สรรพคุณของเจลว่านหางจระเข้

สาว ๆ พอจะทราบไหมคะ ถ้าเราใช้ทาหน้ามันช่วยอะไรได้บ้าง ใช้ซักพักก้อชอบเหมือนกัน เพราะรู้สึกรูขุมขนเล็กดี (แต่ไม่รู้เกี่ยวกับหน้าหนาวไหม) พอดีได้มาจากร.พ.เพราะตอนนั้นหน้าแพ้เครื่องสำอางค์แล้วหมอให้มาคะ เลยติดใจ

มาแอบดูด้วยคน

ว่านหางจระเข้เป็นยาเย็น ช่วยลดการอักเสบของผิวหนังค่ะ

แชร์ตู้เย็นไว้ แล้วนำมาทา ทำให้หน้ารู้สึกสดชื่นด้วยนะคะ( ขอบคุณ ข้อมูลจากคุณ ฝน fonkan ) ค่ะ

คุณสมบัติที่สำคัญของเจลว่านหางจระเข้ คือ
สามารถรักษาบาดแผลให้หายได้เร็วจึงทำให้ลดการเกิดแผลเป็น เป็นคุณสมบัติที่คนเป็นสิวคำนึงถึงมากที่สุด หลาย ๆ คนให้ข้อมูลว่าได้รับผลดีเยี่ยมเมื่อรักษาสิวโดยการทาเจลว่านหางฯบาง ๆ บริเวณที่เป็นสิว เอนไซม์จะช่วยบรรเทาความเจ็บปวด, ลดการอักเสบ ลดอาการผิวแดง เป็นการเร่งการรักษา รอยแผลก็จะน้อยลง เจลว่านหางจระเข้มีขายทั่วไป สามารถซื้อได้โดยไม่ต้องมีใบสั่งแพทย์

ฝนใช้อยู่จ้า แต่ตอนนี้งด เพราะแพทย์สั่งให้ลองหยุดดูก่อน
แต่ถ้าจะใช้ช่วงไปยิงเลเซอร์หรือผิวไหม้จะดีเยี่ยมสุดๆ หน้าจะหายเห่อแดง

ข้อแนะนำควรแช่ตู้เย็นแล้วทา จะได้ความรู้สึกที่สดชื่อ เฟรชสุดๆ
โอ้ โห เพิ่งตอบไปเมื่อตะกี้ แถมยังบอกไว้ด้วยว่าได้ข้อมูลจาก คุณฝนมา คุณฝนก็มาตอบให้อย่างละเอียดเลย ขอบคุณคุณฝนด้วยนะคะ ที่มาให้ความรู้เพิ่มขึ้นอีก ^_^
 แหะๆ วันนี้ว่างจ้า เลยมาสถิตในจีบัน ไม่มีอะไรทำ ^^
ขอบคุณมากกกค่า
สาว ๆ ในนี้น่ารักมาก ๆ เลย
ตอนแรกกะจะใช้เป็นครีมบำรุงซะละ
เวลาออกแดด แสบผิว ก็บรรเทาได้จ้า เหมือน after sun
ใช่ๆ เราก็ใช้อยู่
ทาก่อนนอนด้วยละ
ไม่รู้ว่าอุปทานหรือป่าวแต่ตื่่นมาทุกครั้งแล้วรู้สึกว่าหน้ากระชับๆ ดีอ่ะ
เอิ้กๆ ;)

เออใช่เคยเอาแบบสดเลยมาที่สิว ( ที่บ้านปลูก )รอยแดงหัวสิวยุบเลย

เราไปกดสิวมาจากคลีนิกเป็นรอยแดงเยอะหายยากมากใช้ว่านหางจรเข้สดมาพกได้ดีป่าว
งุงิคนสวยมาแล้วจ้า
ทุกคนรูจักว่านหางจรเข้หรือปล่าวเนี่ย...อิอิคนหน้าตาดีมาอีกแล้วจ้างิงุ
เราอยากรู้ว่า เจลว่านหางจระเข้ ของพฤกษาเภสัช ซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไรค่ะ ใครทราบช่วยบอกด้วย หรือจะใจดี บอกเบอร์และที่อยู่ที่ติดต่อได้จะดีใจมากค่ะ
อยากลองใช้น่ะค่ะ ตามร้านขายยามีไหมค่ะ
ผมก็เป็นสิวสารพัดชนิด มีรอยแผลเป็นจากสิวเยอะมาก หน้าไม่เรียบ แต่มีนักเวชสำอางแนะนำให้ใช้ เจลว่านหางจรเข้ ยี่ห้อ วาสนา ดีมากครับพอใจมากตอนนี้ที่บ้านใช้ทุกคน มีใครรู้จักก็แนะนำตลอด ทุกคนก็ชอบเหมือนที่เราชอบ เหมือนได้ทำบุญ

ยี่ห้อ วาสนา ซื้อที่ไหนได้บ้างอ่าคะ ไม่รู้จัก รู้จักแต่ vitara

เราใช้ CJ Aloe Vera ดีมากเลย ไม่ผสมแอลกอฮอล์ด้วย 250 บาทเอง
มีครีมว่านหางจระเข้ ของดีเมืองพะเยาก็ใช้ดีค่ะ ราคาไม่แพงด้วย ทาได้ทั้งมือ หน้า ส่วนที่ด้าน ราคาเพียง 35 - 120 บาท
ใช้เจลอยู่เหมือนกันดีกว่าใช้ครีมทาหน้าแพงๆด้วย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again