ผมดัด แกนธรรมดา กับดัดดิจิตอล ออกมาต่างกันไหม?

กำลังจะไปดัดผมรอบสองจ้า
เคยได้ยินมาว่า ดัดดิจิตอล ผมจะทนกว่า และไม่ค่อยเสีย จริงไหมเอ่ย
ใครพอมีรูป ดัดดิจิตอล รบกวนลงให้ดูหน่อยนะคะ นึกไม่ออกว่า มันจะต่างกับดัดด้วยแกนธรรมดาอย่างไรอ่ะ
จากประสบการ์ณดัดทั้งสองแบบ
ดัดดิจิตอล ผมจะเป็นลอนสวยงาม(แต่ไม่หยิกหยอง) set ผมงาม เป็นทรง ผมไม่ค่อยเสีย(น้อยยยยมาก) อาจจะขึ้นอยุ่กับน้ำยาด้วย ที่ดัดล่าสุด ดัดแบบนี้ ใช้น้ำยาชิเชโด้

ดัดแกนธรรมดา ผมจะข้างเสียง่ายกว่า แต่มันเป็นเกลียว มากกว่า

ชอบแบบดิจิตอลมากกว่าค่ะ เพราะผมไม่ค่อยเสีย แต่เวลาทำนะคุณเอ้ย แกนหนักมาก ขอบอก ทนนิดนึง
ดัดดิจิตอล --- ใช้น้ำยายืดมาดัด จะทำลอนเล็กมากๆไม่ได้ ผมจะหยิกตอนแห้ง ตอนเปียกจะตรง ทำให้แทบไม่ต้องเซตผมเลย สระเสร็จปล่อยแห้งก็เป็นลอนเลย

ดัดธรรมดา -- ผมจะหยิกตอนเปียก พอแห้งลอนจะคลายออก เลยต้องเซตผม ทำลอนเล็กๆได้ ทำลอนใหญ่มากๆอาจจะไม่ได้ถ้าผมเส้นเล็กเกินไป

เคยอ่านมาเขาว่าแบบนี้อะค่ะ

ส่วนเรื่องผมเสียหรือเปล่า เราว่าแล้วแต่น้ำยาที่ใช้นะ เราเคยดัดผมธรรมดาสองสามครั้ง ผมก็ไม่เสียเลยค่ะ

มาเก็บข้อมูลจ้า

อยากดัดเหมือนกานน
อยากดัดเหมือนกัน ผมปะบ่า แถมหน้าบาน นี่ทำได้มั้ย
เห็นป้าจีนทำแล้วอยากมากกก แต่ไม่งามเท่าป้าจีนเลยไม่ค่อยแน่ใจว่าทำดีมั้ย
ส่วนตัวเรานะค่ะ
ชอบดัดผมลอนกลางๆไม่เล็กมาก
ชอบให้ผมตัวเองฟูๆ

เคยดัดแบบธรรมดา โอเคสามารถสร้างลอนได้แบบติดหนังหัว แต่ผมอยู่ได้ประมาณ3เดือน
ดัดแบบธรรมดามาประมาณ3ครั้ง chic clubทั้งหมด

แล้วก็เริ่มดัดดิจิตอล ลอนของมันจะไม่สามารถสร้างได้แบบตัดหนังหัว จะเว้นระยะมานิดนึง
ถึงแม้ช่างจะม้วนให้คุณสุดแล้วก็ตามแต่มันต้องใส่ที่กันร้อนด้วย
มันเลยไม่สามารถสร้างลอนติดหนังหัวได้
แล้วก็ สามารถสร้างขนาดของลอนได้เหมือนกันดัดธรรมดาทุกประการ
ส่วนใหญ่ที่คนบอกว่าจะได้ลอนใหญ่มาจาก ส่วนใหญ่คนดัดดิจิตอลจะดัดลอนใหญ่กัน
จะได้ลอนใหญ่ที่คงทน ถ้าดัดแบบธรรมดาจะไม่ได้ลอนใหญ่ที่คงทน
ส่วนตัวเราดัดดิจิตอลลอนกลาง ได้ออกมาฟูๆเหมือนที่ดัดลอนธรรมดา
แต่ที่ชอบมากกว่าคือผมไม่ต้องset แบบธรรมดาต้องsetไม่งั้นไม่ฟู
ดิจิตอลเราไม่ค่อยได้เซ็ตถ้ารีบๆ และผมสามารถอยู่ได้เกือบ1ปี ค่ะ

