อยากอ้วนใครมีวิธีเพิ่มนำหนักบ้างค่ะ

ตอนนี้ผอมมากเลยค่ะ มีแต่คนทักกลุ้มใจมากหนักแค่ 43เอง ใครมีวิตามินเสริมอะไรบ้างค่ะ แล้วถ้ากินอิฟนิ่งจะช่วยได้ไม๊อยากเพิ่มสัก4โล ผอมจนหน้าอกนี่เล็กมากเลยค่ะ นี่ขนาดเรามีลูกแล้วนะลูกอายุ 11เดือนแล้ว มีลูกแล้วยังผอม กินแล้วก็ไม่อ้วน มีช่วงนี้เบื่ออาหารด้วยยิ่งไปกันใหญ่ แค่อยากใส่เสื้อผ้าแล้วสวยมีนำมีนวลไม่งั้นแห้งมาก

เจอเพื่อนครั้งก่อนเพื่อนเก่าทักว่าผอม  เราเลยซีด หลังจากนั้นใช้มาตรการไม่หิวก็กิน แบบยัดๆๆเลยค่ะ แบบว่ากินจนจุกจะอ๊วกเลยก็มี ทรมานเหมือนกาน โดยเฉพาะตอนกลางคืนจะกินเป็นพิเศษ บางครั้งกินอาหารรอบมิดไนท์ก็มี กลายเป็นกินอาหารสี่มื้อต่อวัน แต่ตอนเช้ตื่นมาจะไม่ค่อยหิว เพราะกลางคืนกินไปแล้วก็จะไม่ค่อยเจริญอาหารนักช่วงเช้า จามาติดเทอโบตอนช่วงเย็นๆค่ะ เหอๆ หรือก็มาม่ากินทุกคืนรับรองเพระเคยอ้วนมากๆมาแล้ว ประมาณ56 ค่ะ จาก 45

แต่ตอนนี้น้ำหนักเพิ่มขึ้นสองโล ใช้เวลาเดือนเดียวดีใจมั่กๆ แต่ต้องกินแบบนี้คงที่ไปนะคะ ถ้าชอบน้ำหนักประมาณไหนก็กินทุกวันแบบนั้นสม่ำเสมอ ถ้ารู้สึกว่าตัวเองกินน้อยลง แบบไม่หิวเบื่ออาหารก็เเนะนำลองไปชั่งน้ำหนักดู

เราว่านะผอมทำง่ายกว่าอ้วนอีก

ยังไงก็ลองดูนะคะ สู้ๆ

เราก้อเคยอยากอ้วนอ่ะ แต่ก่อน...น้ำหนัก 43 เพื่อนๆทักทุกคนว่าแก ผอมไปป่าววว...แบบเสียเซลฟ์ ใครทักว่าผอม มีงอน55++ ปกติแล้วเราเป็นคนทานเยอะ แต่ไม่ทานจุกจิกอ่ะ ชอบทานข้าวมากกว่ากับด้วยแบบข้าวสองจานทุกทีเลยอ่ะ
จนตอนที่มีแฟนใหม่ มีความสุขมากๆ กินเยอะ  แต่ได้กินครบทุกมื้อมากขึ้น กินแบบมีความสุข
ตอนคบกะแฟนใหม่ๆ กิน ขนมปังทานมข้นหวานตอนเช้าทุกวัน วันละ 4 แผ่น ได้ผลเลยค่ะ น้ำหนักพุ่งพรวดเดียว เกือบ48 โล.... แรกๆก้อดีใจนะ เพื่อนทักว่าดูมีน้ำมีนวลขึ้น ตอนนี้ชักไม่แน่ใจ มันลงไปอยู่ที่ต้นขา กะต้นแขน...-*-จนใส่กางเกงยีนตัวเดิมไม่ได้เลยอ่ะ
นี่หยุดกินขนมปังทานมมานานแล้วนะ ยังไม่ลดเลย (แต่ยังกินเยอะปกติ) ตอนนี้น้ำหนักคงที่อยู่ที่ 47 โล
เริ่มรู้สึกว่าอยากตัวเล็กกว่านี้ก้อดี..เฮ้อ คนเราอ่ะเนอะ ผอมก้อบ่น อ้วนก้อบ่น 55++
เรา นน ขึ้น 6 กก ใน 4 เดือน เพราะกินจุกจิก แล้วก็กินเยอะมาก แล้วก็ขึ้นมาเรื่อยๆ
ตอนแรก นน ก็ 43-44 ตอนนี้ 51 แบบลดไม่ลงแล้ว เซ็งเลยค่ะ เพราะกินไม่ยอมหยุด
กินแต่ขนมปังทานมข้นเยอะๆ กินแครกเกอร์ราดนมข้นเยอะๆ ชอบนมข้นมากๆ กินแต่นมข้น ก่อนไปเรียนก็ขนมปังราดนมข้น ก่อนนอนก็กินแครกเกอร์ราดนมข้น นิดหน่อยก็ต้องกิน แล้วว่างๆ ก็ต้องกินชอคโกแลตทุกวัน จุกจิกๆ ทั้งวัน แล้วก็กินข้าวมื้อเย็น 2 จาน (กินเท่ากับเพื่อนผู้ชายเลย)
ทำอย่างนั้นอยู่ 4 เดือน นน ขึ้นมา 6 กก รู้ตัวอีกทีก็หน้าบาน กางเกงฟิตเปรี๊ยะ เพราะปกติใส่แต่ขาสั้น เลยไม่รู้ จนตอนนี้ก็ขึ้นมาเป็น 51 กก ลดไม่ลงด้วยค่ะ พยายามไม่เน้นแป้ง ก็ยังไม่ลงเลย เซ็งมากๆ เมื่อก่อนกินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน นน 43-44 มาเกือบ 8 ปี พออ้วนปุ๊บมันพรวดๆ เลย
อ้วนได้ แต่พยายามควบคุมนะคะ อย่าคิดว่าผอมแล้วอ้วนขึ้นไม่เป็นไร ไม่งั้นจะเศร้าค่ะ
ออกกำลังกายด้วยนะคะ จะได้เฟิร์ม
เราทาน พวกวิตามินเพิ่มน้ำหนักค่ะ เราซื้อร้านตามอินเตอร์เน็ทค่ะ ตอนแรกเราก็กลัวเพราะอาจอันตราย แต่ตอนนั้นอยู่ในช่วงหน้ามืดเพราะเราอยากอ้วนมากๆค่ะ เลยซื้อมาทาน ก็ซื้ออยู่หลายร้านนะ แต่มันก็ไม่ค่อยอ้วนค่ะ ตอนนี้กำลังลองร้านใหม่อยู่ทานไปได้เดือนกว่าแล้ว น้ำหนักเพิ่มมา ตั้ง5กิโลกรัมแหน่ะ ออกทางแขน ขา ช่วงหน้าอกก็ออกค่ะ เหมือนหน้าอกใหญ่ขึ้น ช่วงเอวด้วย เราดีใจมากๆ แต่เราเป็นคนผอมมากๆ ค่ะ กะว่าอยากเพิ่มสัก 8กิโลอ่ะค่ะ ได้ผลยังไงจะมาบอกนะคะ เราsearchในgoogleคำว่า วิตามินเพิ่มน้ำหนักอ่ะค่ะ เห็นเจ้าของร้านเป็นผู้หญิงเหมือนกัน เห็นราคาเค้าokดี เดือนละ 450ค่ะ คุณภาพใช้ได้ ทานแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ลองหาไปเรื่อยๆนะคะ ลองศึกษาดู

