ผลิตภัณฑ์ของแอมเวย์

อยากให้เพื่อนๆในจีบันแนะนำ  ผลิตภัณฑ์ของแอมเวย์ว่ามีอะไรน่าใช้และใช้ดีบ้างโดยเฉพาะอาหารเสริมได้ยิ่งดี.. บังเอิญมีเพื่อนให้ช่วยซื้อ

(บังคับ) สินค้าเราไม่รู้จะซื้ออะไรดีอ่ะ..ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ
มีงี้ด้วยอ่ะ ลำบากใจจัง
ลองดูพวกเครื่องสำอางสิค่ะ ที่ในเวบเอามารีวิว น่าใช้จัง
ส่วนตัวไม่เคยใช้นะคะ แต่มีเพื่อนกินอาหารเสรอมตัวที่กำลังโฆษณา ที่กระป๋องมันปุดๆขึ้นมาใหมาได้อ่ะค่ะ
ปกติเพื่อนคนนี้เขาเป็นคนที่ไม่สบายบ่อยมากๆ หน้ามัน เป็นสิว แต่พอเขากินตัวนี้นะหน้าเขาใสขึ้นมากๆ คือตอนแรกก็ไม่รู้นะคะว่าเขาไปทำไรมา จนเราเห็นว่ามันใสขึ้นจนเห็นได้ชัด เลยทักเขาว่าทำไรมา เขาถึงบอกค่ะ แต่ว่าเราก็ไม่รู้เหมือนกันนะว่าสรรพคุณของอาหารเสริมตัวนี้มีอาไรบ้าง แต่อันนี้เขากินแล้วเขาว่าดี เราก็เลยเล่าให้ฟังดูค่ะ แต่เห็นว่าราคาเอาเรื่องเหมือนกันนะคะ 

โลออนค่ะ ทาจุ๊กกุแร้...เขาว่าขาวและไม่มีขนจ้า..กะลังซั่งซื้อพอดี

คุณ keadsuda
ที่เราเคยลองใช้และรู้สึกว่าดีก็คือ อาหารเสริมโปรตีนค่ะ เนื่องจากเป็นคนชอบดื่มเหล้า/เบียร์ บ่อยมาก บางช่วงทานติดต่อกันทุกวันเป็นเดือนเลย แหะ แหะ แล้วรู้สึกว่าร่างกายรับไม่ไหว เพื่อนก็เลยให้กินตัวนี้ ตอนแรกก็ซื้อทั้งเซ็ทเลยค่ะ คือ โปรตีน 1 กระปุก อะเซโรร่าเชอร์รี่ และรสส้ม เอามาผสมกัน ช่วยได้เลยค่ะ รู้สึกร่างกายมีเรี่ยวแรง ไม่โทรม หน้าใส และช่วยให้ผิวพรรณดี แต่หลังๆคิดว่าซื้อครบเซ้นเนี่ยแพงไปก็เลยซื้อแต่โปรตีน แล้วก็มาผสมกับน้ำส้มคั้นสดขวดละ 20 ก็เวิร์คเหมือนกันค่ะ
แนะ นำ โปร ตีน กระ ป๋อง เลย ค่ะ

แม่ ไห้ ทาน ตั้ง แต่ เด็ก ๆ เลย

--

แล้ว ก้อ

ของ คห.3

จุ๊ก กุ แร้ .. ดี มาก ค่ะ

ลืม ทา 3-4 วัน ยัง ไม่ มี กลิ่น เลย
ชุดโปรตีนก็ดีนะคะ..แต่ต้องทาน5ชุดขึ้นไปถึงจะเห็นผล
ส่วนพวกชุดบำรุง เห็นหลายๆคนบอกว่า...
แรกๆก็ดี พอหลังๆก็งั้นๆ
เครื่องสำอาง...หลายคนเค้าบอกว่าดีนะ แต่แพงเกินควร

skin refinishing เลยค่ะ

ดีจิงๆๆๆ  ลองดูนะค่ะ  อิอิ
ชอบอายครีมค่ะ ไม่เเพงมากเเละดี
1. สกิน เรฟฟินิชิ่ง - โอเคค่ะ ใช้แล้วหน้านุ่ม และ ทำให้ผิวหน้าดูสม่ำเสมอ (ใช้มา 3 ขวดแล้ว ขวด นึงใช้ได้ตั้งครึ่งปี)

