ขออวดรอยสักใหม่ค่ะ สาว ๆ คนไหนมีรอยสักบ้างค่ะ มาอวดกันหน่อยค่ะ

0 57

สวัสดีค่ะ สาว ๆ จีบันทุกท่าน

แจนหายไปนาน ได้แต่ด้อม ๆ มอง ๆ และตอบกระทู้สาว ๆ
ยังอยู่อเมริกาอยู่เลยค่ะ กลับสิ้นเดือน ใกล้แระ ๆ คิดถึงบ้านมาก ๆ อะ อยากกินส้มตำ...

วันนี้จะขอมาอวดลายสักที่เพิ่งสักได้ไม่นานนะคะ ทำที่เมกานี่แหละค่ะ พอดีคุณพ่อของสามี มีร้านสักที่นี่ เลยได้สักฟรีด้วย
จริง ๆ แล้วลายนี้ไม่ใช่อันแรกนะคะ แจนเคยสักคิ้วถาวรมาก่อน เมื่อ 3 ปีกว่า ชอบมาก ๆ เลย

เรามาดูรูปลายสักกันเลย

รูปนี้เป็นกินรีค่ะ สวยสง่างามมาก ๆ เลย พอดีกินรีมีความหมายกับแจน แล้วไปเจอรูปนี้เข้า รักเลยค่ะ
ต้องขออณุญาติเจ้าของภาพด้วยนะคะ
อ. จักรพันธ์ โปษยกฤต
ศิลปินแห่งชาติสาขาทัศนศิลป์ (จิตรกรรม) พุทธศักราช ๒๕๔๓
ทำการสเกตช์ภาพใหม่ให้เป็นลายสักแล้วค่ะ
สักบริเวณ ต้นขาขวา ด้านข้างค่ะ เป็นที่ ๆ มองไม่เห็น ไว้อวดตอนใส่บิกินี่ไปทะเลค่ะ เซ็กซี่ไม่เบา

ขั้นตอนง่าย ๆ ก็เริ่มจาก
ช่างทำความสะอาดผิวหนัง และ โกนขน บริเวณที่จะสัก
ลอกลายลงบนผิวหนัง
ทำใจก่อนค๊า.....
และทำการสักทับลายที่ลอกได้เลย
ลายนี้สูงประมาณ 10 นิ้ว ค่ะ เวลาในการสักลายนี้ ก็ประมาณ 1 ชั่วโมงครึ่ง
ตอนสักก็รู้สึกเจ็บแปล๊บ ๆ เหมือนแมวข่วนอะค่ะ เหลือบไปมอง มีเลือดซิบ ๆ ด้วย เจ็บนิด ๆ ทนได้ค่ะ
สักเสร็จแล้ว ช่างจะเช็ดด้วยแอลกอฮอล์ และทาออยเม้นท์ให้เป็นการเคลือบสมานผิว
หลังจากนั้นเราต้องดูแลรอยสักโดยการทาออยเม้นท์ หรือ วาสลีน เป็นเวลา 2 สัปดาห์ จะมีอาการคัน และ ลอกบ้างค่ะ แล้วแต่ผิวหนังแต่ละคน

สำหรับผู้ที่คิดจะไปสักนะคะ ขอแนะนำเล็กน้อยค่ะ
รอยสักจะอยู่กับคุณไปตลอดชีวิต ควรคิดให้ดีก่อนที่จะสักนะคะ
จริงอยู่ที่รอยสักลบออกได้จริงโดยการสักทับ แต่ก็จะทิ้งรอยแผลเป็นไว้ เพราะฉะนั้นควรแน่ใจว่าชอบจริง ๆ และ ควรเลือกลาย หรือ ข้อความ ที่มีความหมายกับคุณ
ไม่แนะนำให้สักบริเวณที่มองเห็นชัดเลยค่ะ เช่น ต้นคอ หน้าอก ข้อมือ นิ้วมือ เพราะจะเป็นอุปสรรค์ในการเข้าทำงาน และ อื่น ๆ และ อีกข้อค่ะ ควรแน่ใจก่อนว่ากล้าพอ และทนเจ็บได้ เพราะมีหลายต่อหลายคน ที่หยุดระหว่างสัก เพราะทนเจ็บไม่ได้ ลายสักเลยการเป็นลายเส้นยืกยือ

*ส่วนตัวแจนเอง คิดว่า ลายสัก ก็เป็นศิลปะอย่างหนึ่ง เป็นความสวยงาม บนผิวหนังร่างกาย แต่ต้องแลกด้วยความเจ็บเล็ก ๆ น้อย ๆ*

ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ไม่ได้แนะนำ หรือ สนับสนุนให้สักนะคะ แล้วแต่บุคคลค่ะ เพียงแต่จะมาบอกเล่าประสบการณ์

สาว ๆ คนไหน มีลายสัก เอาภาพสวย ๆ และประสบการณ์การสักมาแชร์กันนะคะ...

ขอบคุณมากค่ะที่เข้าชม และ ขอบคุณสำหรับทุก ๆ comment ล่วงหน้าเลยค่ะ

เดี๋ยวกระทู้หน้าจะมาเปิดถุง shopping ที่ USA กันนะจ๊ะสาว ๆ Take care ค่ะทุกคน

Jannilicious

Jannilicious

แจนค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ มีอะไรเมลมาคุยกันได้นะคะ
Janny85@gmail.com

FULL PROFILE