รายงานผล"มาดามเฮง"หลังจากใช้ 1 สัปดาห์กว่า

ผลจากการใช้มาดามเฮงนะคะ ตอนแรกหน้านี่มีสิวเยอะเต็มไปหมด แล้วมีทั้งผื่นผดจุดด่างดำ รอยแดงจากสิว
เนื่องจากว่าไม่ค่อยรักษาความสะอาดทีหน้า บวกกับชอบแต่งหน้า จนตอนนี้เลิกแต่งแล้ว
หันมาทาแป้งบางๆทาลิปมันพอ ไม่ค่อยได้ใช้ครีมบำรุงเท่าไหร่ ถึงจะใช้ก็เป็นโอเลย์ ไวท์เรเดี๊ยนซ์
วันแรกสังเกตุได้ว่า สิวอุดตันที่แห้งๆแล้วหัวหลุดลอกออกมา เต็มกระจัดกระจายไปหมด
แล้วหน้าก็ไม่ค่อยมัน จนวันที่สองเริ่มรู้สึกว่าสิวยุบ วันที่สามแม่มาทักว่าหน้าเนียนดีขึ้นเนอะ
ของเค้าดีจริงๆค่ะ เลยมาบอกต่อกัน ราคาอยู่ที่แค่ 35 บาท ใช้สูตรต้นตำรับ
แต่ตอนล้างแอบนอกใจเล็กน้อยคือมีการใช้เคลียร์ราซิวล้างหน้าก่อน แล้วตามด้วยมาดามเฮง
เป็นอีกสูตรที่ช่วยเรืองสิวได้ดีค่ะ มาวันที่ 7 กัน ลูกพี่ลูกน้องญาติๆมากัน
หลังจากพยายามนอนไวๆ กินข้าวดีๆตามที่หมอแนะนำไว้ งดของทอดมัน(แต่ก็แอบกินเล็กน้อย)
เค้าบอกว่า เอ่อ หน้าเนียนดีขึ้นนะ พอเอามาอาบน้ำถูตัวสิวที่แผ่นหลังก็หายไป
กลิ่นตัวก็เบาลงหลังจากที่ฮอร์โมนตามวัยพุ่งขึ้นจนเกินเหตุ
มาวันนี้ตอนนี้สิวเหลือแค่ 3 เม็ดที่เป็นเจ้าตัวปัญหา แรกๆใช้ร่วมกับผงพิเศษตราร่มชูชีพแต่ไม่ได้บีบมะนาวนะคะ
แค่ทาหลังล้างหน้าเลย แล้วใช้แค่3วันเท่านั้นหลังจากนั้นงดทาครีมอะไรๆทุกอย่างยกเว้นทาแค่แป้งซับความมัน
เป็นแป้งเด็กค่ะ จนตอนนี้วันนี้โอเคใช้ได้ ติดใจ คุณแม่ พี่ชายก็ใช้กันไปติดๆสิวผดเอยก็หายไป
กลิ่นตัวก็ดีขึ้น สะอาดสะอ้าน ให้ฟองเยอะนุ่มๆลื่นๆดีค่ะ ล้างหน้าเสร็จเหมือนกับจานที่ล้างสะอาดน่ะค่ะ
คือลูบแล้วลื่นมือไม่เหนียวหนืดเหมือนเมื่อก่อนที่ใช้โฟมสารพัดยี่ห้อก็ไม่หาย เพราะสิ่งสกปรกติดหน้าเต็มไปหมด

ใช้ดีเลยมาบอกต่อเจ้าค่ะ!

