สีที่ถูกโฉลกกับราศี

หวัดดีค่าสาวๆ ห่างหายจากกระทู้ไปนาน

วันนี้มีปัญหามาถามสาวๆหน่อยค่ะ

จอยจะไปสมัครแอร์ของสายการบินเอมิเรตค่ะ เค้าให้ใส่สูท แต่ไม่รู้ว่าจะใส่เสื้อข้างในสีอะไรดี ตอนถ่ายรูปจอยใส่เสื้อข้างในสีขาวค่ะ แบบนี้ค่ะ (แอบโชว์รูปซะเลย...ทำผมเองโมฮอคมากๆ 555)

เพื่อนบอกว่าให้ไปดูสีที่ถูกโฉลกในเวป พอเสริทดูก็งงกับราศีตัวเอง ว่าตกลงเราราศีอะไรกันแน่ จอยเกิดวันที่ 25 กรกฏาคม ค่ะ

สาวๆพอจะรู้จักเวปที่พอจะเชื่อถือได้มั้ยคะ แต่ละเวปบางทีจอยก็ราศีสิงห์ บางทีก็ราศีกรกฏอะค่ะ เพราะว่าจอยจะไปซื้อเสื้อสีที่ถูกโฉลก

วันนี้ แล้วจะใส่พรุ่งนี้ไปสมัครเลยค่ะ (ไม่ต้องซักกันเลย)

พี่ๆคนไหนเป็นแอร์ขอคำแนะนำในการเตรียมตัวหน่อยนะคะ จอยตื่นเต้นโคตรๆ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

คุณจอยน่ารักจังตาเป็นสระอิ  เหมือนสาวเกาหลีเลยย ^^
(แอบนอกเรื่องไม่เกี่ยวอะไร  กับทู้เลย - -)
ส่วนเรื่องราศีฝ้ายไม่มีความรู้ด้านนี้รอพี่  ๆ  เค้ามาตอบดีกว่า
สู้ๆ แล้วกันนะคะ  เป็นกำลังใจให้อีก หนึ่งคนค๊า 
เรื่องวันที่บางทีมันก็ไม่ตรงกับราศีนะ

ขนาดของแพ็ต19 กุมภา ต้องเป็นราศีกุม แต่หนังสือบางเล่มก็เป็นราศีมีนค่ะ

แต่ความคิดเห็นของแพ็ตนะค่ะ เกิด25 กค. น่าจะราศีสิงห์ มันก็ปลายเดือนแล้ว

เพราะส่วนใหญ่จะเปลี่ยนช่วงวันที่20 อ่าค่ะ ถึงจะเป็นอีกราศีนึง

รอคห.อื่นมาตอบละกันนะค่ะ

แตคุณจอยน่ารักเหมือนคห.1 พูดเลย

มันแล้วแต่การแบ่งตามอะไรซักอย่างอ่ะค่ะ ว่าอยู่ราศีไหนกันแน่

25กรกฎา ในหนังสือ i like(ดวงแม่นมาก ฟ้าซื้อประจำ อิอิ) เป็นราศีกรกฎนะคะ

เค้าบอกสีที่ถูกโฉลกในช่วงนี้(วันที่1-15ธันวาคม) คือสีน้ำตาล หรือสีทองค่ะ

วันมงคลนะค่ะ วันจันทร์ กับวันอังคาร
วันอัปมงคล วันเสาร์กับวันพุธ

สัมภาษ พรุ่งนี้ใช่ป่ะค่ะ
พรุ่งนี้ ดวงสมหวังค่ะ เย่

สู้ๆนะค่ะ ขอยกเครดิตให้หนังสือ i likeค่ะ

ลืมบอกไปค่ะ พี่จอบสวยจังเลยค่ะ

ฟ้าอยากเป็นแอร์บ้างอ่ะค่ะ งิงิ

ขอเป็นลูกศิษย์ได้ป่ะค่ะ^___________^

พี่จอยสวยมากๆเลยค่ะ

ขอให้ได้เปงแอร์สมใจน๊ะค่ะ

เอาใจช่วยค่ะ

^^

เราไม่ได้ดูที่ราศีนะค่ะ เราจะดูเป็นวันเกิด เราเกิดวันจันทร์สีถูกโฉลกก็ย่อมเป็นสีเหลือง สีทอง ^^
โชคดี นะค๊า ได้ผลว่าไง มาบอกข่าวกันเน้อ

ผ่านฉลุยไปเลยนะคะ พี่จอย ,,
.
.
.
.
.
.
.

(( สมาชิกในจีบัน มีแต่น่าร๊าก ๆ สวย ๆ ทั้งงั้นเลยนะเนี่ย อิอิ ))

ดูราศี มันกว้างไปนะ
เราว่าดูสีที่ถูกกับวันเกิดดีกว่าค่ะ
สำหรับเรา เกิดวันเสาร์ สีที่ใช้ได้คือ ดำ น้ำเงิน ม่วง ค่ะ แต่วันอื่นจำไม่ได้ อิอิ ลอง search หาดูนะคะ
ขอให้โชคดีนะคะ ตื่นเต้นแทนจัง

อิอิ

Joy ja,

Go to this link below naja, it might be helpful and give you a peace of mind naaa.

