ถามหาคลินิครักษาสิวแถว ม.บูรพา(บางแสน)

หลังจากคิดอยู่หลายวันกับปัญหาหน้าที่แพ้ยาออยเลซ(แบบว่าสิวเห่อเต็มเลย)

ในที่สุดก็คิดว่า .. ควรจะหยุดยาได้แล้ว

เพราะกลัวว่า.. ถ้ายื้อต่อไปอีก 2-3 เดือน หน้าคงพังไปกว่านี้แน่ๆ

เลยอยากรักษาหน้าให้กลับสู่สภาพเดิม

แต่ว่าพึ่งย้ายมาอยู่แถวๆ ม.บูรพา เลยไม่ค่อยจะรู้จักลู่ทางเท่าไหร่

เลยอยากจะถามเพื่อนๆว่า

แถวนี้มีร้านรักษาผิวหน้าดีๆบ้างคะ

ช่วยตอบทีนะคะ..จะรอคำตอบ

.....

.......

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^
ที่เคยรักษา แล้ว โอเคนะ

ก็ที่คลีนิกวิริยะพรรณ ตรงข้าม รพ.ม.บูรพา

อีกที่ก็ คลีนิกหมอนุช ใกล้กับ ธ.ธนชาติ อยู่ถ.สุขุมวิทนะ ฝั่งตรงข้ามตลาดหนองมน

เลือกเอาซักที่นะคะ

โดก็อยู่ ชล เหมือนกันเลย
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ *: )

แต่ก่อนโดก็หน้าเป็นสิวเหมือนกัน

ปัจจุบันก็ไม่ใช่ว่าจะเกลี้ยงกริ๊ง

แต่ก็ดีขึ้นอ่าคะ

โดก็เคยแพ้ยา (แพ้แง่งทุกอย่าง แพ้ง่ายที่สุดในโลก)

สภาพ : ผื่นเห่อเต็มหน้าตัว และ ปากจะแห้งตึง

ถ้าถามเรื่องหมอหน้า ..

ส่วนตัวโดก่อนหน้านี้ก็หามาเยอะนะ

ตอนนี้ก็หา บูรพาคลินิค อยู่

คือ ตอนไปหา ไม่ได้เป็นสิวไรนะ

แต่เพราะแพ้อะไรไม่รู้ ผิวแห้งเกิน เลยต้องไปหา

ตอนนี้มันก็ดีขึ้น แต่ก็ไม่ได้ดีไปมากกว่านี้แล้วอ่า

สิวอุดตัน รูขุมขน สภาพหน้า ก็ยังคงอยู่

(แต่โดก็ไม่แน่ใจเท่าไร ว่าที่หน้าดีขึ้น

เป็นเพราะยาจากทางร้านอย่างเดียว

หรือเพราะโดกินยาจีนด้วยไง)

แต่โดก็ไม่ได้ใช้ครีมหรืออะไรตัวอื่นบำรุงเลยนะ

ครีมกันแดดก็ไม่ได้ เพราะ แพ้

= =" ตอนนี้หน้าก็เริ่มหอย ๆ แล้ว

เพราะ อากาศมันเย็นและแห้ง

เลยว่าจะไปหาหมอนุช หนองมน ดู

เห็นเพื่อนในจีบันเม้นท์บอกไว้ สองคน แล้วนะ

ไม่รู้เหมือนกันว่าจะแพงเปล่า ??

ส่วน คังเซน .โดก็เคยลองแล้วเหมือนกัน

ระยะเวลา 1 เดือนเศษ ในการใช้

หน้าขาวจริงนะ ดูเนียนใส โดนไม่ต้องทาแป้ง

แต่พอหยุดปุ๊บ สิวมากันตรึม!

