ขออวดรอยสักใหม่ค่ะ สาว ๆ คนไหนมีรอยสักบ้างค่ะ มาอวดกันหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ สาว ๆ จีบันทุกท่าน

แจนหายไปนาน ได้แต่ด้อม ๆ มอง ๆ และตอบกระทู้สาว ๆ
ยังอยู่อเมริกาอยู่เลยค่ะ กลับสิ้นเดือน ใกล้แระ ๆ คิดถึงบ้านมาก ๆ อะ อยากกินส้มตำ...

วันนี้จะขอมาอวดลายสักที่เพิ่งสักได้ไม่นานนะคะ ทำที่เมกานี่แหละค่ะ พอดีคุณพ่อของสามี มีร้านสักที่นี่ เลยได้สักฟรีด้วย
จริง ๆ แล้วลายนี้ไม่ใช่อันแรกนะคะ แจนเคยสักคิ้วถาวรมาก่อน เมื่อ 3 ปีกว่า ชอบมาก ๆ เลย

เรามาดูรูปลายสักกันเลย

รูปนี้เป็นกินรีค่ะ สวยสง่างามมาก ๆ เลย พอดีกินรีมีความหมายกับแจน แล้วไปเจอรูปนี้เข้า รักเลยค่ะ
ต้องขออณุญาติเจ้าของภาพด้วยนะคะ
อ. จักรพันธ์ โปษยกฤต
ศิลปินแห่งชาติสาขาทัศนศิลป์ (จิตรกรรม) พุทธศักราช ๒๕๔๓
ทำการสเกตช์ภาพใหม่ให้เป็นลายสักแล้วค่ะ
สักบริเวณ ต้นขาขวา ด้านข้างค่ะ เป็นที่ ๆ มองไม่เห็น ไว้อวดตอนใส่บิกินี่ไปทะเลค่ะ เซ็กซี่ไม่เบา

ขั้นตอนง่าย ๆ ก็เริ่มจาก
ช่างทำความสะอาดผิวหนัง และ โกนขน บริเวณที่จะสัก
ลอกลายลงบนผิวหนัง
ทำใจก่อนค๊า.....
และทำการสักทับลายที่ลอกได้เลย
ลายนี้สูงประมาณ 10 นิ้ว ค่ะ เวลาในการสักลายนี้ ก็ประมาณ 1 ชั่วโมงครึ่ง
ตอนสักก็รู้สึกเจ็บแปล๊บ ๆ เหมือนแมวข่วนอะค่ะ เหลือบไปมอง มีเลือดซิบ ๆ ด้วย เจ็บนิด ๆ ทนได้ค่ะ
สักเสร็จแล้ว ช่างจะเช็ดด้วยแอลกอฮอล์ และทาออยเม้นท์ให้เป็นการเคลือบสมานผิว
หลังจากนั้นเราต้องดูแลรอยสักโดยการทาออยเม้นท์ หรือ วาสลีน เป็นเวลา 2 สัปดาห์ จะมีอาการคัน และ ลอกบ้างค่ะ แล้วแต่ผิวหนังแต่ละคน

สำหรับผู้ที่คิดจะไปสักนะคะ ขอแนะนำเล็กน้อยค่ะ
รอยสักจะอยู่กับคุณไปตลอดชีวิต ควรคิดให้ดีก่อนที่จะสักนะคะ
จริงอยู่ที่รอยสักลบออกได้จริงโดยการสักทับ แต่ก็จะทิ้งรอยแผลเป็นไว้ เพราะฉะนั้นควรแน่ใจว่าชอบจริง ๆ และ ควรเลือกลาย หรือ ข้อความ ที่มีความหมายกับคุณ
ไม่แนะนำให้สักบริเวณที่มองเห็นชัดเลยค่ะ เช่น ต้นคอ หน้าอก ข้อมือ นิ้วมือ เพราะจะเป็นอุปสรรค์ในการเข้าทำงาน และ อื่น ๆ และ อีกข้อค่ะ ควรแน่ใจก่อนว่ากล้าพอ และทนเจ็บได้ เพราะมีหลายต่อหลายคน ที่หยุดระหว่างสัก เพราะทนเจ็บไม่ได้ ลายสักเลยการเป็นลายเส้นยืกยือ

*ส่วนตัวแจนเอง คิดว่า ลายสัก ก็เป็นศิลปะอย่างหนึ่ง เป็นความสวยงาม บนผิวหนังร่างกาย แต่ต้องแลกด้วยความเจ็บเล็ก ๆ น้อย ๆ*

ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ไม่ได้แนะนำ หรือ สนับสนุนให้สักนะคะ แล้วแต่บุคคลค่ะ เพียงแต่จะมาบอกเล่าประสบการณ์

สาว ๆ คนไหน มีลายสัก เอาภาพสวย ๆ และประสบการณ์การสักมาแชร์กันนะคะ...

