*~ วิธีถอด คอนแทคเลนส์ แบบใหม่ (เผื่อคนที่ยังไม่เคยดูนะจ๊ะ)

ผู้ใช้คอนแทคมือใหม่ ท่านกำลังประสบกับปัญหาเหล่านี้อยู่หรือใหม่
ถอดคอนแทคเลนส์แสนยากลำบาก พยายามจนทำให้เกิดอาการตาแดง
รึใช้เวลานานกว่าปกติ ดังเช่นคลิปด้านล่างนี้

วิธีถอดคอนแทคเลนส์แบบเดิม

วันนี้จีบันไดเรค ขอนำเสนอ วิธีถอดคอนแทคเลนส์แนวใหม่ ( ไม่รู้ว่ามันจะยากรึง่ายกว่าเดิม - -" )

วิธีถอดคอนแทคเลนส์แบบใหม่

หลายๆคนอาจเคยดูมาแล้ว เอามาเผื่อคนที่ไม่เคยดูละกันนะ
สาวๆคิดว่ามันง่ายกว่ามั้ย ใครลองทำแล้วดีไม่ดีมาบอกกันมั่ง น๊า

ปกติทำมือแบบอันล่าง แต่ใช้นิ้วหยิบนะ ไปลองมั่งดีกว่า

ดูอันล่างเหมือนง่ายดีจังค่ะ ^^

ดูเหมือนง่ายอ่า  แต่ไม่รู้จะทำได้อ่าป่าวสิ

เคยใช้แต่นิ้วมือหยิบออกมา...แต่เราก็ว่ามันไม่ยากนา...เพราะแค่สัมผัสคอนแทคก็หลุดติดนิ้วมาแหละ...

ทำแบบอันล่างมาตลอดหลายปีแล้วค่ะ

แต่ว่าเราบีบแต่หนังตาบนเลยอ่ะ

เพราะกลัวถ้าบีบล่างด้วยริ้วรอยจะเพิ่มอ่า

ที่ทำมาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ
ทำได้ยังไง ทำไม่เปงงงงงงงงงง
วิธีข้างล่างดูง่าย และคงไม่เคืองตามากดีนะคะ แต่ไม่รุทำจิงจะง่ายอ๊ะป่าว ต้องลอง!
โอว เข้าทีนะไม่ต้องล้างก่อน ไว้เล็บก็ทำได้

เก่งอ่า ^^

โอ้ว จะไปลองทำ อยากทำเล็บด้วย อิอิ
เราเคยลองถอดแบบอันล่างค่ะ
ไม่เคืองตาดี แต่อาจต้องทำหลายรอบหน่อย
ป.ล.ทำเฉพาะวันที่ไม่ได้เมคอัพค่ะ กลัวเลนส์ครูดกับมาสคาร่า+ติดวิ้ง ๆ ของอายแชโดว์
น่าลองมากกก

แต่แอบกลัวทำไม่เป็น อิอิ

ถ้าถอดแบบนี้ได้น๊าาา

จ๋าจะได้ต่อเล็บแล้ว ฮิ้วววววววววว!!><
 เพิ่งเคยเห็นวิธีที่ 2 ก็คราวนี้แหละ จะไปลอง
ต้องลอง 55
เดี๋ยวไว้ลอง ^^

เพิ่งรู้ว่ามีวิธีแบบนี้ด้วยนะเนี่ย

ไว้จะลองทำบ้าง *-*
อันล่างนี้น่าจะเหมาะกับคนไว้เล็บยาว หรือ ต่อเล็บเนอะ

อิอิ

เราเคยต่อเล็บครั้งนึงค่ะ พอเวลาจะใส่เลนส์ที แทบตาย

เลยถอดซะ ไม่ต่งไม่ต่อล่ะ

ไว้วันหลังลองแบบล่างบ้างดีกว่า ขอบคุณที่เอามาฝากค่ะ
ปกติเราเอานิ้วหยิบออกมาตรงๆเลยค่ะ สะดวกที่สุด

จะลองดูค่า

งื้ออออออออ ถอดยังไงเนี่ย แบบอันล่างอ่ะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

เราใส่ก็ไม่ได้ ถอดก็ไม่ได้ เลยซื้อมาทิ้งสองสามคู่และ

แต่แบบสองเนี๊ยะ สงสัย ริ้วรอยจะขึ้นรอบตาแน่เลย กลัวเหี่ยว
โห - -* ทำไมมันออกมาแบบนั้นได้น่อ
ปกติเอามือหยิบออกจากลูกตาเลย
เลยห้ามไว้เล็บ - -*

อืมม
เหมือนที่พี่โอ๋บอกเลย แบบนี้ไว้เล็บก็ได้เนอะ อิอิ
ไปลองบ้างงง
วิธีที่ 2 เร็วมากเลยอ่ะ 20 วิ เอง
น่าลองๆ
ตาจะเหี่ยวป่าวเนี่ย ถ้าทำวิธีที่สองบ่อยๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again