* โปรดใช้วิจารณญาณในการพิจารณานะคะ

ก็จะขอแนะนำให้ ไปลองหาหมอเฉพาะด้านที่คลีนิคบนชั้นห้า ห้างเซ็นทรัลบางนา
ดูน่ะ ค่าใช้จ่ายต่อครั้ง2000-3000 บาท แล้วแต่ว่าผิวเสียมากหรือน้อย รับประกันว่าดีแน่นอน ลองไปเที่ยว และก็แวะเข้าไปสอบถามรายละเอียดก่อนก็หฟืแ้รพนได้น่ะ
ชื่อ พรเกษมคลีนิค
เรารักษาที่ร้านทำหน้า ตรงหลังเซเว่นข้างตลาดนัดจตุจักรชลบุรี เดือนนึงก็หายเลยอะ ครีมเค้าใช้ดีมากเลยนะลองไปดูซิ บริการก็ดีพูดอธิบายเข้าใจ ชื่อร้านศูนย์ความงามชนิดานะ ราคาแบบสองสามร้อยก็มี แต่ถ้าอยากใช้ครีมแบบครบเซตก็ประมาณสองพันค่ะ เอาเบอร์ไปดีกว่าแล้วโทรไปคุยได้ สั่งครีมได้ บางครั้งเราขี้เกียจไปก็ให้พี่เค้าส่งไปรษณีย์ให้ได้ด้วย ศูนแปดเก้าเจดห้าสองเก้าเก้าห้าห้า ลองดูละกันเราหายมาแล้ว
ผมแนะนำนะ หมอนุช หนองมน ของเค้าดีจิง ผมแพ้โฟมมานะ ผื่นขึ้นอ่ะ กลางวันนะ มีสิวผดเหมือนสิวอุดตัน ราคาไม่แพง ฉีดสิวให้ผมด้วย ไปครั้งแรก 580 เองครับ ได้โฟม ครีมแต้มสิว ลดสิวอุดตันอีก แจ๋วมาก รอวันทที่6 ไปพบหมออีก
ขอเบอร์คลินิกหมอนุช หนองมนหน่อยได้ไหมค่ะ จะลองโทไปสอบถามดู เป็นสิวอุดตันเบบว่าเยอะสุดๆ ไม่รู้จะรักษาที่ไหนดี
คลินิกหมอนุช เบอร์โทร 038-393660 นะคะ
เราก็รักษาอยู่ ตอนนี้ รักษาได้ 3 สัปดาห์แล้ว
สิวอุดตันหายเกลี้ยง (โดนกดสิว) ตอนนี้ เหลือรักษารอยสิวค่ะ
ราคายาและค่าบริการไม่แพงเมื่อเทียบกับคลินิกสิวอื่นๆที่เคยรักษามา
ขอบคุณมาก ค่ะ ^^
เด๋วจะลองไปดูนะค่ะ
ทดสอบ
อยาก รอยแผลเป็นจากสิว เก่าๆ หายไวๆเปงพออ่าคัฟ

จะไว้ใจหมอ นุช ดูนะคัฟ(เด๋วลองไปหา อิอิ)
ฃ่ายๆๆ ตอนนี้ผมทำหน้าที่หมอนุช ของเค้าดีจิง แต่ขอบอกหน่อยนะว่า คนแม่งโครตเยอะ หมอนุชจะอยู่แค่ศุกเสาอาทิดจัน นะครับ

ผมไปหามาวันทำมะดาไม่ใช่หมอนุช เชี่ยวชาญไม่เท่ากัน ผมอ่ะอึ้งเรยกดสิวที่นี่เร็วมาก แร้วแดงน้อยมาก ที่สำคัญตื่นมาไม่เปนสิวอีกเสบ แต่รอนานจิงๆไป5โมงเสดมาทุ่มครึ่งรอคนถึง1ทุ่ม เห้อของเค้าดีจิงๆๆ อันนี้ส่วนตัวผมนะครับ ใจเยนนะครับผมเข้าใจ หัวอกเดียวกัน 55
เราก็ไปทำหน้ามาเหมือนกัน แต่ไม่ใช่รักษาสิวนะแต่เราเป็นกระ ไปทำที่บูรพาคลีนิค(พอดีมีน้องแนะนำมา) ใครเคยไปทำมาบ้างเราอยากรู้ว่าหายหรือเปล่า ตอนนี้เราทำมาเกือบอาทิตย์แล้วหน้าใสขึ้นนะ ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะไปทำต่อใหม หรือจะรอให้ครบ 2อาทิตย์แล้วค่อยไปทำอีกรอบ ใครพอจะมีประสบการณ์บ้างช่วยตอบเราที
ลองหาหมอนุชมาแล้วนะ ไปได้3ครั้งแล้วแหละ หมอนุชกดสิวให้โคดเจ็บเลยอ่า TT_TT แต่ของเรามีสิวอักเสบขึ้นตามมานิดหน่อยนะ แล้วมันก็จะแห้งไปเอง ค่ารักษาเราว่าก็โอนะ แต่ละครั้งไม่เคยเกิน1000 อื้มแต่ทุกครั้งที่ไปหาหมอจะให้ทำหน้าลบรอย มันแพงก็ตรงนี้นี่แหละ ครั้งละ420 อ่ะ ไม่แน่ใจว่าเทียบกับที่อื่นเค้าเรียกว่าถูกรึแพง อิ อิ แต่รู้สึกว่ารอยมันจางลงเยอะเลยนะ ใครเคยไปรักษาหมอนุชมาแชร์ความคิดเห็นกันมั่งนะ
ช่ายๆๆ ผมก้อทำหน้า ผลทีไ่ด้ แม่งดีมากๆเว่อๆ แบบเดียวกันเรย 420 555+

