ยาคุม - สูตรผิวสวย - หน้าไม่มัน - กันเป็นสิว

ใครเคยเห็นยาคุมตัวใหม่ที่ขายตามร้านขายยา มั่งค่ะ เป็นยาคุมสูตรโฮโมน พิเศษ อะไรนี่แหละ ที่แผงละ 400 บาท อะค่ะ อยากรู้ว่า ถ้ากินยาคุม ชนิดนี้ จะทำให้หน้าใสจริงป่าวค่ะ คืออยากกินรักษาสิว กะ หน้ามัน อะค่ะ เห็นคนขายบอกว่าดีค่ะ ใครเคยกินมั่งค่ะ  ช่วยตอบหน่อยค่ะ  กำลังตัดสินใจจะซื้อกินค่ะ ไปหาหมอที่ก็หลายพัน รบกวนด้วยนะค้า  (ตอนนี้หน้าเป็นสิวมากเลย บริเวณคาง แล้วก็เป็นสิวซ้ำกันที่เดิมด้วย)
สวัสดีปีใหม่
มีความสุขทุกคนเลยค่ะ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เราผิวผสม ชอบเป็นสิวบริเวณคาง
สวัสดีปีใหม่ค่าา
เราก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน

แล้วไปหาหมอก็ให้กินไดแอน
ก็รู้สึกว่าหน้าดีขึ้นเยอะเลยนะ

แต่เราไม่เคยกินอันที่ จขกท.บอกอ่ะ
รู้สึกว่าจะยี่ห้อ ออลจัง ใช่ไหม่คะเราก้อยากลองเหมือนกัน แต่เบื่อกินจังงง
มีของ ยัสมินคะ ราคาอยู่ที่ 320-340 บาท แล้วแต่ร้านค้า

แต่กว่าจะหน้าเนียน ก็ประมาณเดือนนึงได้นะคะ ถึงจะเห็นผลชัดๆ

ทานไปเรื่อยๆ นี่หน้าอย่างใสกิ๊ง - -*

ส่วนไดแอน ผลข้างเคียงจะเยอะ เช่น ปวดหัว นอนไม่หลับ

และที่สำคัญ ทำให้บวมขึ้นด้วยคะ

แต่ยัสมิน ไม่มี อาการปวดหัวคะ กินแบบ ชิวๆมักมาย

**ปล.** อันนี้เป็นประสบการณ์ ที่กินเองนะคะ ไม่ทราบว่า

คนอื่นจะได้ผลเหมือนกันรึเปล่า ^^
แต่ล่ะยี่ห้อ ขึ้นอยู่กับแต่ล่ะคน ด้วยน่ะค่ะ  อันนี้คิดเอง
กินยี่ห้อ ยาสมินจ้า คุณหมอแนะนำให้
มี 2 ยี่ห้อจ้า คือ ยาสมิน กับออยเลส (กล่องเขียว)
ราคาพอๆกันนะเรากินมาได้ 4-5 เดือนแล้ว
ดีจ้าไม่มีสิว หน้ามันน้อยลง
และไม่อ้วนนะจ๊ะ เคยกินก่อนหน้านี้ยี่ห้อไดแอน อ้วนขึ้น4 กิโลเลย และมีผลข้างเคียงกับเราอ่ะ คือ อ้วก และปวดหัวเลยเลิกนะจ๊ะ

จ้า ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ  จะลองกินดู ขอบคุณมากค่ะ

เคยกิน yasmin ค่ะ แผงแรกกินแล้วอ้วกมาหเลย พอแผงที่2เริ่งปรับฮอร์โมนได้ ก็ไม่อ้วกแล้ว แถมหน้าใสขึ้นด้วย แอบอึ๋มขึ้นเล็กน้อย (แต่พอหยุดกินก็ไม่อึ๋มแล้วค่ะ)

