ยาเพิ่มความสูง @_@"

ตอนนี้อยุ่ที่ญี่ปุ่นค่ะ พอดีเจอยาเพิ่มความสูงของญี่ปุ่นอ่ะค่ะ อยากซื้อมากิน แต่ไม่รุ้ว่าได้ผลจริงหรือเปล่า ยี่ห้อนี้มีหมอมารับรองด้วยอ่ะค่ะ เห็นในโฆษณา เค้าสูงเพิ่มมากเลยค่ะ แต่แพงมากเลยอ่ะค่ะ กล่องละ 7000 เยนน่ะค่ะ เลยกลัวว่าซื้อมาแล้วจะเสียดายตังอ่ะค่ะ ของ variousweb อ่ะค่ะ
เพื่อนๆคนไหนเคยลองทานบ้างคะ เป็นยังงัยบ้าง ช่วยแชร์ความเห็นด้วยนะคะ
ไม่ได้หน้าม้านะคะ อย่าเข้าจัยผิดนะคะเพื่อนๆ
ง่ะ .... มีด้วยหรอคะ ศึกษาดี ๆ ก่อนดีกว่านะคะ ร่างกายเราได้รับแคลเซียมมากเกินไปมันก็ไม่ดีนะ
อ๊ะ  แล้วมีข้อจำกัดกินรึเปล่าอ่ะค่ะ  อายุหรือสุขภาพอะไรงี้อ่ะค่ะ
พอดีเจอนัย magazine น่ะค่ะ เห็นคนอายุ 30 ทานด้วยนะคะ
หง่ะ  แอบอยากกินขึ้นมาทันทีเลย

สูง 152 เองอ่า อายุ22แล้ว

(มันจะสูงได้จริงหรอคะ)

แล้วเค้าจะไปต่อกระดูกกันทำไมเนี่ย (แอบคิดอ่ะ)
เราว่าไม่จริงอะค่ะ หลอกกันมากกว่าน้า
มีลูกพี่ลูกน้องอ่ะค่ะ บ้านนี้เค้าตัวเล็กกันทั้งบ้าน
แม่เค้าเลยไปปรึกษาคุณหมออ่ะค่ะ
เค้าทั้งกินทั้งฉีดเลย ตั้งแต่เด็กๆน่าจะอายุประมาณ ประถมปลายๆ หรือ ม.ต้น
ช่วงฉีดยาต้องเข้าไปฉีดยาทุกวันเลย แต่จำไม่ได้ละว่าต้องฉีดนานเท่าไหร่
ตอนนี้น้องก็สูงกว่าพี่น้องเค้าในบ้านเยอะอยู่เหมือนกัน น่าจะประมาณ 160 ปลายๆได้

ลองปรึกษาคุณหมอดีกว่านะคะ ^^
ไม่น่าจะจริงนะค่ะ..........แต่ถ้าอยากกินก็ศึกษาให้ระเอียดด้วยนะค่ะ

คิดว่าถ้าสามารถเพิ่มความสูงได้นี่คงมีพวกโกรทฮอร์โมนผสมอยู่ในตัวยานะคะ

มีข้อจำกัดในการกินเหมือนกันนะ เพราะมันต้องควบคุมเรื่องปริมาณละเอียดทีเดียว

ถ้าจะใช้ยาจำเป็นต้องอยู่ในความดูแลของหมดด้วยอ่ะจ้ะ

แต่ถ้าอย่างเราเป็นผู้หญิงแล้วมีประจำเดือนแล้ว

ถ้าพ้นวัย 18 ปีขึ้นไปมันก็จะไม่กระดิกแล้วอ่ะ (ถ้าเพิ่มก็น้อยมาก ๆ)

ถ้าอยากรับประทานยาเพิ่มความสูง

แนะนำเป็นพวกอาหารเสริมประเภทแคลเซียมดีกว่าค่ะ

พวกนมอัดเม็ดอ่ะ เพราะยังไงผู้หญิงเราก็ต้องกินอยู่แล้ว

เป็นการสะสมแคลเซียมเพื่อไม่ให้กระดูกพรุน หรือปัญหาโรคเกี่ยวกับกระดูก

หลังวัยหมดประจำเดือนนะคะ

เคยดูในทีวีนะคะ เค้าบอกว่า ความสูงเนี่ย ส่วนหนึ่งขึ้นอยู่กับกรรมพันธุ์ อีกส่วนขึ้นอยู่กับการกิน เช่น การดื่มนม เป็นต้น
- ผู้ชายจะเลิกสูง อายุที่20 โดยประมาณ
- ผู้หญิง จะเริ่มสูงช้าลง เมื่อมีประจำเดือน
เมื่อเลิกสูงแล้ว ต่อให้ดื่มนม หรือทำอะไรก็ช่วยไม่ได้มากเท่าไร
แต่ก็พอมีวิธีอยู่บ้าง เพราะ การที่คนเราสูงเนี่ย ไม่ได้ขึ้นอยู่กับความยาวของกระดูกอย่างเดียว แต่ขึ้นอยู่กับช่องว่างระหว่างกระดูกด้วย ถ้าสามารถขยายช่องว่างนี้ ให้กระดูกเต็มได้ ก็จะสูงได้อีกนิดหน่อย ดูได้จาก นักบาส ที่กระโดดเล่นบาสกัน
วิธีคือ การกระโดดค่ะ แต่ต้องลงให้นิ่มๆนะ ไม่งั้นเตี้ยกว่าเดิม - -
ถ้ายิ่งทานนมเสริมแคลเซียม มันก็จะทำให้กระดูกตัน คือมันจะสร้างความแข็งแรงให้กระดูกแทน ไม่ได้ช่วยให้สูงแต่อย่างใด จะดื่มนมให้สูง ต้องทานแบบปกติ ให้ค่อยเป็น ค่อยไปค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น