ใครกินผลิตภัณฑ์ของAmway แล้วรู้สึกว่ามัน . . .

เพื่อน ๆ ที่กิน โปรตีน + วิตามินรสส้ม + เชอร์รี่
รู้สึกรึเปล่าว่ามันแพง

เรามาคิด ๆ ดู ตกเดือนละ 1,800 (จริง ๆ 1,824)
ปีนึงก็ 1,800 x 12 = 21,600 บาท

ถ้าสมมติว่า เราจะกินแค่โปรตีนเฉย ๆ
อยากรู้ว่ามันยังจะดี จะเวิร์ครึเปล่า
แล้วกินผสมกับเครื่องดื่มทั่วไป หรือว่าผสมสามช้อนกับน้ำสามร้อยมิลเหมือนเดิม
เพราะเราก็แอบซื้อไม่ไหวเหมือนกันอ่ะ

ขอบคุณที่ช่วยตอบล่วงหน้าค่ะ

เคยกิน  .....เราว่ามันแพงไป
ถ้าจะกินโปรตีนอย่างเดียว จะกินยังไงอ่ะ ถ้าไม่ผสม ขนาดผสมเรายังกินยากเลย
เห็นเค้าว่าโปรตีนสามารถใส่ลงไปในอาหารที่เรากินก็ได้ ลองดูดิ เราก็ยังไม่เคย
แต่โปรตีนตัวนี้มีประโยชน์มาก  ที่แน่ๆ กินประจำหน้าใสเลยอ่ะ  เราเห็นน้าผู้ชายเรากินนะ
อายุ 39 แล้ว  หน้าอย่างใส เพราะกินโปรตีนนี่แหละ
ป.ล.เราซื้อมากินชุดนึง ด้วยความเกรงใจเพื่อนอ่ะ เพื่อนขายอยู่

ส่วนนู๋ 15

กินไปพระเจ้าสิวออกมาเพียบ

มันขับของไม่ดีทั้งหลายออกมา

ถึงขั้นต้องหยุดเลย

ร้องไห้ไปหลายเหมือนกัน

ขึ้นอยู่กับคนน่ะค่ะ
เคยกินค่ะ.... ตอบไม่ได้ว่าดีรึป่าว เพราะรู้สึกจะอ้วกทุกทีที่ดื่ม แหวะๆ

ทนกินจนหมด แล้วก็เลิกกัน ชิห์
ยังกินอยู่ค่ะ แต่ไม่กินทุกวันแล้ว เพราะแพงมาก

แต่ก่อนแม่ทำแอมเวย์ เค้าจะให้กินโปรตีนผสมกับ ผงเชอรรี่ไรนีแหละ

อร่อยนะ เปรี้ยวๆ แต่ไม่เห็นจะดีขึ้นเลย แถวกินแปปๆก็หมด แพงก็แพง

นั่งกินผลไม้สด ผักเยอะๆ ยังดีกว่าซะอีก

แพงค่ะ แต่กินแล้วเราว่ามันช่วยให้ร่างกายไม่เพลีย
ช่วงที่เราสอบ อ่านหนังสือดึกๆก็กินตัวนี้เช้าเย็น มันก็ดีกว่าไม่กินนะ ไม่เป็นหวัดด้วยทั้งๆที่เมื่อก่อนถ้าพักผ่อนน้อยก็จะเป็นหวัด

เรากินแต่โปรตีนอย่างเดียวไม่ผสมส้มกับเชอร์รี่ค่ะ เพราะรู้สึกว่าอร่อยกว่า แล้วก็กินวิตามินแบบเม็ดเอาแทน

แม่เรากินแล้วบอกว่ารู้สึกว่ากล้ามเนื้อแข็งขึ้นนะ ไม่เหลวๆ แล้วก็พวกกระฝ้าที่หน้าดูจางลง