นี่คือโฉมหน้ามาดามเฮงของดีค่ะ ลองไปซื้อหากันมาใช้ดูนะคะ
ขอบคุณสำหรับกระทู้ที่แนะนำว่ามาดามเฮงใช้ดีนะคะพี่ๆ

เราเองก็ใช้เหมือนกัน ตัวนี้เราซื้อให้แฟนไว้อาบน้ำน่ะเพราะช่วยเรื่องกลิ่นเหงื่อ กลิ่นตัวได้ดีมาก ส่วนตัวที่ล้างหน้าเราใช้ที่เป็นสบู่ขิงอีกรุ่นของมาดามเฮงน่ะ ซื้อบนโลตัสก้อนละ 9 บาทเอง ใช้แล้วรู้สึกว่าหน้าสะอาด เรื่องกลิ่นก็หอมแบบสมุนไพรดี โดยส่วนตัวชอบมากเลยล่ะ

อ้างอิงจาก คห. ที่ 1

งี้ก็แปลว่า แก้เรื่ิองเต่าน้องพราวได้แล้วสิ ...
มีขายที่ไหนบ้างค่ะนี่ในโลตัสรึเป่าค่ะจะได้ออกไปซื้อน่ะ อยากลองเหมือนการ แล้วบิ๊กซีจะมีขายไหมน่ะ ช่วยบอกด้วยน่ะค่ะอยากลองของไทยมาใช้น่ะค่ะประหยัดดีอิอิอิ
Watsons ก็มีค่ะ แต่ BigC นี่ไม่แน่ใจ ไม่เคยไปเดินอ่ะค่ะ
เซเว่นก็มีค่ะ

เราอยู่เชียงใหม่ไปซื้อที่โลตัสนะ ราคาก้อน 35 บาทแต่ที่โลตัสขาย 30 บาทน่ะ ที่อื่นเราไม่เคยเห็นนะ เวลาไปซื้อก็ไปซื้อโลตัสล่ะจ้า