ขอบคุณมากค่ะที่เข้าชม และ ขอบคุณสำหรับทุก ๆ comment ล่วงหน้าเลยค่ะ

เดี๋ยวกระทู้หน้าจะมาเปิดถุง shopping ที่ USA กันนะจ๊ะสาว ๆ Take care ค่ะทุกคน

มาแต่เช้าเลยนะค่ะ

รอยสักสวยจังแต่กลัวเข็มง่า

สวยจังเลย

อยากสักบ้าง

แต่กลัวเจ็บบ

มีรอยสักเหมือนกันค่ะสักมาตั้งแต่ตอนอยู่ญี่ปุ่นนะแต่เมืองไทยยอมรับบ้างไม่ยอมรับบ้างแต่แพรวาก้อไม่แซดค่ะเพราะคิดดีก่อนสักแล้วชอบด้วยคน

http://nongpraewcassanovee.hi5.com
http://nongpraewcassanovee.multiply.com

กินรีสวยนะครับ ไม่ค่อยเห็นใครสักลายนี้เท่าไหร่ ยิ่งเจิดจรัสข้าง bikini สีสดๆ คงเท่ห์น่าดู

แต่ชอบตรงคำแนะนำและคำเตือนอ่ะนะครับ

ดูครบถ้วนและรับผิดชอบต่อเด็กและเยาวชนดี
ลายสวยจังค่ะคุณแจน สมัยเรียนชอบลายเส้นแบบนี้มากเลย
ขอชมด้วยอีกเสียงงง  ลายสวยมากเลยค่ะ

จขกท ใจเด็ดมากเลยคะ
แล้วก้รอยสักสวยดีคะ

ลายสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ลายสวยมากๆเลยค่ะ
ชอบตรงคำแนะนำเหมือนกันค่ะ

ลายสวยค่ะ

แต่ไม่กล้าสัก กลัวเจ็บค่ะ อิอิ
ป้าจีนก็มีสักสีกะเค้าเหมือนกันจ้า ชอบๆๆๆ
สักตรงต้นขา เซ็กซี่มั่กมัก

ปล.ลายสักป้าจีนก็แจ่มแมว เคยเห็นในบล๊อค
ส่วนตัวคงไม่กล้าสัก กลัวเจ็บ

แต่ลายกินรีสวยมากคะ ดูแตกต่างดีคะ

ชอบคะ

ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นมาก ๆ เลยค๊า

ป้าจีนก็มีลายสักเหมือนกันหรอค๊า มีรูปมั้ยจ๊า เดี๋ยวต้องเข้าไปดูบ้าง

ลายสวยดีค่ะ แต่น่าจะเจ็บน่าดูเลยเนอะ
 ลายสวยค่ะ คอนเฟิร์ม
กำลังงคิดไปสักเลยค่ะจะสักลาย กราฟฟิค นิดดหน่อย อิอิ

แต่ไม่รู้จะสักที่ไหน ดี ไม่รุ้ เลยค่ะ ที่สะอาด ราคา น่าคบ

ใครรุ้ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

เคยเห็นเพื่อนผู้ชายสัก อารมณ์ประมาณนี้อะค่ะ สวยมาก ๆ เต็มหลังเลย
ตอนไปเมกา มีแต่ฝรั่งที่พักที่เดียวกัน มาขอถ่ายรูป คือเป็นลายไทย ๆ ผู้หญิง แต่สวยมาก ก ก

เพื่อนเป็นคนไทย สักแถว ๆ ที่ไหนไม่รุ อ. ไรของเค้าที่ดัง ๆ ที่กรุงเทพฯ อะค่ะ

ของจขกท. ก็ลายสวยเนอะ

ลายนี้สวยมากเลยคุณแจน

ลายสวยดีค่ะ ไทยๆ

เราก็สักเหมือนกัน  ส่วนตัวเราว่าไม่เจ็บเลยค่ะ
ลายสวยจังเลย อยากเห็นตอนใส่ bikini show จัง

ลายสวยค่ะ อาร์ตดีจัง

ลายสวยมากเลยค่ะ

รอชมของที่ชอปงวดหน้านะค๊า
ส่วนตัวชอบรอยสัก แต่ไม่สักเอง ชอบดูคนอื่น ก๊ากก ยิ่งถ้าใครสักแล้วเส้นอ่อนช้อย มีมิติ น้ำหนักเส้นสวย จะยิ่ง นับถือเลย

ลายสักไทยเนี่ยงามมากๆ นะคะ
อยากสักเหมือนกันค่ะ

ถ้าอ้อสักจริงคงประมาณว่า สักเสริมดวงอ่ะค่ะ

ใจอยากสัก 5 แถวมากๆตอนนี้

สักแบบลวดลายคงไม่กล้าทำ  แหะๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again