เราดัดดิจิตอล เรืองฤทธิ์ทั้งหมด และ2ครั้งแล้ว
ระยะเวลาดัดผมมาทั้งหมด 4-5ปีได้แล้วค่ะ
เพราะดัดเรืองฤทธิ์ทีไม่ต้องดัดบ่อยเลย
ลบละน้า

อันนี้ผมที่ดัดมาประมาณ3วันแรกที่เรืองฤทธิ์ค่ะ เราคนซ้ายนะ
ผมยังไม่ได้ย้อมเพราะต้องย้อมผมหลังดัดค่ะ

เคยดัดแต่แบบดิจิตอลอ่ะค่ะ  มันเป็นลอนง่ายนะคะ แทบไม่ต่องเซ็ตเลยอ่ะค่ะ
บางทีตื่นมาเอาน้ำพรมๆ หยำๆ ใส่น้ำมันหน่อยมันก็เป็นทรงแล้วอ่ะค่ะ
อีกอย่างลอนสวยด้วย อยู่ได้นานอ่ะค่ะ บางทีผมยาวแบบข้างบนตรงแล้ว
แต่ตรงเกลียวยังขึ้นลอนชัดอยู่เลยอ่ะค่ะ
อันนี้เป็นตอนดัดผมใหม่ๆนะคะ http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=14157
เหมียวว่าพอปล่อยไปซักพักลอนจะสวยกว่าตอนดัดใหม่นิดนึงอ่ะค่ะ
อยากดัดผมมั้งค่ะช่วยแนะนำร้านหน่อยได้มั๊ยค่ะ อยาดัดดิจิตอลค่ะ จะแอบคุณแฟนไปถามเพราะเฮียเค้าไม่อยากให้ทำ...................................

มาเชียร์ดัดดิจิตอลอีกเสียงค่ะ

จากที่ดูรีวิวิของหลายๆ คนที่ไปทำมา สวยๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ

ลอนมันจะเด้งดึงๆ กว่าดัดธรรมดา แล้วก็ไม่ต้องเซ็นให้วุ่นวายเหมือนดัดธรรมดา

เราเองก็ยังไม่เคยดัดนะคะ แต่เห็นสาวๆ ดัดกัน ก็อยากจะดัดบ้าง

แต่ไม่สบโอกาสสักที -*-

ถ้า จขกท. ยังไม่เคยดัดดิจิตอล เราว่าน่าจะลองดูสักครั้งนะคะ
อย่างน้อยก็ได้รู้ว่ามันต่างกันตรงไหน

อิ.อิ

ลองเข้าไปอ่านเรื่องเกี่ยวกับผมดัดจากน้องแป๊ะ sushiboy69 ดูไหมคะ ให้คลิกที่ ALL BEAUTY ที่แถบบาร์ล่างสุดของหน้า และเลือกหมวด "Salon de Jeban" ค่ะ
http://www.jeban.com/viewarchives.php?f=23
ชื่อหัวข้อ Trevor Sorbie for Permed Hair และก็หัวข้อ คำถามยอดฮิต - ผมดัด ค่ะ
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=6489

หรือ เข้าไปที่ blog ของ น้องแป๊ะ sushiboy69 โดยตรงเลยก็ได้ค่ะ หาอ่านเรื่องที่เกี่ยวกับผมดัด มีเยอะมากเลยค่ะ
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=sushiboy69&group=1
ชอบแบบดัดดิจิตอลมากกว่า แต่แพง หุหุ
เราดัดมา 6 ครั้งแล้ว
รู้สึกว่าดัด ดิจิตอล แล้วผมไม่เสียนะ
ผมไม่แตกปลายเลย  แต่แห้งแล้วก็พันกัน
ต้องหมักทรีทเม้นต์จ้า
ดัด ดิจิตอล ร้านยุ้ยปากซอยราม 65 หรือซอยมหาดไทย เลี้ยวซ้ายเข้าซอยร้านอยู่ขวามือค่ะ ราคา 720 บาททุกหัว สั้นยาวเท่ากันค่ะ เราไปทำมาหลายคร้งแล้วบริการดีมากๆ ยังแนะนำเพื่อนให้ไปทำเรยย เพื่อน ๆ ชอบมากค่ะ
ร้านยุ้ยปากซอยราม 65 มีเบอร์โทรไหมคะ
เชียงรายแพงมากเลย ดัดดิจิตอล 1,300 บาท กำลังคิดว่าจะทำหรือไม่ทำดีอ่ะ
อยากรู้ว่า ร้านที่ว่าอยู่ปากซอยราม 65 มีเบอร์โทรไปหาที่ร้านไหม
สนใจอยากจะสอบถามดู
ส้มเช้ง
เชียงรายแพงมากเลย ดัดดิจิตอล 1,300 บาท กำลังคิดว่าจะทำหรือไม่ทำดีอ่ะ