ที่วัตสันมีขายนะจ๊ะพี่ๆ

เคยใช้เหมือนกันนะ อืม เดี๋ยวไปซื้อกลับมาใช้อีกดีวก่า ช่วงนี้สิวขึ้น ด้วย
คห 2

น้องคนนี้คนเดียวกะน้องพราว(เต่า)หรอคะ???
ต้องไปหาซื้อมาลองใช้บ้างแล้วล่ะค่ะ  ช่วงนี้สิวขึ้นไม่รู้เป็นอะไร
เอาด้วยๆ
อีลี่บ้า
ก็ใช้อยู่นะคะ เขาบอกว่าใช้แล้วผิวขาวเลยลองใช้ดู แต่ยังไม่กล้าใช้กับหน้าค่ะ กลัวแพ้แล้วก็เป็นสิวอยู่ด้วย
ใช้ดีมากๆๆๆๆฟองเยอะ หอมสมุนไพรสุดๆๆๆ เป็นคนชอบเล่นกีฬาเหงื่อโทรมกาย แต่พอใช้แล้วพบว่าสะอาดมากเลย เหมือนไม่ได้ไปเล่นกีฬามา รู้จักเพราะพี่ชายไปเดินเที่ยวที่อิมแพ็ค แล้วมาดาเฮงออกบูธเห็นสาวๆรุมซื้อก็เลยซื้อมั่ง แล้วถูกด้วย ลองใช้กันเถอะแล้วจะติดใจ
มันทามให้ผิวขาวขึ้นได้ด้วยหรอ มาดามเฮงอ่า
งั้นจาได้ซื้อมาใช้บ้าง
ใช้อยู่จ้า ใช้ดีจิงๆ กลิ่นตัวหาย อาบแล้วสบายตัว ตอนนี้ลองใช้สบู่น้ำผึ้งคอลลาเจนของมาดามเฮงนี่แหละอยู่ ผิวนุ่มกว่าเดิมจากที่เป็นอยู่ อิอิอิ
เราเคยเป็นสิวมาก รักษาที่ไหนไม่หายจนท้อใจแล้ว ปัจจุบันใช้เเป้งโยคี ทาหน้าแล้วดีขึ้นและกินยาเขียว(โบราณ) ชนิดเม็ดของเด็กแล้วหาย ไม่เป็นสิวแล้ว แต่ต้องลองสังเกตนะว่าขับถ่ายปกติหรือเปล่าต้องพยายามให้เป็นปกติดนะ ลองไปทดสอบกันดูนะ
ใช้มาดามเฮงเหมือนกันคะ ดีหลายตัวเยย ตอนนี้ชอบใช้แอคเน่ค่ะ ดีมากๆๆ สิวก้ลด กลื่นตัวก้ไม่มีด้วย ตอนแรกกลัว ไม่กล้าใช้กับหน้า แต่ตอนนี้ โอเคมากๆๆ ใช้ได้ทั้งตัวอย่างที่พนักงานที่ร้านบอกจริงๆ และ พนักงานที่ร้านมาดามเฮงก้ใจดีมากๆ
สบู่ดีทุกตัวเลยค่ะที่สำคัญช่วยดับกลิ่นอันไม่พึงประสงค์ได้เลยเราก็เป็นคนเหงื่อเยอะเหมือนกัลล์ เล่นกีฬาเหงื่อเยอะมากแต่ก็มั่นใจ ชอบบบบบบบบบบ แบบว่าทีแรกก็มีอาการต้องปรับสภาพผิวก่อนไม่ว่าจะเป็นกับหน้า หรือกับตัวก็ตาม เราว่านะไปซื้อที่ศูนย์มาดามเฮงเลยจะมีให้เลือกเยอะมาก เราคอยซื้อตอนโปรโมชั่น จะดีกว่าซื้อตามห้างอีก เราเคยไปใช้บริการที่หลายๆสาขา ก็ไม่ถูกใจเท่าที่สาขายูเนี่ยนมอลล์นะ เราอยากให้ขยายเป็นร้านใหญ่ด้วยซ้ำไป เคยไปสาขาอื่น ๆ แต่บอกได้เลยว่าแนะนำไม่ดีเท่า เรากับเพื่อน ๆ ตัดสินใจให้สาขานี้กันไปเลย เด็กเค้าพูดตรงดี แต่ก็มีความเป็นกันเองกับลูกค้ามาก ๆๆๆๆๆๆๆๆ คอนเฟิม
sabuthai :: จำหน่าย สินค้า มาดามเฮง สบู่ไทย สบู่สมุนไพร เสริมความงาม
มาดามเฮง, สบู่มาดามเฮง, madameheng, สินค้ามาดามเฮง, ผลิตภัณฑ์มาดามเฮง, สบู่สมุนไพร, สบู่ไทย, สบู่, สบู่สิว

Address :: SabuThai.com 333/30 ซ.สันนิบาตเทศบาล 1 จันทรเกษม จตุจักร กทม 10900
โทร.สายด่วน :: 085-316-7272
Email:: sale@sabuthai.com
http://www.sabuthai.com
ใช้สบู่มาดามเฮงมาเกือบทุกชนิด ตอนแรกใช้สูตรดั่งเดิม รู้สึกว่าผิวสะอาดเกลี้ยง
แต่ผิวค่อนข้างแห้ง หลังอาบน้ำเสร็จต้องทาโลชั่น หลังๆก้อลองมาทุกชนิดทั้ง
สบู่ชาเขียว สบู่ส้ม สบู่คลอลาเจน baby soap OK มากๆๆ เราใช้ถูทั้งตัวและ
กับใบหน้าด้วย ก้อไม่เห็นเป็นไรเลย ไม่มีแพ้ สิวก้อยุบด้วย
ที่ shop มาดามเฮงมีเยอะมาก สาขาเมืองทองคนขายไม่แนะนำเลย
คอนเฟิร์มว่าใช้ดีมาก เราเป็นสิว ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว หน้าแห้งขึ้น และได้แนะนำน้องๆและเพื่อนๆอีกหลายๆคน ในกทม.และปริมณฑลก็มี Shop เยอะนะ แต่ให้ดีซื้อตอนเวลาเขาไปออกบู๊ธจะดีกว่าเพราะได้ของแถมเยอะ
ใช้แล้ว สิวหาย ช่วงไหนมีสิว ใช้แล้วสิวหายไปหมดเลยครับ

ดี มากๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again