แล้วแต่คนมั้งคะ

เจ้าของกระทู้ทานเยอะจังค่ะ สามช้อนเลยหรอคะ เราทานครั้งละไม่เกินสองช้อนค่ะ แต่ถ้าช่วงสอบก็อาจจะเช้าเย็น ถ้าปกติก็ตอนเช้าอย่างเดียว
เคยกินค่ะ แต่ว่าซื้อแค่ตัวเชอรี่นะเพราะมันอร่อยสุด รสส้มมันดูไม่จำเป้นเลยไม่ซื้ออ่ค่ะเปลือง
เคยกินคะ แต่ไม่รู้สึกว่าเห็นผลเท่าไรน่ะ แถมราคาค่อนข้างแพงซ่ะด้วยสิ เลยเปลื่ยนมากิน เฉพาะวิตามินบ้างตัวแทนค่ะ สลับกันไปเรื่อยๆ เน้นทานผัก+ผลไม้เยอะๆ  
ใช่ค่ะมันแพง เรากินผักผลไม้สดดีกว่าค่ะ แต่ที่บ้านแฟนกินเลยแบ่งให้เรากินด้วยบอกให้เลิกกินมันแพง ทะเลาะกันทุกที ก็เลยต้องทนกินไป
ตอนนี้ก็กินอยู่ค่ะ ยังเหลืออีกเพียบเลย เราว่ามันไม่ค่อยอร่อยแต่มีประโยชน์อ่ะนะ
จริงถ้ากินแต่ตัวโปรตีนจริงๆ

ที่ร้านอาหารสุขภาพ เช่นร้าน Aden จะมีโปรตีนถั่วเหลืองเป็นกล่อง ที่เป็นของดอยคำ

แต่เรื่องราคา save กว่า แน่นอน เรียกได้ว่า ถ้าเอาตังค์ที่ซื้อโปรตีน Amway 1 กล่อง

ไปซื้อโปรตีนดอยคำ ได้หลายกล่องกว่าโข

จะเป็นโปรตีนจากถั่วเหลือง ล้วนๆ น่าจะไ้ด้ประโยชน์คล้ายๆ กัน

ของ amway สกัดจาก โปรตีนถั่วเหลือง รวมกับโปรตีนจากนมโค

เป็นแค่อีกทางเลือก มาแนะนำค่ะ ^ ^..
เรากินเป็นอาหารเช้า ผสมโปรตีน+นมถั่วเหลือง คำนวนออกมา ราคาก็ok น๊ะ มีประโยชน์กว่ากินกาแฟ+ขนมปัง

คือ มีพี่เค้าแนะนำเรามาอ่ะว่าใส่สามช้อน เราก็งงว่าแล้วมันกินได้เดือนนึงตรงไหน
ขอบคุณที่ช่วยเข้ามาตอบค่ะ

ของมีประโยชน์ไม่จำเป็นต้องอร่อย
เราก็กินอยู่ ไม่รู้ว่าอุปทานไปเองรึเปล่า ว่ามันทำให้ไม่เพลียมาก
เพราะตอนนี้นอนคืนละสองสามชั่วโมงเอง
แต่คิดว่าแพงเหมือนกันค่ะ

กินนมถั่วเหลืองทั้วไปไม่ได้หรอคะ -*- ไวตามิลค์อะไรแบบเงี่ยะ
โปรตีนมันจากเนื้อสัตว์ ถั่ว นมถั่วเหลือง ฯลฯ
เรากินนะ
แต่บางทีก็เบื่อเหมือนกันอ่ะ เลยกินเป็นบางวันแล้วแต่อารมณ์

ถ้าเป็นพวกวิตามินนี่กินทุกวันเลย
แอบเสียดายตังค์เหมือนกัน
แต่ว่ามันมีประโยชน์ก็เลยกิน
 มันแพง เพราะเค้าบอกว่ามันผลิตแบบมาตราฐานสูงมาก 

แต่เราไม่กิน เพราะถ้ากินจะจน...........555
ตอนแรกกินทุกวันค่ะเช้า และ เย็น
ซื้อเพราะคนขายมาสาธิตให้ดูว่ามันมีประโยชน์อะไรบ้าง
แต่ตอนนี้ก็กิน ๆ หยุด ๆ สลับไปมาแล้วแต่อารมณ์
เพราะเบื่อคนขาย นอกจากขายโปรตีนให้แล้ว
ยังมายัดเยียดให้กินอะไรต่อมิอะไรเต็มไปหมด เริ่มเซ็ง
ตอนนี้เลยหยุดซื้อกับคนขายamwayละ
อยากได้อะไร ไปเดินดูเองที่ amway shop ดีกว่า




น่าจะกินพวกที่ได้จากธรรมชาติโดยตรงมากกว่า เพราะพวกนี้มันจะสะสมในร่างกายนานเข้าอาจจะมีผลต่อตับได้ค่ะ

แพงอย่าไปกินเลย เราก็เคยกินเป็นปีๆก็งั้นๆ เสียดายตังค์งะ ยังไงก็ของนำเข้าเสียค่าขนส่งบวกค่าภาษีอีกตอนนี้หยุดกกินละ เพราะเบื่อคนขายแอมเวย์พูดมาก เปลี่ยนกินของดอยคำดีกว่า ของคนไทยดีด้วยอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น