ไม่คิดเลยนะเนี่ย ว่าจะมีสาวๆที่เจอปัญหาเดียวกัน คือผอมมากเกินไป คนผอมก็เครียดน้า ไม่แพ้คนอ้วยเลย เนอะ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้อ้วนเร็วๆนะคะ

ขออภัยภาษาไทยบกพร่องจ้า แก้แล้วน้า
ถ้า ทานเยอะแล้ว นน. ไม่เพิ่ม เราว่า พบแพทย์กันไว้ดีกว่านะค่ะ เผื่อจะมีอะไรผิดปกติหนะค่ะ

ป้องกันไว้ก่อนเ เนาะ เนาะ เนาะ เนาะ ^^
เหมือนกันเลยยย จริงๆเราเป็นคนโครงเล็ก กระดูกเล็กอยู่แล้ว

แต่อยากอ้วนกว่านี้ (ตอนนี้ 43 กก. สูง 158 ซม.)

คุณพ่อเพิ่งให้วิตามินมาทานเยอะมากๆๆๆ แบบว่าถึงไม่ได้อยากอ้วนก็ควรทานอยู่แล้วน่ะค่ะ

อ่านบทความอันนึง หมอบอกว่าถ้าเราเป็นคนกระเพาะเล็ก ให้ทานบ่อยๆนะคะ

ซัก 5-6 ครั้งต่อวัน จะได้ไม่ต้องยัดอาหารเข้าไปเยอะๆในสามมื้อ

แล้วก็ให้พยายามไม่ดื่มน้ำเยอะระหว่างทานอาหาร เพราะจะทำให้้ท้องอิ่มแล้วทานได้น้อยค่ะ

กินจุกจิกเยอะๆนะคะ ก่อนนอนก็หากินไปเลย อะไรก็ได้

ที่สำคัญก็คือสังเกตุวิธืการทานอาหารของเราด้วย ควรจะทานให้ครบทั้ง 5 หมู่

เบื่ออาหาร มันมีวิตามินหรือสมุนไพรที่ทำให้เราอยากอาหาร ทานได้เยอะขึ้นนะคะ ลองศึกษาดู
อยากอ้วนเหมือนกันช่วยบอกหน่อยสิเคียดมากเลย
ตอนนี้อยากอ้วนมากๆๆๆๆๆๆๆ...ม.3แระแต่นำหนักนิดเดียวเองอ้ะ
วิตามินเพิ่มน้ำหนักอ่ะ มันมีชื่อว่าไรอ่ะ

