รายงานผล"มาดามเฮง"หลังจากใช้ 1 สัปดาห์กว่า

0 49

ผลจากการใช้มาดามเฮงนะคะ ตอนแรกหน้านี่มีสิวเยอะเต็มไปหมด แล้วมีทั้งผื่นผดจุดด่างดำ รอยแดงจากสิว
เนื่องจากว่าไม่ค่อยรักษาความสะอาดทีหน้า บวกกับชอบแต่งหน้า จนตอนนี้เลิกแต่งแล้ว
หันมาทาแป้งบางๆทาลิปมันพอ ไม่ค่อยได้ใช้ครีมบำรุงเท่าไหร่ ถึงจะใช้ก็เป็นโอเลย์ ไวท์เรเดี๊ยนซ์
วันแรกสังเกตุได้ว่า สิวอุดตันที่แห้งๆแล้วหัวหลุดลอกออกมา เต็มกระจัดกระจายไปหมด
แล้วหน้าก็ไม่ค่อยมัน จนวันที่สองเริ่มรู้สึกว่าสิวยุบ วันที่สามแม่มาทักว่าหน้าเนียนดีขึ้นเนอะ
ของเค้าดีจริงๆค่ะ เลยมาบอกต่อกัน ราคาอยู่ที่แค่ 35 บาท ใช้สูตรต้นตำรับ
แต่ตอนล้างแอบนอกใจเล็กน้อยคือมีการใช้เคลียร์ราซิวล้างหน้าก่อน แล้วตามด้วยมาดามเฮง
เป็นอีกสูตรที่ช่วยเรืองสิวได้ดีค่ะ มาวันที่ 7 กัน ลูกพี่ลูกน้องญาติๆมากัน
หลังจากพยายามนอนไวๆ กินข้าวดีๆตามที่หมอแนะนำไว้ งดของทอดมัน(แต่ก็แอบกินเล็กน้อย)
เค้าบอกว่า เอ่อ หน้าเนียนดีขึ้นนะ พอเอามาอาบน้ำถูตัวสิวที่แผ่นหลังก็หายไป
กลิ่นตัวก็เบาลงหลังจากที่ฮอร์โมนตามวัยพุ่งขึ้นจนเกินเหตุ
มาวันนี้ตอนนี้สิวเหลือแค่ 3 เม็ดที่เป็นเจ้าตัวปัญหา แรกๆใช้ร่วมกับผงพิเศษตราร่มชูชีพแต่ไม่ได้บีบมะนาวนะคะ
แค่ทาหลังล้างหน้าเลย แล้วใช้แค่3วันเท่านั้นหลังจากนั้นงดทาครีมอะไรๆทุกอย่างยกเว้นทาแค่แป้งซับความมัน
เป็นแป้งเด็กค่ะ จนตอนนี้วันนี้โอเคใช้ได้ ติดใจ คุณแม่ พี่ชายก็ใช้กันไปติดๆสิวผดเอยก็หายไป
กลิ่นตัวก็ดีขึ้น สะอาดสะอ้าน ให้ฟองเยอะนุ่มๆลื่นๆดีค่ะ ล้างหน้าเสร็จเหมือนกับจานที่ล้างสะอาดน่ะค่ะ
คือลูบแล้วลื่นมือไม่เหนียวหนืดเหมือนเมื่อก่อนที่ใช้โฟมสารพัดยี่ห้อก็ไม่หาย เพราะสิ่งสกปรกติดหน้าเต็มไปหมด

ใช้ดีเลยมาบอกต่อเจ้าค่ะ!

นี่คือโฉมหน้ามาดามเฮงของดีค่ะ ลองไปซื้อหากันมาใช้ดูนะคะ
ขอบคุณสำหรับกระทู้ที่แนะนำว่ามาดามเฮงใช้ดีนะคะพี่ๆ

souties

souties

Say anything
Endless Rain
Weekend
Art of Life
Forever Love
Tears

FULL PROFILE