เพื่อนๆไปหาหมอสิวที่ไหนกันบ้างจ๊า

ช่วงนี้สิวผุด เพราะอ่านหนังสือสอบ นอนน้อย

แล้วก้มีสิวขึ้นตรงคอกะหลังด้วยอะ แย่จัง

ไม่ได้ไปหาหมอสิวมานานมากละ

อยากได้คำแนะนำ คลีนิกหรือโรงพยาบาลดีๆค่ะ
พี่ไปหามคลินทร์คลินิคแถวบางลำพูจ้า ยืนยันว่าดีจริง แต่คนเยอะหน่อยนะ

ไปหาหมอที่รพ.ราชวิถี หรือ รพ.รามาธิบดีดูนะคะ แต่ต้องไปเช้าหน่อยในวันธรรมดา สัก 6 โมงเช้า โดยเฉพาะที่รพ.ราชวิถี เนี่ยเป็นศุนย์ผิวหนังในภูมิภาคเลยนะคะ ถ้าจำไม่ผิดลองอ่านที่ป้ายหน้ารพ.ราชวิถีดุอีกทีนะคะ ค่ายาไม่แพงหลักร้อย แต่คนเยอะมาก
อ้อ แถมอีกหน่อยค่ะ พี่เองก็เป็นคนมีสิวที่หลัง แต่ตอนนี้ใช้เกลือขัดผิวขัดหลังทุกวันก็ไม่ค่อยมีสิวขึ้น สาเหตุก็มาจากเป็นคนไม่ค่อยถ่าย ท้องผูกทำให้สิวปะทุ พี่จะขัดตอนฟอกสบู่หรือเจลอาบน้ำนะคะ ขัดเบาๆ ไม่ต้องแรงมาก สามารถใช้เกลือที่ทำกับข้าวยี่ห้อ ปรุงทิพย์ก็ได้ค่ะ แต่พี่ใช้ของมิสทินอยู่ค่ะ ก็โอเคเลยน้า ถ้าวันไหนไม่ขัด สิวขึ้นหลังเลยค่ะ

หาพฤกษา กะ ดรสมชาย คร้า

ษิตาวรรณค่ะ

หายจิงๆ

ที่เคยไปห่นะ
มคลินทร์แถวบางลำพู แพงอยู่ แต่เราไม่ค่อยได้ผล
พฤกษา--แพงเหมือนกาน เคยหน้าใสไปพักนึง แต่พอช่วงแอดมิดชั่น สิวกระจายยย
โรงพยาบาลกรุงเทพคริสเตียน--อันนี้ก็ราคาค่อนข้างสูงเหมือนกัน แต่หาย ไม่น่าเชื่อ
ไปหาไม่กี่ครั้งเอง สิวหายหมดเลย เหลือแต่รอย แล้วก็ไม่ขึ้นใหม่ด้วยอ่า คงต้องรักษาลอยแล้วมั้ง
แต่ลอยเรากะจะไปพฤกษาอ่า เพระเราเคยหายเพาะทำทรีตเม้น
ตอนนี้รักษาที่พรเกษมอยู่คร่า ดีนะคะเพราะเคยหาหมอมาแล้วหลายที่ ก้อมาหยุดที่นี่อะค่ะ เรารักษาที่สาขาฟิวเจอร์ หมอณัฐกานต์ให้คำปรึกษาดีนะคะ แต่คนเยอะหน่อยต้องรอค่ะ

พรเกษม ด้วยก๊าบบ งามวงค์วาน ปล.ช่วงต้นเดือนคนแยะพิเศษ อย่าไป อย่าไป

เดิมแคร์ค่ะ.. ช้า แต่หายชัวร์ เพราะปกติหาพรเกษม มาเปง2-3 ปีแระไม่หายซะที พอหยุดยาก้อกลับมาขึ้นอีก แต่เดิมแคร์รับรองหายขาดค่ะ

พรเกษมคลีนิค , นิติพลคลีนิค ค่ะ ชอบอันหลังมากกว่า ใช้บริการมานานเกิน 3 ปี แล้ว แรกๆไปบ่อย หลังๆ นานๆไปซักทีค่ะ ที่ชอบเพราะเรารู้ทันเค้าหมดแล้ว กร๊ากกกกกกกก หลอกขายคอร์สตรูมะด้ายร้อก กั้ก กั้ก กั้ก

เมื่อก่อนหาพฤกษาง่ะก็ดีนะแต่พอย้ายบ้านแล้วหาไปยาก  เลยหยุดไป 4-5 ปีแหน่ะ  ตอนนี้เพิ่งมีสิวสาว (น้อย) เลยลองไปหานิติพล  ไม่รุว่าถ้าเลิกหาแล้วจะผุดขึ้นมาอีกหรือป่าว  ก็โอเคพอใช้ โดนหลอกขายคอร์สด้วย....แหง่ก ...

