รีวิวทรงผม..คนหน้ากลมก็ทำได้

พอดีเมื่อคืน อ่านกระทู้หนึ่ง(ต้องขอโทษด้วยนะคะที่จำชื่อจขกท.ไม่ได้) ถามเรื่องทรงผมว่าคนหน้ากลมจะทำทรงอะไรดี ?
แต่นกว่ามันอยู่ที่ความมั่นใจของเรานะคะ นกก็เป็นคนที่หน้ากลมเหมือนกัน แต่ถ้านกอยากตัดทรงไหนนกก็ตัดเลย ไม่คิดมาก ทำตามใจเราคะ เดียวก็ยาวได้อีก

ทรง ที่ 1 แบบแอ๊บเด็ก....

ทรงที่ 2 เริ่มขี้เกียจ รวมผม ตัดซะเลย

ทรงที่ 3 ลองไว้ยาว ดูบ้าง

ทรงที่ 4 อยากเกาหลี ดูบ้างอ่ะ

อันนี้ภาคต่อทรงที่ 4 ค่ะ เริ่มยาวเลยทำลอนใหญ่หน่อย

ทรงสุดท้าย (ทรงปัจจุบัน) คือ ตัดสั้นอย่างเดียวคะ เนื่องจากผมเสียมากจากดการดัด และทำสี

ดูแก่ๆนะทรงนี้ เพื่อนๆว่ามั้ย

และทรงที่คิดว่าจะต้องตัดให้ได้

ขอบคุณนะคะที่ติดตามชมริวิว

ขอให้เพื่อนๆทุกคนโชคดีในปีใหม่นะคะ

ทรงที่ดัดน่ารักดีค่ะ
ปล.หน้าใสมากกกก

ทรงที่ 4 น่ารักจังเลยค่าดูเด็กมากๆเลย
น่ารักทุกทรงเลยค่ะ

อยากตัดสั้นบ้างเหมือนกันค่ะ แบบ ก้อย รัชวิน มาก ๆ เลยค่ะ
ทรงที่ 4 น่ารักคะ ^^
ชอบทรงดัดเหมือนกันเลย

แต่ผมตัวเองพยายามไว้ยาวแล้วไม่เคยเกินบ่าเล้ย

เฮ้อ...อยากผมยาวบ้างอ่ะ
หน้ากลมเหมือนกันเลยค่ะ
ขอลอกทรงที่ 4 ไปทำบ้างได้ไหมค่ะ อิอิ
ชอบทรงที่ดัดลอนใหญ่ๆอ่ะค่ะ

เราหน้ากลมเหมือนกันเลย

เด๋วขอลอกไปทำตามบ้างน๊ะค่ะ

^^
ก็เจ้าของหน้ากลมหนะ หน้าตาน่ารักนี่นา ทำทรงไหนก็เลยดูดี เราว่าน่ารักทุกรูปเลยแต่หน้าเราคงทำไม่ได้หนะเฮ้อ (น่าอิจฉาจัง)

ดีใจจังที่เป็นตัวอย่างให้เพื่อนๆได้ ก็เรามันหน้ากลมเหมือนกันเนอะ

มั่นใจเข้าไว้ค่ะเพื่อนๆ สู้..สู้..

คุณPeana ด้วยนะคะ สู้..สู้ พวกเรา สาวjeban ซะอย่าง

หน้ากลมเหมือนกันคะแต่มันออกข้างเลยหน้าใหญ่กว่าเจ้าของกระทู้อีกแถมผทไม่หนาบางอีกต่างหาก

อู้ววว ทำเอาเราอยากตัดสั้นบ้างแฮะ

ว้าว    ทรงมาร์กี้  น่ารัก  จังค่ะ
ขอบคุณที่เอามาฝาก
หน้ากลมๆ เหมือนกันเลย
ทรงที่4น่ารักนะ

แต่หน้าคนรับไม่ได้
หน้ากลมแต่อยากตัดผมสั้นมีแบบใหม่ใหม่บ้าวใหม
พี่นกออยเอง พี่นกน่ารักที่สุด
น่ารักจังค่ะทรงที่4อ่ะอยากเปงเพ่คนนั้นจัง
จิง ๆๆ จะทำทรงใหม่ดู

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again