2. โรออน + สเปร์ย - เราชอบใช้สเปร์ยมากกว่าอ่ะ ใช้แล้วไม่มีกลิ่นตัว คอนเฟิร์ม

3. อาย ครีม - ตัว นี้เพิ่งใช้ หลอดแรก ก็โอเคค่ะ รอยคล้ำใต้ตา เริ่มหายไป

4. ส่วนอาหารเสริม - ตอนนี้เรากิน กระเทียม น้ำมันปลา อยู่ก็รู้สึกว่าดีขึ้นนะค่ะ

5. อาหารเสริม SHN - กินแล้ว ผม เล็บ ผิว รู้สึกว่าดีขึ้นค่ะ

^^

โปรตีนทาดีป่าวไม่รู้ ปกติไม่ค่อยเป็นไร ทานมา 3 ปีแล้วแฟนกินเขาก็เลยให้เรากินด้วยชงเพื่อทุกครั้งเราก็กิน ไม่กินก็เฉยๆๆกินก็เฉยๆๆ จะเน้นทานอาหารให้คนบ 5 หมู่มากว่าทานผลไม้เยอะๆๆ
ส่วนคสอ.แล้วแต่สภาผิวของแต่ละคนค่ะ บางดีบางคนไม่ดี แต่เคยใช้ชุดเพียวไว ก็ดีนะค่ะหน้าใสดีแล้วสกินรีฟินิชิ่ง ตัวที่โฆษณาอยู่

ขอบคุณทุกๆ คนน่ะค่ะที่เข้ามาแนะนำ
กินโปรตีนที่เป็นกระป๋องเหมือนกันค่ะ^^

แม่ให้กินตั้งแต่ป.1 ตอนนี้จะจบปริญญาตรีแล้ว ก้อยังทานอยู่ 5555

บ่งบอกถึงกาลเวลามากๆ^0^
**โปรตีนดีจิงๆค่ะ

กินตั้งแต่เด็กๆแล้วเหมือนกัน

แต่ก่อนจะกินผสมกันเหมือนคห.4    แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็นรสชาเขียวล่ะคะ  อร่อยดีๆๆๆๆ

หอมมากกกชอบๆๆ

**อายครีมก็ดีค่ะ   แต่ก่อนแพนด้ามาก เพราะนอนดึก แต่ตอนนี้ ไม่มีล่ะคะ

ไม่รุว่าอายครีมนี่ช่วยลดริ้วรอยด้วยรึป่าว  เพราะเราไม่มีริ้วรอยใต้ตา

แต่ที่เอาอายครีมมาใช้เพราะว่า เห็นคุณแม่  จะ60แล้ว  แต่ใต้ตานี่อย่างกับเด็กๆ ตีนกาก็ไม่มี  หน้าขาวใส

เลยจิ๊กมาใช้  สุดๆเลยค่ะ ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

***  บอดี้โลชั่น G&H กลีเซอรีน แอนด์ ฮันนี่  ก็ดีค่ะ ต้องใช้คู่กับครีมอาบน้ำ 

ผิวเนียนมากๆๆๆๆ  ตอนแรกแพ้สบู่ค่ะ  พอได้ใช้ตัวรี้แล้วผอวเนียนเลย

อิอิ  แต่ไม่ทำให้ขาวขึ้นน่ะ  ทำให้ผิวนุ่มเนียน  แต่ไม่ขาว  ฝรั่งเค้าไม่เน้นขาวกันจ้า
เข็ดอะค่ะ........ใช้ออาทิสตี้ หน้าแหกไป 2ปี
แบบรักษาไงก็ไม่หาย กว่าเทวดาจะโปรด ฉันต้องทนถึง 2 ปี
อัลลาโน่เลยค่ะ  ยาสามัญประจำบ้าน 5555+