เป็นคนมีสิวมาตลอด ทิ้งรอยหลุม ไว้เต็ม ไปหาเกือบทุกคลีนิคที่ดังๆ จนคุ้นเคยกับยา และสไตล์การรักษา แต่ไม่หายอ่ะคะ
มาเจอที่ สำโรง คลีนิคเล็กๆ ชื่อ แพทย์หญิงคลีนิค กินยาปรับฮอร์โมน เกือบปี ตอนนี้ ไม่มีสิวขึ้นเลยค่ะ และจะไม่มีสิวตลอดไป เพราะฮอร์โมนได้เปลี่ยนไปแล้ว หน้าก็ไม่มันย่องเหมือนเก่าค่ะ หมดไปเยอะเหมือนกัน แต่คุ้ม
โดยความคิดส่วนตัวคิดว่าคลีนิคดังๆ รักษาเราที่ปลายเหตุ แต่ พอมาเจอ ที่นี่ เค้ารักษาที่ปลายเหตุ หายสนิทเลยค่ะ ยาแพงหน่อย เสียดายที่เจอช้า มาเจอตอนอายุ 33แล้ว แต่ก็ยังดีนะคะ

หมอมวลชน กับ โรงพยาบาลรามา คะ หมอมวลชนนี่ช่วงเเรกๆทำเเล้วหายนะ 
เเล้วเราก็หยุดไปช่วงนึง มีช่วงนึงเเพ้เครื่องสำอางค์ เเบบว่าขึ้นเยอะมากรักษาเท่าไหร่
ก็ไม่หายเลยลองไปที่ รพ. รามาอ่ะคะ หายยยยย~~ ค่ายาสบายกระเป๋า..

ชอบที่พรเกษมค่ะ ก่อนหน้านี้เคยไปราชเทวีก็แล้ว นิติพลก้โดนให้ทำทรีตเม้นแต่ไม่ชอบอ่ะค่ะ สิวไม่หายด้วย แต่ที่พรเกษมนี่เหมือนถูกโรค หายตลอด (เราเป็นผื่นแพ้บ่อยๆ เลยต้องแวะเวียนไปหาบ้าง ส่วนสิวไม่มีแล้วค่ะ)

ส่วนเราไปหาที่ยันฮีจ้า...ก็รักษาดีนะ ถึงหยุดใช้ก็ไม่เป็นเหมือนเดิมอ่า(มะรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันป่าว) ค่ารักษาก็ไม่แพงด้วย ครั้งนึงตก 500 เอง...ขอบอกว่าดีจิงๆ และก็ไม่แพงอย่างที่คิดนะจ๊ะ...อิอิ

ไปที่ลุมพินีอ่ะค่ะ มีคนที่นี่แนะนำมา หน้าใสเลย ชัวร์
ไปหาที่ บรรทัดทองคลินิคเวชกรรม เป็นคลินิคผิวหนัง คุณหมอใจดี คุณหมอเก่ง ค่ายาถูกมากย้ำว่าถูกมาก บริการคล้านโรงพยาบาลเอกชนแต่ราคาบ้านๆมากเลย อาจารย์หมอสุมนัส บุณยะรัตเวช ท่านเป็นอาจารย์ภาคตจวิยา ( Dermatology ) ที่รพ.ศิริราช แล้วก้ออยู่ที่ รพ.พญาไท ด้วยนะ เป็นหมอเฉพาะทางทางด้านโรคผิวหนังด้วยนะไม่ใช้เฉพาะสิว ขอบอกว่าดีจริงๆบ้านเรารักษากับท่านทั้งบ้าน คลินิคอยู่แยกสะพานอ่อนปากซอยเข้าตลาดสวนหลวง ซ.จุฬาฯ 24 เบอร์คลินิค 02-6116717
เคยหาหมอประยูรที่พรเกษมค่ะ ตอนนั้นเป็นสิว combination เลย
เหมือนถูกกับยา ไปหาแค่ 3 เดือนเอง หายนะคะ
นี่ก็ไม่ได้หามา 4 เดือนแระ แต่ตอนนี้ชักเริ่มจะมีสิวอุดตัน ก็พยายามล้างหน้าให้สะอาดค่ะ สำคัญมั่กๆ

ขอบคุณทุกคนมากเลยค่าาาา

แนะนำหมอเพียบ

เด่วสอบเสดจาไปหาเน้อ

Dermcare ค่ะ 2เดือนก็หน้าเกือบใสมากๆ เหลือแต่รอยเห็นไม่ชัด
ไปหาที่โรงพยาบาลศิริราชดีป่าวง่ะ
แนะนำเดิมแคร์ค่ะ หายจิงๆ แต่ต้องใช้เวลาหน่อย หมอจะไม่เร่งมาก
อีกที่มคลินทร์ที่บางลำพูก้อดี แต่รอนานมากกกกกกกกก
thank you
เราว่าไม่ต้องไปดีที่สุด

เราน่าจะรุ้ตัวเองที่สุดนะว่ามันเกิดจากอาราย

ค่อยๆๆๆๆๆๆปล่อยไป

ไห้หายตามวิธีธรรมชาติอ่ะน่ะ

เราไปหาหมอมาแล้วแหละ

เราว่าเปนมากกว่าเดิมอ่ะ
เลี้ยงไข้ด้วย

แต่ถ้าได้หมอดีดีและถูกกับหน้าของเราก็คงดี

แต่เราจะรุ้เหรอว่าที่ไหน

หน้าเพื่อนก่ะหน้าเรามันไม่เหมือนกันจร้า
เราไปหาพรเกษมมาเราเป็นสิวอักเสบแรกไปหาหายหมดไปอาทิตย์แรก 1400 เกือบทุกอาทิตย์ แต่พอไปบ่อยๆๆเหมือนเยงไข้เลยไม่หายขาดสักที ค่ายาก็แพง
แพทย์หญิงคลีนิคอยู่ตรงไหนเหรอค่ะ แล้วมีเบอร์มั้ยค่ะ รบกวนค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again