รบกวนขอข้อมูลยาย้อมผมปิดหงอกหน่อยค่ะ

อยากทราบว่ายาย้อมผมแฟชั่นพวก Palty สามารถปิดหงอกได้ไหมคะ หรือว่ามียี่ห้อไหนที่ทำแล้วผมไม่แข็งและปิดหงอกได้บ้างอ่ะคะ คือแบบว่าขึ้นแต่กลางหัว ครั้นจะถอนก็คงไม่ไหวมีตั้ง 20 กว่าเส้น แล้วแบบเกิดใหม่ทั้งนั้นเลย แล้วถ้าจะย้อมแค่ดงนี้ก็กลัวจะเป็นสีแปลกๆอยู่กลางหัว ตอนนี้เครียดมาก ไม่รู้จะทำยังไงดี รบกวนทุกท่านด้วยนะคะ
palty คิดว่าไม่น่าได้นะคะ
เราซื้อ lifeford มา ยังไม่ได้ทำเลยค่ะ แต่อ่านจากกล่องเห็นว่าปิดผมขาวได้

อาเราไปทำเฮนน่าค่ะ ปิดหงอกได้ผมไม่เสีย แต่ไม่มีสีแฟชันค่ะ

คุณแม่ใช้ของ mistine ค่ะ ลูกค้าที่ร้านก็ใช้ตาม ปิดผมหงอกดีมาก ผมนิ่มด้วย ราคาไม่แพง กล่องละ 100 กว่าบาท เคยซื้อยี่ห้ออื่นมาใช้ปิดได้ไม่ดีเท่านะคะ

ยาย้อมผมทั่วๆไปอย่าง l'oreal, ganier มันก็ปิดผมขาวได้นะ
ลองมองที่กล่องอะค่ะ มันจะเขียนว่า "ปิดผมขาว" ก็โอเคแล้วค่ะ
คือยาย้อมผมมันจะมีสองแบบหลักๆอะ แบบปิดผมขาวได้กับแบบสีแฟชั่นที่จะไม่ปิดผมขาว
ใช้แล้วผมไม่แข็งหรอก สมัยนี้แล้วอะ ไม่เหมือนสมัยก่อน
ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ
เราก็มีผมหงอกค่ะ..แก่แล้วใช่มั๊ยนี่...  แต่ก็แอบไม่อยากได้ผมสีเข้มๆ เพราะกลัวแก่ (ไปมากกว่านี้) ค่ะ ที่เคยลองใช้นะคะ..

Schwarakopf Igora Care Gloss : ok ทีเดียวเชียวค่ะ..ปิดผมขาวได้..ผมก็ไม่แข็งค่ะ แต่สีไม่เหมือนข้างกล่องนะคะ
L'oreal : ok เช่นเดียวกันค่ะ..สีออกชัดดีเหมือนกันค่ะ
Bigen Soft Touch : สีออกดีค่ะ..ปิดผมขาวได้ดีค่ะ ตอนสระผมครั้งแรกผมนิ่มเชียว แต่สระครั้งต่อๆ ไปแอบแห้ง..สงสัยเพราะผ่านการทำสีมาหลายครั้ง
Ganier : ปิดผมขาวได้ประมาณนึงค่ะ...แต่สีเพี้ยนค่ะ ราคาไม่แพงเท่าไหร่ค่ะ..ส่วนตัวไม่ค่อยปลื้มค่ะ
Beauteen : ผมสีชัดมากมาย..แต่ไม่ปิดผมขาวซักกะติ๊ดค่ะ..เนื่องจากมันเป็นสีแฟชั่น
Lolane : ไม่เคยใช้ค่ะ แต่ช่างผมแถวบ้านบอกว่าย้อมไม่ค่อยติด แล้วก็สีตก..

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น..ต้องเลือกแบบที่บอกไว้ว่าใช้ปิดผมขาวนะคะ..หวังว่าคงเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ
แนทพึ่งซื้อ ชวาสคอฟ ของผู้ชายทำให้คุณพ่ออะค่ะ ย้อมไว้ 15 นาที หงอกหายหมดเลย

ผมไม่แข็งด้วย นุ่มนิ่มดี

เดาว่ายี่ห้อนี้ท่าจะปิดผมขาวดี
เคยใช้ของ L'oreal ก็โอเคค่ะ
เคยทำสี แล้วอบไอน้ำต่อ ปรากฏว่าสีไม่ติดทน เพราะไปอบไอน้ำต่อ เซงเลย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น