ตลาดน้ำ4ภาค ที่พัทยา(พาเที่ยวเล็กๆค่ะ)

0 24
วันนี้พามาดูตลาดน้ำที่พัทยาค่ะ พอดีกวางจะพาน้องหมาไปหาหมอ
แล้วก็เลย ได้โอกาสเลยไปหาไรกินที่ตลาดน้ำ เลยเอาบรรยากาสมาให้สาวๆจีบันชมนะค่ะ

ใครมาเที่ยวพัทยาก็ลองแวะไปดูนะค่ะ เลย under water พัทยาไปนิดนึงก็ถึงแล้วค่ะ
เสาร์อาทิตย์คนค่อนข้างเยอะทีเดียว สวยและใหญ่ดีค่ะแต่ฟิวมันจะแบบว่าใหม่ๆนิดนึง
เพราะสร้างใหม่หมดเลย * -*

เรือให้เช่าค่ะ ยังไม่เคยนั่งเหมือนกัน-*-

ร้านอาหารร้านนี้น่ารักมากค่ะ อืมม ไอติมร้านนี้อร่อยใครมาต้องลองนะค่ะ
เปนไอครีมกะทิ(ธรรมดา)แต่เก๋ตรงเค้าจะตักใส่ลูกมะพร้าว แล้วก็มีเนื้อมะพร้าวขูดๆ
มันอร่อยตรงเนื้อมะพร้าวนี้แหละค่ะ เข้ากับไอติมดี แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมาลืมค่ะกินจนจะหมดแล้วเพิ่งนึกได้-*-

ส่วนนี้ก็ของที่อยู่ในท้องทั้งหมดค่ะ ก็จะมีแบบนั้งกินตามจุดนะค่ะ จะมีเรือจอดเยอะแยะ
แต่ก็จะมีร้านอาหารแยกเลยก็มีค่ะ พวกร้านขนมจีน ส้มตำไรพวกนี้ค่ะ ของกินเยอะเหมือนกัน

เวลานึกไม่ออกว่าจะกินไร ก็มักจะไปที่ตลาดน้ำนี้แหละค่ะ เพลินดี โชคดีใกล้บ้านด้วย
ไว้วันหลังจะพาไปเที่ยวใหม่นะค่ะ

แอบโชว์หวานนิโหน่ยยยย ฮึๆ

ใครจะมาเที่ยวพัทยาสอบถามกวางได้นะ ยินดีให้คำแนะนำ

ไปแล้วค่ะ

Hussu-momO

Hussu-momO

ปลื้มใจ*

FULL PROFILE