รองพื้นสำหรับผิวมัน MTI Revlon OP อันไหนดีกว่ากัน??

เป็นคนผิวมันค่ะ มันมาก ขนาดอากาศหนาวๆช่วงอาทิตย์ก่อน หน้าก็ยังมัน
รบกวนเพื่อนๆ ที่มีประสบการณ์ เคยใช้รองพื้นของ MTI ,Revlon ฝาดำ และ OP 
มาช่วยตอบหน่อยค่ะ ว่าใช้ตัวไหนแล้ว รู้สึกอย่างไรบ้าง  คุมมัน,ความหนาของเนื้อรองพื้น,
การปกปิด  บลาๆๆๆ  ...
จะรอนะคะ
พี่เห็นโอพีมีรองพื้นที่สำหรับผิวมันขวดเล็กๆ น่ะค่ะ ไม่เคยใช้เหมือนกันเคยแต่ลองเนือ้กับแขน เนียนดีทีเดียว

สำหรับ mti ไม่เคยใช้
สำหรับ revlon เนือ้เนียน แต่อาจจะไม่เบาบางซักเท่าไหร่ แต่ว่า ทาแล้วปกปิดดี รุ่นฝาดำสำหรับหน้ามันค่ะ

mti รุ่นไหนคะ ถ้าเป็นรุ่น feel perfect ไม่แนะนำสำหรับคนหน้ามันค่ะ ไม่คุมมันอ่ะ แต่ช่วยให้หน้าดูใสๆ ชุ่มชื้นๆ ค่ะ

** แต่เราหน้าแห้งใช้รุ่นนี้แล้วชอบนะ

เราขอเชียร์ Revlon ค่ะ เราก็หน้ามันขั้นเทพเหมือนกัน ซับมันทีนึงใช้ฟิล์มสองแผ่น วันละสามสี่ครั้งเลยด้วย ใช้ Revlon แล้วหน้าเด้งตั้งแต่ 6 โมงเช้ายันตี 5 เลยค่ะ ลองมาแล้วจริงๆ ไม่มันด้วย ใช้ทิชชู่ซับมันตอนเย็นๆครั้งเดียวเองค่ะ ปกปิดดีมากถึงมากที่สุด สีไม่เปลี่ยนระหว่างวันด้วย ส่วน MTI ก็ดีค่ะ สมัยก่อนเวลาเป้นหลีด ช่างแต่งหน้าเค้าใช้ MTI ให้ตลอดเลยง่ะ คุณสมบัติเหมือน Revlon แต่ว่า ทนไม่เท่า ปกปิดไม่เท่า แล้วก็มันกว่า Revlon ด้วยค่ะ ส่วน OP ไม่เคยใช้คะ แต่เพื่อนเคยบอกว่ามัน แล้วสีแอบดรอปเวลาบ่ายๆด้วยค่ะ
เชียร์ เรฟร่อนฝาดำอีกเสียงค่ะ

ลองมาแล้ว เริ่ดค่ะ

เราว่าไม่หนักหน้าสำหรับเรานะ

ใช้คู่กับเบสคิสค่ะ

มันเวิร์คมาก

ไม่หมองด้วย ผ่องทั้งวัน เริ่ดค่ะ

ชอบมาก เพราะปกติ เราจะหน้าหมองระหว่างวันค่ะ

แต่ใช้ 2 ตัวนี้คู่กันแล้วชอบมากเลยค่ะ

ยังไงฟังเสียงต่อไปนะคะ

ว่าเป็นยังไง
Revlon ไม่เคยใช้

OP เคยลองที่เคาเตอร์แล้วไม่ค่อยถูกใจ

MTI ก็ชอบนะเราเป็นคนผิวผสม หน้าเนียนมากขึ้นแถมผ่องด้วย(แต่เราว่าข้นไปหน่อย แต่ชอบ)
Revlon ค่ะ
มี 2 รุ่นให้เลือก คือ ฝาดำ กะ 5 สี
ฝาดำจะปกปิดเนียนกว่า แต่ 5สี จะเบาบางกว่าค่ะ แต่ปกปิดได้เหมือนกัน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
ทราบแล้วเปลี่ยน พรุ่งนี้รีบไปดูฝาดำ มาลองโลด

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น