ดูยังไงว่า etude ปลอมคะ

จะซื้อ orgel light blusher # 1 อะคะ อยู่ต่างจังหวัดนะคะ
ไปถามราคามา 800 บาท  เจ้าของร้านเค้าก็บอกว่าของแท้ แต่เราจะรู้ได้ไงคะ
พอดีร้านที่ขายเค้าขายพวกเสื้อผ้า  กระเป๋า รองเท้า กับetude  , skinfood 
แล้วเค้าจะเก็บ คสอ ไว้ในตู้กระจกอ่ะคะ
อีกที่นึงก็ 800 เหมือนกันเก็บไว้ในตู้กระจก ขายอยู่ที่ไนท์อ่ะคะ
หรือใครมีที่สั่งซื้อทางเน๊ตได้แล้วจะไม่โดนหลอกแนะนำด้วยนะคะ
* อยากทราบราคาจริงที่shop etude ด้วยนะคะ
                      @ขอบคุณค่ะ@

แพงจังค่ะ ถ้าที่กรุงเทพไม่น่าถึงนะ น่าจะอยู่ที่ประมาณ 450-500 ค่ะ

ลองดูที่แพคเกจดูค่ะ ว่ามันดูหลอกๆรึเปล่า
อันนี้เราไม่แน่ใจ แต่รู้วิธีดูกลอส E2D ปลอมอะ
เราฝากเพื่อนซื้อมาจากเกาหลีอ่ะ
ราคาก็อยู่ประมาณ 560 บาทเหมือนกัน (เบอร์ 03)
แต่ถ้าช้อปในไทยราคาน่าจะอยู่ที่ประมาณ 1,000 กว่าบาทอ่ะจ้า
ส่วนในเว็ปนี่ยังไม่เคยสั่งสักกะที
แต่เคยมีเพื่อนสั่งซื้อจากในเว็ป ราคาน่าจะอยู่ที่ประมาณ 660 บาทจ้า (ยังไม่รวมค่าจัดส่งน้า) 

วิธีดู Etude House ของปลอม
ส่วนมากจะ Copy จากรุ่นในห้างของเมืองไทยคือ Etude รุ่นเก่า 
ตัวที่นิยมนำมาปลอมแปลงจะมีแป้งทุกรุ่นที่เขียนว่า Etude
ส่วนรุ่น Etude House จะมีแป้งฝุ่น ไฮไลท์ และ อายชาโดว์เท่านั้นคะ
วิธีดูวันผลิตของจริงจะพิพม์ด้วยสีแดงโดยพิมพ์เรียงปี เดือน วัน ซึ่งเรียงแบบเกาหลี
ราคาจะตกที่ประมาณ100-200 ซึ่งราคาจะถูกกว่าของแท้ถึง200-300บาทคะ
ของแท้ไม่จำเป็นต้องมีสติกเกอร์ที่ shop ไทยแจ้งเพราะของแท้จากเกาหลีก็ไม่มีสติกเกอร์แบบที่ shop ไทยซักชิ้นคะ
tude House ที่เราฝากเพื่อนซื้อมาจะมีถุงที่ shop เกาหลีให้การันตีสินค้า
พวกปลอมสินค้าจะนิยมเลือกปลอมแต่แป้งซึ่งได้แจ้งว่าปลอมแต่แป้งฝุ่นรุ่น Dream On (ของปลอมจะมีเนื้อแป้งหลายสี)
และกระปุกจะเล็กกว่าของจริงที่สำคัญราคาไม่เกิน 200 บาทส่วนแป้งพัพและ ทิ้นส์ กลอส ก็จะปลอมแต่รุ่น Etude
ที่สำคัญของปลอมจะไม่ปลอมหลากหลาย จะมีแค่แป้ง อายชาโดว์ กลอส ค่ะ ร้านไหนมีของแค่แป้ง กลอส แต่มีปริมาณเยอะ (น่าคิดคะ) 
เดี๋ยวนี้ดูยากขึ้นจริงๆ เพราะคนปลอมมันเก่งขึ้นทุกวัน (ไม่ได้ช่วยอะไรเล้ยยย)

คุณ Devil_Girl เบอร์ 03 ทาออกมาแล้วสวยไหมคะ ออกสีมั่งหรือเปล่า
พอดีสนใจเหมือนกัน แต่ลังเลระหว่าง 03,04

แปดร้อยแพงมากค่ะ
ราคาขายในเว็บ ประมาณ สี่ร้อยกว่าๆ ลองเซิซหาดูแล้วกันนะคะ
เราว่าถ้าจะซื้อของจริงไปซื้อ
ตามห้างสรรพาสืนค้าดีกว่าน่ะ
แพงหน่อยแต่ก้อแน่ใจว่าของจริง ๆ น่ะ
มันคุ้มจริง ๆ
เกรด Etude มีดังนี้
1) ของแท้เสียภาษี
2) ของแท้ไม่เสียภาษี
3) ของก๊อปที่คนไทยทำขึ้น

ตอนนี้ที่ระบาดจะเป็นในข้อ 3. ซึ่งทำให้หน้าพัง แต่ถ้าเป็นข้อ 1,2 จะเหมือนกัน ลองเข้าดูเว็บนี้ค่ะ http://www.DiiShop.com ปัจจุบันซื้อกับเค้าประจำแล้วเอาไปขายต่อ เค้าจะขายข้อ 1,2 ถ้าข้อ 1 อาจจะต้อง Pre-order เนื่องจากมีขั้นตอนของภาษี ส่วนข้อ 2 ได้เร็วกว่า ยังไงลองตั้งกระถามในนั้นได้ค่ะ เค้ามีวิธีดูให้

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again