คนไหนครับ เจอกันทักมั่ง ห้าๆ
อยากจะขอเบอร์โทรบูรพาคลีนิคหน่อยครับฬครรู้บอกที ขอบคุณครับ
รบกวนขอด่วนได้เปล่าครับ ขอบคุณมากๆครับ
แล้วหมอนุชกับบูรพาคลีนิกที่ไหนดีกว่ากันอ่าค่ะ
เด๋วจะลองไปดูมั่งอ่ะครับ วันอาทิตย์คนเยอะป่ะ
จริง ๆ ถ้าไปรักษาสิวแล้วแพง ไม่อยากทำทรีทเมนต์ ก็น่าจะบอกหมอเค้าได้นะ คลนิกหมอนุช เค้าก็ไม่ได้ยัดเยียดให้ทำหน้าทุกครั้งนะคะ เค้ามักจะถามว่าทำไม๊ รึอะไรทำนองนั้น แต่ถ้าอยากให้รอยหายไว ๆ ทำก็ดีนะคะ ครั้งนึงราคาประมาณสองร้อย กว่า ๆ เอง
เคยไปรักษาสิวมาหลายแห่ง โดนยามาเยอะแยะมากมาก ไม่เห็นดีขึ้นเลย จนหน้าเป็นรอยแผลเป็น มีญาติแนะนำให้มารักษาที่ีคลินิกหมอนุชตลาดหนองมนเหมือนกัน ดีขึ้นมากมากเลย ไม่แพงด้วย รอยสิวก็ดีขึ้น โชคดีจริง ๆ เลย
เราไปหาที่หมอนุชมา หมอชอบให้ลงคอร์สทำหน้าทุกอาทิตย์เลย
ตอนนี้หน้าก้อยังไม่หาย แถมพนักงานพูดจาหมา มากๆอ่ะ
ตอนนี้เลิกไปร่ะ ไปรักษาที่โรงบาลดีกว่า
ตอนนี้กำลังรักษาอยู่ เกือบจะได้สองอาทิตย์ละ เด๋วรอดูต่อไปว่าจะดีขึ้นเปล่า เหอๆๆ
ทำไมคลีนิกนี้ไม่เคยออกใบเสร็จเลยอ่ะ ไม่เข้าใจเลย ทำไปแค่อย่างเดียว แล้วก้อมียากินไม่กี่เม็ด โดนไป 2 พันกว่าๆ เปนไปได้รึป่าวที่พนักงานบวกเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง -..- งงจิงๆ ยิ่งรักษายิ่งแพงอ่ะ คิดว่าจะไม่ไปทำต่อแล้วแต่จะใช้แค่ยาทา กับกินอย่างเดียวพอ - - เหอๆ
เป็นสิวอักเสบเต็มหน้าเลยรักษาคลินิคหมอนุชหายไหมค่ะใครรู้ช่วยบอกด้วยเป็นสิวเครียดจนกินไม่ได้นอนไม่หลับเพราะต้องใส่หน้ากากไปทำงานทุกวันเครียดมากค่ะ.ใครรู้ช่วยส่งข้อความมาที่เฟสบุ๊คด้วย ชื่อ Noktori Kawaei เมล์ n_oktori@hotmail.com

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again