กินยัสมินคะ เป็นสิวมา5ปี รักษาหลายวิธี ใช้ผลิตภัณทุกอย่างที่ป้องกันสิวแต่ก้อไม่ได้ผลเลย โดยส่วนตัวคิดว่าเป็นคนที่น่าจะแพ้ผลิตภัณอะไรมากนะคะ แต่สิวมันก้อขึ้นมาเรื่อย เราเป็นสิวแบบว่าพอเม็ดแรกยังไม่หายเม็ดที่สอง ที่สาม ก้อค่อยๆตามมา จะเป็นสิวทุกอาทิตย์เลย อาทิตย์ละ 3-4เม็ดได้ เป็นแบบนี้มาหายปี เสียดายหน้ามาก ใช้ยารักษาสิวก้อไม่หาย เลยมาลองคิดทบทวนว่าน่าจะเกิดจากฮอนโมน์แน่ๆ เพราะเราขนเยอะ ตอนนี้กินมาได้สองเดือนแล้วไม่มีสิวอีกเลย เย้ๆๆๆๆๆ ดีใจมากๆๆๆๆ
ยาคุมสมินกับออลจัง
-ดีต่างยังงัยค่ะ
-มันต่างกันอย่างไร
-มันมีผลกระทบต่างกันอย่างไร
-อันไหนมันได้ผลกว่ากัน
ช่วยตอบทีนะค่ะขอบคุณมากกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยค่ะ
มันมีผลต่อส่วนสูงรึเปล่า เพราะเรากำลังออกกำลังกายลดนำหนักและก็กินนมเพิ่มความสูงไปด้วย(นมจืด) แต่เราก็เป็นสิวด้วยประเภทที่ว่าเยอะมากๆ เราคิดอยู่ว่าจะทำยังไง ถ้ามีผลคงต้องบ๊าย บาย
อยากทานยาคุมที่กินแล้วหน้าใส
ไม่มีสืว
ตอนเดือน ธ.ค. ไดทานยาแล้ว 1 เดือน
พอหลัง ๆ สิวก็ค่อยๆหาย
ดีใจมาก
เพื่อนพูดว่าน่าดีขนนะ
จากนั้นมาผิวหน้าก็เริ่มหาย
หน้าก็ใสขึ้น ..................
นู๋อยากให้พวกพี่ ที่ทานยา มาอธิบาย การทาน ค่ะ 0856771070 0809294981 ค่ะ
นู๋ อยากทาน รักษา ฮอร์โมนแต่ไม่ กล้า เพราะ กลัว อ้วน มากเลยค่ะ ปกติก็ค่อนข้าง อวบๆๆๆ อยู่แล้ว ค่ะ พี่ มียี่ห้อยา ดีๆ ที่ทานแล้วไม่บว ช่วย กรุณา บอก นู๋ ด้วย นะค่ะ ยิงมาค่ะ ยินดีโทกลับ ค่ะ 0856771070--0809294981
อยากทราบว่ามียาคุมตัวไหนที่ท่านแล้วไม่อ้วน
m.ai.onmanee@hotmail.com
เพื่อนกินอยู่นะหน้าใสมากสิวก็หายแทบนมใหญ่ด้วยผิวขาวขึ้นแต่มันแผงล่ะ ร้อยยี่สิบบาทเองนะยี่ห้อไรไม่รู้สิแต่ไปซื้อที่ร้านยานะเภสัชกรเขาก็จะแนะนำให้เราเองล่ะเราก็ว่าจะลองกินดูมั้ง
กินไดเอน 35 เป็นสิวประมาณ 1 เดือนก้อหน้าใส แถมไม่มันด้วย ส่วนอ้วนไม่อ้วนเลย
ถามรัยหน่อยดิค่ะ

กินยาคุม ช่วยให้ไม่ได้ท้องจิงหรอ

เเล้วถ้าท้องหละ จะทำยังงัย

เเลจะเอาออกยังงัย
มีเรื่องอยากรู้จัง
คือว่าพี่แถวบ้านเค้ากิน ยัสมิน แล้วขาวใสมากเลย
ก็ลองเปลี่ยนกินบ้าง มากินแผงแรก สิวขึ้นเป็นสิวแบบว่าไม่มีหัวอะ
พอหยุดกินไป 6-7 วัน สิวยุบหน้าดีขี้น
พอมากินแผงที่สอง กลับมาเป็นสิบที่ไม่มีหัวอีกแล้วอะ

เราจะทำงัยดีน๊า บ้างคนบอกว่ากำลังปรับฮอร์โมน เพื่อดันสิวออก บางคนบอกว่าแพ้ยา งงไปหมดแล้ว ไม่รู้จะทำงัยดี
คัยรู้บ้างบอกหน่อย
ขอบคุณคะที่แนะนำ เรากินไดแอน แล้วอ้วนนมโต แต่ไม่เป็นสิวนะกินต่อกันประมาณ 6 เดือน ดีอยู่ เสียอย่างเดียวมันทำให้อ้วน
ไดแอนนมา5เดือนแล้วคะ น้ำหนักขึ้น2โล ดูมีน้ำมีนวล ผิวดีมากเลย้พราะเป็นฮอร์โมนผู้หญิงล้วนๆ กระเทยชอบกิน หน้าใสมาก เวียอย่างเดียวอ้วนนนอ่ะ
ออลจัง กับ ออยเลซ น่าจะเป็นยี่ห้อเดียวกันนะ
กินแล้วไม่อ้วน หน้าก็ใสดีเหมือนกัน ไม่มันด้วย
แล้วก็คุมสิวด้วยนะ
เราเคยเป้นนสิวนะมาหายกับยาสมินเหมือนกันแต่กินได้ 2 ปี เกิดผลข้างเคียงเวลาเราอ้าปากจะเจ้บจี๊ด ๆที่ขมับขวา แล้วเป็นอยู่หลายครั้งเป็น ๆ หาย ๆ พอหยุดกินได้ 2 เดือนอาการก็หายไม่เป็นเจ๊บจี๊ด ๆที่ขมับแล้วแต่สิวกลับมา ทำไงดี
ตอนนี้กินยา เมอซิลอนอยู่ กินได้ประมาณอาทิตย์หนึ่งแล้วค่ะรู้สึกอ้วนขึ้นและอ้วยรวดเร็วมากเลยค่ะ ไม่รู้เป็นเพราะตัวยาหรือเปล่านะค่ะ รู้สึกอยากกิน อยู่ตลอดเวลา เจ็บหน้าอกด้วยอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again