ดัดดิจิตอล 1,300 บาท ถูหมากๆๆเลย ปกติทำที่เชียงใหม่ 2800 ถือว่าถูกมากๆๆๆ
ดัดที่พิดโลกสามพันจ๊า ที่น้องๆทำอ่ะถูกแล้วล่ะ
แล้วแต่ช่างมากกว่าค่ะ เพราะน้องสาวไปดัดดิจิตอลมาไม่สวยเลย ไม่เป็นทรง(คาดว่าช่างคงไม่เก่ง) แต่ตัวเราไปดัดธรรมดาร้าน..... เป็นร้านดังที่พัทยา พี่เค้าจะบอกเลยว่าดัดธรรมดาดีกว่าแถมออกแบบให้เสร็จ ผมเรายาวประบ่าทำออกมาแล้วถูกใจมาก หน้าจีน+ลาวอย่างเรา พอดัดออกมาดูไม่แก่เลย แถมเพื่อนที่เห็นส่วนใหญ่ดันบอกเหมือนเกาหลีเลยส่วนแฟนเราก็ยังบอกน่าจะไปดัดตั้งนานแล้ว ราคาก็ไม่แพงด้วยถูกกว่าดิจิตอลตั้งเยอะ ใครสนใจก็สอบถามได้นะคะ pan-p04@hotmail.com เราไม่ได้เป็นหน้าม้าไรนะคะ เพราะถ้าใครอยู่พัทยาจะรู้ว่าร้านนี้เค้าเก่งจริง
เราไปดัดดิจิตอลมาที่ร้าน balance by nut อ่ะค่ะ ออกมาก้อโอเคนะคะ ลอนสวยดี แต่เพิ่งดัดมาได้สองวันเอง ยังไม่ได้สระเรยยังไม่รุว่าเซตออกมาเป็นยังไง แต่ก้อพอใจค่ะ มีแต่คนทักว่าน่ารักดี ราคาก้อไม่แพงมากค่ะ เริ่มต้น 1800 - 2500 ค่ะ
คุณสาวพัทยาคะ พอดีอยากทราบชื่อร้านที่คุณไปทำมาค่ะ เพราะอยู่พัทยาอยากจะไปทำมั่งแต่เดาไม่ถูกจริงๆ ว่าร้านไหนเพราะร้านมันเยอะมากๆ บอกหน่อยนะคะ
เคยดัดแล้วทั้ง 2 แบบค่ะ ดัดแบบธรรมดาผมเสียแห้งมากๆ เป็นเกลียวเยอะกว่าก็จริงแต่ไม่เป็นธรรมชาติ ดัดดิจิตอลเป็นคลื่นไม่มากดูเป็นธรรมชาติดีค่ะ ตอนนี้ดัดมาได้ 8 เดือนกว่าแล้วก็ยังไม่คลายออกมากเท่าไหร่ยังดูสวยอยู่ค่ะ แพงกว่าแต่ดัดครั้งนึงก็คุ้มนะคะ
เพื่อนไปดัดผมที่ร้าน Prestige Hair มาเมื่อวานคะ สวยมากๆเลย เปลี่ยนลุกไปมาก วันเสาร์ว่าจะไปทำคะ อยากสวย
บริการดัดดิจิตอล โดยช่างที่ชำนาญงานมากว่า10ปี 021744561 เทพารักษ์ ซ.มังกร สมุทรปราการ เปิดทุกวัน.

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again