http://horoscope.sanook.com/playfortune/playfortune_02030.php

Good luck for the interview naja ^__^
อวยพรด้วยคนค่ะ
มาคอนเฟิร์มด้วยว่า ดวง I like ตรงจิงๆๆๆๆค่ะ เชื่อถือได้
ไหน ๆ ดวงก้อบอกว่า พรุ่งนี้โชคดีแล้ว
งั้นเรา รอฟังข่าวดีละนะค้า^^
ไม่รู้เรื่องสีถูกโฉลกน่ะค่ะ
แต่เห็นเค้าว่ากันว่าเวลาไปสมัครเอมิเรตนี่ควรจะใส่สีแดง สีของสายการบินเค้าน่ะค่ะ
เห็นเพื่อนเราที่ไปสมัครก็ใส่สีแดงกันส่วนมากนะ ทาปากแดง เล็บแดงด้วยน่ะบางคน ฮ่าๆๆ
ยังไงก็ขอให้โชคดีนะค้า

ขอบพระคุณทุกความเห็นเลยนะคะ อ่านตั้งแต่ความเห็นแรกลงมายิ้มตลอดเลยค่ะ

ตอนแรกก็กะว่าจะใส่สีแดงเพราะว่า สายการบินนี้ต้องทาปากแดง หมวกแดง ก็เลยเดาว่าสงสัยเค้า

จะชอบสีแดง แต่จอยใส่แล้วมันดูไม่เป็นตัวเองอ่ะค่ะ

วันนี้ก็เลยไปซื้อเสื้อข้างในมาได้คอเต่าสีไข่ไก่มาค่ะ ไม่แน่ใจว่าคอเต่ามันจะสุภาพรึป่าว แต่ก็เป็น

ตัวเองที่สุดแล้วหละค่ะ ดูจากความเห็นต่างๆแล้ว สีเหลืองทองเป็นสีมงคล อันนี้ไข่ไก่ ยังพอได้อยู่เนอะ ^^

ขอบพระคุณสำหรับทุกคำอวยพร จากใจจริงค่ะ

พี่รหัสเพื่อนเราก้เป็นแอร์สายการบินนี้ค่ะ ส่วนพี่รหรัสเราเป็นแอร์การบินไทย

ส่วนน้องรหัสเป็นจุดอับของสาย - -"

ชุดแอร์เค้าน่ารักมากมาย มีผ้าคลุมด้วยอ่ะ เหมือนสาวอาหรับ

สู้ ๆ นะค่ะ

สีโปรด ek คือแดงคะ ตอนเราไปสมัครเราใส่สีแดงเลยละ แต่งหน้าแบบ smoky eye ตอนนี้อยู่ ek เรียนร้อยละคะ ไงโชคดีและหวังว่าจะได้เจอกันนะจ๊ะ
หนูใฝ่ฝันที่จะเป็นแอร์มาตั้งแต่เด็กแล้วค่ะ ตอนนี้หนูเรียนจบม.6 แล้ว พี่ๆที่เป็นแอร์ช่วยแนะนำให้หน่อยได้ไหมค่ะว่าควรทำอย่างไรต่อไป ตอนนี้ภาษาอังกฤษของหนูถือว่าดีมากเพราะว่าพูดทุกวัน มีสายการบินไหนไหมค่ะที่รับนักเรียนที่จบ ม.6 แต่ว่าภาษาอังกฤษดี หรือว่าต้องเรียนต่อ
ทาปากแดงจะเวิคมากนะคะ เพราะว่าสายการบินแขกเนี่ย ท่าดูหมวยๆมาก เค้าจะไม่ค่อยรับอ่ะ
ใช่แล้วค่ะทาปากแดง ตาคมๆ รับรองผ่าฉลุยค่ะ
โชคดีน่ะคะคุณจอย แบบนี้ก็ดูหมวยน่ารักมากๆค่ะ
เห็นด้วยกับข้างบนอ่ะค่ะ
เห็นแอร์หลายคนชอบทาปากแดง ไม่รุ้เกี่ยวป่าว
55555

แต่ที่เห็นด้วย คือ พี่จอยสวยมาก ^^
ต้องได้ แน่นอนอยุ่แล้ว
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
สู้ ๆ สู้ตายยยยยยยยย !!!!

ขอให้ได้นะค่ะ แต่งแบบนี้สวยจังค่ะ

ดูสวยจังค่ะ :) ขอให้ได้นะคะ 

เคยมีญาติๆบอกนะคะ ว่าจริงๆแล้วเวลาเราใส่เสื้อผ้าสีอะไรให้สังเกตุดูว่าวันนั้นเราโชคดีเป็นพิเศษ หรือทำอะไรก็ดี สีนั้นก็ถูกโฉลกกับเราน่ะค่ะ หรือว่าพอดีใส่สีอะไรทีไร แล้วก็ทำอะไรก็ไม่ดีประจำ ก็ไม่ถูกโฉลกน่ะค่ะ แต่เหมือนว่าเอมิเรทจะเน้นปากแดงๆ หรืออะไรแดงๆ สีเข้มๆรึปล่าวคะ เหมือนเห็นเพื่อนที่ได้หลายคนก็จะปากแดงๆ เสื้อแดงๆ ฮิๆ 
ม 6ก็สมัครได้คะ อายุต้องมากกว่า 21 เท่านั้นละ คะ
น่ารักจังเลย

emirate airline, qatar airways, etihad airways
ตะวันออกกลาง พวกนี้จะเน้นแดงไปเลยคะ

สีสดใสดีค่ะ

แต่งหน้าก้อสีสันนิดนึง

ยังไงก็ขอให้ได้ละกันนะ

เผื่อพี่จะได้ไปเป็นลูกค้ามั่ง

คือตอนนี้อยู่กาต้าร์อ่ะค่ะ
อาจจะได้ใช้บริการของ emirate มั่ง
โชคดีนะคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again