Review~Boots wax ขนขา จ้า...

0 42
อิอิ เพิ่งจะตั้งเป็นกระทู้แรกเลยนะเนี่ย ไม่รู้มีใครเคยรีวิวไปรึยัง
แอบตื่นเต้นและอายนิดๆ  เพราะขนขายาวเวอร์ๆๆๆ
สำหรับเพื่อนๆที่มีปัญหาก็ลอง ซื้อมาทำดูนะจ๊ะ
เวลาไปซื้อดูดีๆน้า มันแพ๊คคล้ายๆกัน ต้องดูอันที่มีเจลแว๊กแล้วนะ
ไม่งั้นจะได้ไปแต่กระดาษแว๊ก คริๆ
ที่จริงจะใช้อีกแบบนึง เป็นเจลแบบกระปุก แล้วเอามาทาๆ
เพื่อนบอกว่าจะซื้อมาทำให้ ผ่านไปสองเดือน
มันก็ยังไม่โผล่มา เราก็เลยจัดการไปซื้อมาทำซะเอง อิอิ

และเนื่องจากต้องดึงเร็วๆ แรงๆ เลยเลยมิกล้า อิอิ
เลยให้พี่สาวมาช่วยดึงให้ เจ๊แกก็ดึงอย่างมันมือเลย 55+
เริ่มเลยดีกว่า

บอกราคาได้รึเปล่าเนี่ย...บอกไปแล้ว  อิอิ

ถ่ายตอนกลางคืน แสงไม่ค่อยสวยนะจ๊ะ โทษทีน้า

หลังจากดึงแล้ว เห็นความแตกต่างอย่างชัดเจน (อายขนขาจัง)
ถามว่าเจ็บมั้ย ก็เจ็บนะ แต่มันไม่มาก พอทนได้
เน้นมาดึงเร็วๆ แรงๆ ถ้าไม่งั้น นอกจากเจ็บแล้ว บางเส้นอาจจะไม่หลุดนะค่ะ
ตอนดึงแรกๆ นี่กรี๊ดลั่นบ้านเลย กลัวมาก ทีแรกพี่เอาเค้กมาล่อ เบี่ยงเบนความสนใจ 555

ขนขาที่หลุดออกมาบนแผ่นแว๊ก น่ากลัวมาก อิอิ

หลังจากทำเสร็จแล้ว ได้ขาเนียนสวยจ้า อิอิ
ใช้เวลาทำนานเหมือนกัน เพราะขนขาเยอะมาก
แล้วก็ต้องทำไปถึงช่วงต้นขานู้นเลย เพราะไม่งั้นมันก็ไม่สมดุลกัน
ข้างล่างไม่มี แต่ข้างบนมี ไรงี้อ่านะ อิอิ
ปรากฎว่า ใช้หมดกล่องเลย 1กล่องมี 18แผ่น
แล้ว 1 แผ่น ก็ดึงออกจากกัน ใช้ได้เป็นสองแผ่นนะค่ะ
ก่อนเอามาแป๊ะ ก็เอามาถูกๆที่มือ เพื่อเป็นการอุ่นแว๊ก (เค้าเขียนบอกไว้)

หมดการรีวิวเพียงเท่านี้นะค่ะ
หวังว่าคงมีประโยชน์บ้าง
บ๊าย บาย
ปูเป้ จ้า...

*PinkBlossom*

*PinkBlossom*

ชื่อ ปูเป้ค่ะ

FULL PROFILE