ไดโซ
เราซื้อ concealer ของ OP มาใช้อ่ะ แต่รู้สึกว่าไม่ค่อยเหมาะกับหน้าเรยอ่ะ เสียดายตังค์

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again