ชื่อวิตามินเพิ่มน้ำหนักเลยหรอ
เเล้วพวกร้านขายยาทั่วไปจะมีขายป่าว
เราเป็นคนที่ผอมมากเลยเราน้ำหนักแค่32กิโลแต่ตอนนี้เราอายุ18แล้ว
เค้าว่ากันว่าคนเราจะหยุดการเจริญเติบโตตอนอายุประมานนี้
อยากอ้วนจัง (เราเป็นคนที่กินข้าวไรได้อ่ะและกินจุกจิกด้วย)
ตอนนี้อยากอ้วนมักๆเรยอ่ะ
เรากินเท่าไหร่ก้อม่ายอ้วนสักที ตอนนี้น้ำหนัก 40 กินเ่ทาไหร่ก้อ 40เท่าเดิม
เรากินทุกอย่างมี่ขวางหน้าเรยนะ
เราเรยคิดว่าเราอ้วนอยากอ่ะ
คัยมีวิธีช่วยบอกเราหน่อยน้าา
เราอายุ14ปีอ่ะ ขึ้นม.3 แล้ว สูง151 หนัก 34 เองอ่า ผอมเว่อๆ ๆๆ ๆ

อยากอ้วนนๆ ๆ ๆ กรี๊ดดด ทัมงัยยยยย TTVTT
คนเปนโรคหัวใจตั้งแต่เด็ก แต่หายแล้ว จะมีโอกาสอ้วนกะคนอื่นบ้างมั้ยเอ่ย
เราผอมมากนำหนักของเราแค่ 39 เอง นำหนักเราเพิ่มมากสุดก็แค่ 41 เองไม่เคยมากกว่านั้นเลย เราไปไหนมีแต่คนทักเราว่า เป็นโรคหรือเปล่าเราเกียจมากที่คนมาทักเราแบบนี้เราเลยอยากเพิ่มนำหนักตัวมากเพื่อนๆ พอจะมีวิธีไหมช่วยบอกเราหน่อยนะ
อิอิ

มีเคล็ดลับมาบอกจร้า คือเราก้อผอมมากเหมือนกัลนะ ตอนนี้ก้อยังไม่อ้วน แต่ก้อมีวิธีที่ดีละ

มันดีขึ้นเรื่อยๆอ่ะ

1. คือแบบพวกเราต้องกินเยอะๆก้อจิง แต่ก็ต้องไม่ให้มีไขมันมากไป ไม่งั้นมันจาบอมที่หน้ากะพุง

2. ห้ามออกกำลังกายแบบวิ่ง หรือแอโรบิค ให้ออกแบบยกเวตยกดัมเบลแทน และต้องออกกำลังการให้พอดีกะเรา คือต้องไม่ให้ถึงกะเบรินไขมันออก แต่ให้ออกที่ระดับขยายกล้ามเนื้อเท่านั้น

3. ตัวเล็กๆอย่างพวกเราอ่ะได้เปรียบจะตาย แค่เพิ่มบางส่วนให้ไม่ดูแห้งก้อสวยงามแล้ว

ลองทำดูนะคะ พอดีได้เทรนเนอร์ดี เค้าแนะนำดีมากๆเลย ตอนแรกคิดว่าคนผอมคงออกกำลังกายไม่ได้ แต่ที่จิง ควรออกอย่างแรง
หรือถ้าอยากได้คำแนะนำโดยตรงเฉพาะตัวก็ไปถามหา เทรนเนอร์บอมเบย์ ที่เอสพลานาดดูก็ได้ค่ะ จากใจจิงเลย
เราก็เป็นคนผอมเหมือนกัน
แต่ออกเคยเล่นกีฬา มีความรู้สึกว่าร่างกายแข็งแรงและอ้วนขึ้น
แต่เด๋วนี้ไม่ได้เล่นก็ข้อจำกัดทางเวลานั้นแหละค่ะ
ก็เลยรู้สึกว่าตัวเองผอมลงคงไม่ได้คิดไปเองเพราะใครๆก็ทักแบบนั้น
อยากเพิ่มน้ำหนักมากเลย
กินๆๆนอนๆๆก็ยังไม่อ้วนเลย
แย่จังค่ะ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้คนที่อยากอ้วนทุกๆๆคนนะค่ะ
ผมอยากอ้วนอีกหน่อยอะครับทำงัยดีตอนนี้ผอมและผอมมาแต่เด็กแล้วคือผมเคยเป็นโรคแผลในกระเพาะมาตอนอายุ 15 ปัจจุบันอายุ 33 แล้วกินยังงัยไม่อ้วยซะทีแต่ร่างกายแข็งแรงเป็นนักกีฬาฟุ๊ตบอลด้วย ทำงัยดีครับตอนนี้ สูง 172 หนัก 52 กก. เองผอมมาก แนะนำทีครับ
เราก็ผอมเหมือนกัน แต่ก่อนเราอายุ 16 17 หนัก 45อยู่เลย แต่พอจะย่างเข้า19มันกลับเริ่มผอมลงเรื่อย เราก็ทำทุกวิถีทางแล้วนะแต่มันไม่อ้วนขึ้นเลย
ตอนนี้เราหนัก37 สูง161 ผอมมากๆๆเลยอะ ใครมีวิธีแนะนำหน่อยดิ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again