คนอวบค่ะอยากใส่เลคกิ้งแต่งไงให้สวยคะ

อยากใส่เลคกิ้งสวยๆเหมือนคนอื่นบ้างค่ะ แต่เราเป็นคนอวบ ใครมีรูปหรือแนวการแต่งตัวของคนอวบๆกับกางเกงเลคกิ้งบ้างคะ ช่วยแนะนำทีค่ะ อยากใส่เลคกิ้งจะแย่อยู่แว้วว

วิวก็ก้นใหญ่นะ ก็ใส่สีดำๆ ฮี่ๆ

ลำพังใส่มองกระจก ก็แทบลับตัวเองไม่ได้ แต่เพื่อนบอกว่าไม่ตลกๆ ไม่เป็นไรๆ

เหมือนเราคิดมากไปเอง ก็มั่นใจเลยคร้า ไม่เป็นไรหรอก

ก็....เสื้อตัวบนอย่าให้สั้นมากนะคะ ยาวลงมาหน่อย ปิดๆก้น+ต้นขาได้เป็นดีค่ะ แล้วก็อย่าใส่สีอ่อนๆน้า
แล้วก็นั่งระวังนิ๊ดส์นึงด้วยอ่ะค่ะ เพราะถ้าเนื้อผ้าหนาไม่พอก็..เป็นเรื่องได้ แหะๆ

ข้อดีของการมีเพื่อนเป็นผู้ชายเยอะๆ..คือเราได้ข้อมูลจากการที่นั่งดูคนอื่นใส่เลกกิ้งกะพวกมันอ่ะค่ะ ^^"

ปล. แอบเห็นคนใส่กระโปรงยีนส์+เลกกิ้งแล้วน่ารักดีอ่า .. 
 ใส่สีดำค่ะ

เราก้อค่อนข้างอวบ

แต่ด้วยความที่อยากใส่ ก้อใส่เลยคะ นาทีนั้นไม่สนเเล้วใครจะว่าไง 555+
รัตน์ก็ค่อนข้างอวบ แต่คนอื่นดูไม่รู้ อิอิ

แต่.... ขาใหญ่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิ่งกว่าคนที่อ้วนกว่าเยอะ

แต่อาศัยความมั่นใจ  ใส่ซะเลย ไม่สน

เน้น สีดำ ค่ะ เบสิก ๆ แต่ช่วยให้ดูผอมได้ง่าย
ที่สำคัญ ใส่แบบถึงข้อเท้าค่ะ จะดีกว่า ใส่แบบครึ่งน่อง เพราะครึ่งน่องมันเหมาะสำหรับคนขาเพรียวเท่านั้นค่ะ ถ้าขาใหญ่ใส่แล้วจะดูขาใหญ่กว่าเดิม (เคยใส่แล้วรับตัวเองไม่ด๊ายย)

ถ้ายาวถึงข้อเท้าจะดูเรียว ใส่กับส้นเตี้ย น่ารักมาก ๆ ค่า

โหะ เราก้ออ้วนค่ะ แต่ขาไม่ใหญ่มากกกก (แต่ก้อใหญ่อยู่ดี) เราก้อใส่ค่ะ ใส่ทั้งแบบขายาว ละก้อครึ่งน่อง เทคนิคคือสีดำเท่านั้น (เรามีสียีนส์ด้วย แต่ใส่แล้วรู้สึกขาใหญ่มากค่ะ) และ ใส่กับเสื้อตัวยาวเท่านั้น ถ้าขาใหญ่ ใส่แค่คลุมสะโพกไม่พอนะ ต้องเป็นเสื้อที่ปิดลงมาถึงหน้าขา คือกึ่งๆเกือบจะเป็นเดรสเลย (พอดีไม่มีรูปค่ะ ไม่รู้จะยกตัวอย่างยังไง) แต่ร้านที่เราไปซื้อเลกกิ้งเค้าบอกว่าขาเหยียบใส่แล้วเพรียวค่ะ แต่เรายังไม่เคยลองเหมือนกัน

เราขาใหญ่มากกกกกกกกกกกกกกกก

แต่เพื่อนเราก็บอกว่าไม่ต้องแคร์   อ้วนก็สวยได้

แต่ถึงทุกวันนี้ก็ยังไม่มีโอกาสใส่เลย....กะว่ารอลดน้ำหนักอีกนิดนึง

อยากลองที่เป็นแบบเหมือนถุงน่องอ่ะค่ะแต่หนาๆอ่ะ...ไม่รู้ว่าเค้าเรียกว่าอะไร 

เราก็อวบคะ แต่ทุกวันนี้ใส่เลกกิ้งจนลืมกางเกงไปเลย เพราะมันสบาย
ส่วนใหญ่เราใส่เลกกิ้งสีดำ กับเสื้อยาวประมาณครึ่งหน้าขาคะคะ
ไม่ก็ใส่เลกกิ้งกับเดรสยาวประมาณเกือบหัวเข่าไปเลย
หรือถ้าเสื้อสั้น เราก็ใส่กระโปรงยีนทับเลกกิ้งอีกทีคะ

ส่วนใหญ่คือเน้นให้ปิดสะโพกกับต้นขาอันบึกบึนคะ

บางที่ปลี่ยนจากเลกกิ้งเป็นลองจอห์น แล้วใส่ส้นสูง ช่วยได้เยอะเลยคะ

เราก็อวบ ค่ะ แถม ขาใหญ่มากๆ ใหญ่กว่าส่วนอื่นๆ เยอะมาก

เวลาเลือกเลกกิ้น อ่ะคะ อย่า พยายามเลือก ที่เปน ผ้า แบบถุงน่อง นะคะ
ความรู้สึก ส่วนตัว มัน จะทำให้ดู ตันๆ กว่า เลกกิ้น ที่ทำ จาก ผ้ายืด น่ะค่ะ
ส่วนตัวมีแบบขาเหยียบค่ะใส่แล้วเพรียว เหมือนที่คุณ minkiezz บอกจริงๆ
แล้วก้อเสื้อตัว บนก็ใส่แบบปล่อยๆ คลุมก้น ลง มา ถึงขานิดหน่อย เท่านี่ก็ดูดีแล้วค่ะ

อิอิ

ใส่เสื้อตัวบนยาวๆค่ะ

ไม่ก็ใส่กระโปรงบานนิดนึง
ใส่เสื้อตัวยาวๆ ให้มันคลุมตูด หรือไม่ก็ใสเดรส นะจ๊ะ

เราว่ามันช่วยได้เยอะ มั่นใจขึ้นอะ
ใครมีรูปบริจาคมั่งอ่ะคะ T_T

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น