แป้งวิ๊ง

แป้งวิ๊งๆ ถ้าเราเอามาผสมกับรองพื้น จะดีไหม คือส่วนตัวรู้สึกว่ามันจะติดทนกว่าทาหลังแต่งหน้าหรือเปล่า ใครเคยลองบอกหน่อยได้ไหมค่ะ
ลองแล้วค่ะ แต่รู้สึกว่า กลายเป็นว่า วิ้งส่วนมากไปติดที่มือแทน

อีกอย่าง พอเราทาแป้ง โปะออกมาแล้ว ก็แทบจะไม่เห็นวิ้งเลยค่ะ

สำหรับเรา ไม่ว่าจะก่อนหรือหลัง ก็ติดทนพอๆกัน

เอาเป็นว่า ถ้าอยากวิ้งน้อย ก้อผสมรองพื้น อยากวิ้งเยอะๆก้อทาหลังแต่งหน้าค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ แล้วพอจะแนะนำยี่ห้อแป้งวิ๊งๆเพิ่มเติมได้ไหมค่ะ
ไม่เคยลองอ่ะค่ะ

แล้วก้อไม่กล้าด้วยยย

กลัววว
สำหรับเรานะ แป้งอัดวิ้งๆยังไม่เคยลองค่ะ แต่ของ op น่าจะดีนะ

ส่วนแป้งฝุ่น เราขอแนะนำ all about face เลยค่ะ มันเป็นของ ห้างโลตัส เองอ่ะ

วิ้งมากๆๆๆๆๆๆ วิ้งชมพูสวย เราชอบนะ

แต่ก่อนเราไม่ชอบที่มันวิ้งเกิน (แต่ตอนนี้ชอบแล้วแต่ทำไรไม่ได้นอกจากซื้อใหม่) เราเลยบดแป้งเพรสของมิสทีนให้เป็นแป้งฝุ่น แล้วผสมกับแป้งวิ้ง ก็สวยดีค่ะ ไม่วิ้งเลอะหน้าไปหมด

แต่ถ้าอยากได้พวก ไฮไลท์วิ้งๆ บรัช rich ของ มิสทีน ก็วิ้งเยอะค่ะ ราคา ร้อยต้นๆ

ประมาณนี้หละน้า มีอะไรถามได้จ้า

ของเราใช้ kate กับ tiffa เนื้อแป้งละเอียดดี
ถือว่าโอเคเลยนะคะเมื่อเทียบกับราคา

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again