How to:: Cool & Chic Smoky Eyeshadow

0 219

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาว

Jeban ไม่ค่อยได้มาทำ How to ซักเท่าไหร่เลย วันนี้ได้ฤกษ์งามยามดี ขึ้นปีใหม่แล้ว เลยกะว่าจะขอทำซักอันนึง เจิมบอร์ดหน้าตาใหม่ซะด้วยนะ มาเริ่มกันเลยค่ะ

• เริ่มต้น เราใช้ Lotree Suncare Make Up Base ทาก่อนรอบนึงเพื่อปรับสีผิว อันนี้ทาแล้วเหมือนหน้าลื่นๆ ทารองพื้นต่อไปง่ายดีค่ะ
  • เสร็จแล้ว ใช้ BB Lotree หลอดม่วง ผสมกับ Lunasol Creamy Foundation ผสมกันในอัตราส่วนเท่ากันแล้วก็ปาดๆให้ทั่วใบหน้า
  • เสร็จแล้วใช้ คอนซีลเลอร์สามหลุมของ OP สีกลางใช้แต้มรอยด่างดำจากสิว แต้มแล้วก็เอานิ้วแตะๆให้กลืนไปกับผิว ส่วนสีอ่อนสุดใช้ปาดใต้ตา บางๆ แล้วเอานิ้วเกลี่ยๆตบๆให้เข้ากัน แล้วจึงใช้เป็นไฮไลท์บริเวณสันจมูก และขีดเป็นหนวดแมวเพื่อไฮไลท์ตรงแก้ม

• เสร็จแล้วก็ใช้แป้งฝุ่น Lotree oil skin care loose powder เบอร์ 23 ตบๆให้ทั่วหน้าค่ะ
  • คิ้วเราใช้ Dolce Prism วาด outline ก่อนรอบนึง
  • เสร็จแล้วใช้ palty eyebrow mascara สีคาราเมลบราวน์ ย้อมสีคิ้วให้เป็นสีทองๆ เช็ดส่วนที่เกินด้วยคอตต้อนบัด

• อายแชโดว์ เราใช้ Nars จาก Bridal Palette สี Night Fever แต้มตรงหางตาก่อน แล้วก็ค่อยๆเบลนด์ไปเรื่อยตามแนวลูกศรค่ะ ใจเย็นๆค่อยๆจิ้มๆแต้มๆไปเรื่อยๆ
  • เสร็จแล้วก็ระบายที่ 1/3 ที่หางตาล่างด้วย เบลนด์ตามลูกศรค่ะ
  • เราชอบแอบโกง ทาอายไลเนอร์ตาล่างก่อน ใช้ Etude Art Eyeliner ปาดจากหัวตาถึงหางตาล่าง ลากให้เลยไปเป็นเส้นตรง

• เสร็จแล้วก็เอาอายแชโดว์สีเข้มมาเบลนด์ตรงที่เขียนอายไลเนอร์ให้ดู ฟุ้งๆ
  • เขียนอายไลเนอร์ตาบนให้เส้นเชื่อมกับตาล่างค่ะ
  • ใช้อายแชโดว์สีเข้มเบลนด์ให้ฟุ้งๆอีกเช่นเคย
  • เสร็จแล้ว ใช้อายแชโดว์สีน้ำตาลเข้ม ของ Kate Palette เกลี่ยตรงกลางเปลือกตาเล็กน้อยให้ดูไล่สี
  • แล้วจึงใช้อายแชโดว์ขาวมุกของ Kate Palette ระบายเปลือกตาบนตรงหัวตาให้ดูไล่สีและมีกลิตเตอร์ วิ๊งๆด้วยค่ะ

• ติดขนตาปลอมด้วยกาว Shu Uemura แล้วก็ปัดซ้ำด้วยมาสคาร่า มาจอลิก้า
  • ปัดขนตาล่าง ด้วย Maybeline Unstoppable และ มาจอลิก้า

• ปัดแก้มด้วย Nars Orgasm ปัดนิดเดียวค่ะให้พอดูมีสีสัน
  • แล้วตามด้วย Banila Co. The Secret Marble Blusher สีทองๆ วิ๊งๆสวยมาก หลงรักอยู่ตอนนี้ ตลับชนะเลิศค่ะ แพ๊คเกจงาม ในรูปจะไม่ค่อยเห็นวิ๊ง จริงๆ วิ๊งกระจาย

• ทาปากด้วยคอนซีลเลอร์สีอ่อนของ OP ให้ทั่วปากให้ซีดๆเหมือนคนป่วย
  • แล้วเอาทินท์ Etude สีส้มแต้มตรงกลาง ไม่ต้องมากค่ะ เอานิ้วกดๆให้ทั่ว
  • เสร็จแล้วใช้ลิปซิลิโคน สีเบจทาปากรอบๆนอก
  • ปากตรงกลางใช้ Victoria’s Secret Cherry bomb แต้มนิดเดียวพอ

เสร็จแล้วค่ะ แต่ยังไม่สุด คอยดูๆ

หยิบวิกที่ฝากคุณเพื่อนซื้อ จริงๆ อยากได้บ๊อบแต่มันดันมาทรงนี้ เออก็เปรี้ยวดีไปอีกแบบ

Before & After จ้า ชอบทรงไหนมากกว่ากัน

ลืมให้ดูรูปตาตอนสาดแสงแฟลช มันจะเป็นกลิตเตอร์แว๊บๆ สวยดีค่ะ
ให้ดูบ๊อบด้านหลังด้วยค่ะ มันก็เนียนดีนะเออ แอบเห็นรอยสักเล็กน้อย ช่างมานๆ

จริงๆไม่ค่อยอินอะไรเกาหลีๆเท่าไหร่ แต่ทรงนี้เกาหลีจริงๆ ทำให้นึกถึงเพลง nobody ของ wonder girls

หมดแล้วจ้า how to แรกของปีนี้ ขอสวัสดีปีใหม่เพื่อนๆชาว จีบันทุกท่าน ไม่ค่อยได้มาตั้งกระทู้ในนี้ แต่ติดตามทู้แฟชั่นเราได้ที่พันทิพย์ห้องโต๊ะแป้ง search หาชื่อ กระต่ายลอยคอ ได้เลยจ้า

crazyrabbit

crazyrabbit

Crazyrabbit = กระต่ายลอยคอ ณ ห้องแป้งค่ะ

พูดคุยทักทายกันได้ใน FB ค่ะ
http://www.facebook.com/beaucrazyrabbit

FULL PROFILE