อาทิสตี้จากคำบอกเล่า เฉพาะ  บางคน เค้าก็ใช้ดี

แต่ส่วนตัวชอบ..อยุ่อย่างเดียวค่ะ น้ำมันใส่ผม พวกเซตเกี่ยวกับผมอะ จะหอมมาก เราชอบกลิ่นมันนะ  แต่ถ้าถามว่าแตกต่างกับยี่ห้ออื่นมั้ย  ก็เฉยๆค่ะ แต่ที่แน่ๆ แพงกว่าเห็นๆ ใส่ผมเค้าขวดนึง ซื้อ พวกที่ใช้ในร้านทำผมได้สองขวด  แล้วก็มีโปรตีน ก็ถ้าทานแทนข้าวเย็นซักอาทิตย์น้ำหนักลง ไม่กินก็ กลับมาเหมือนเดิม แหะๆๆ สรุป ช่วยอะไรเจ้าของกระทู้ได้บ้างป่าวหว่า

ส่วนเครื่องสำอางค์ ไม่แนะนำอะค่ะ คิดว่าถ้าจะซื้อไปซื้อพวกแบรนด์ตามห้างดีกว่าน๊า

eye cream ที่พูดถึงกันนี้ ชื่อเต็มๆว่าอะไรอ่ะคะ อยากลองมั่งอ่ะ

เราว่าพวกของใช้ก็โอเคนะ ได้ใช้ประโยชน์ด้วย
ที่ดังๆก้อ ผงซักฟอก ยาสีฟัน น้ำยาขจัดคราบเอนกประสงค์อ่ะค่ะ เราใช้อยู่นะ ก็คิดว่ามันเวิร์คอ่ะ (แต่แอบแพง)

โปรตีนค่ะ

ลดน้ำหนักต้องนี้เลยค่ะ โพสิทริม มีหลายรส ค่ะ ของแอมเว ที่ว่าดี เพราะใช้กับตัวเองค่ะ ใช้เพียง 4 กล่องค่ะ ลดจาก 68 กิโลกรัม เหลือ 55 กิโลกรัมค่ะ เพื่อนเขาแนะนำค่ะ เพราะน้ำหนักหลังคลอดนี้เหลือเยอะมากเลย ลดตั้ง ปีกว่าก็ไม่ยอมลง อดอาหารแล้วก็กินยา ลงแล้วก็เพิ่ม เหมือนเพิ่มมากกว่าเก่านะตอนที่กินนะ เดือน พฤศจิกายน 2551 เห็นผลทันตาค่ะ น้องสาวยังจำไม่ได้เลย เขากลับมารับปริญญาในเดือนนี้ เรายังอ้วนอยู่ แล้วเขากับไปทำงานที่กรุงเทพ กลับมาอีกปีใหม่ เห็นข้างหลังเรายังจำไม่ได้เลย ก็ภายในเดือนเดียวนี้ค่ะ ภูมิใจค่ะ ผิวก็สวยขึ้น ไม่ใช่ขายของนะ บอกต่อถ้าใครพอมีกำลังซื้อค่ะ เสียอย่างเดียวของเขาแพง แต่ก็คุ้มค่ะ ตอนนี้ กินปกติ ก็ไม่เห็นน้ำหนักขึ้นนะ เลิกกินโพสิทริม แล้ว เพราะลดได้แค่นี้ก็พอใจแล้ว สวยแล้ว การโยโยเอฟเฟ็ค ยังไม่เห็นมี แต่คนที่ขายบอกว่า ถ้ากิน 4 กล่องจะไม่โยโย และต้องกินให้เหมือนกับเขาแนะนำนะ
 ขออภัยด้วยคับ การรับคืนสินค้าของอมเวย์ ไม่จำกัดเวลา แต่ต้องไม่เกินครึ่หนึ่งของสินคัานะ ^^
 เขาไปดูใน youtube ได้นะคับ "แอมเวย์ครอบครัวเดียวกัน ตอน คืนสินค้า"

ขอโทดที่ขอมูลพลาดคับ แหะๆ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น