ผมหยิกธรรมชาติปัญหาของชีวิต

มีปัญหามาให้ช่วยแก้อีกละ เฮ้อ!? ความลำบากของคนไม่สวยที่พยายามจะสวย
คือเราเนี่ยเป็นคนผมหยิกธรรมชาติ ผมเส้นใหญ่ แถมหนาอีกตะหาก กรี๊ดๆๆๆ
สมัยมัธยมมัดผมอยู่ตลอดเวลา ไม่เคยจะได้ปล่อยผมเลย เพราะมันฟูฟ่องมากๆ ไม่งาม
พอเข้ามหาวิทยาลัยก้อไปยืด ผมเสียมากมาย เบื่อหน่ายเหลือทน
ตอนนี้ก้อปล่อยตามยถากรรม คือไม่อยากเอาผมไปโดนเคมี แต่ก้อมีซอยให้บางลดความฟู ยืดคลายเกลียวผมเล็กน้อย เซ็ตด้วยการใส่มูส แต่ก้อไม่ค่อยงาม
 แย่จังเลย อยากจะเปลี่ยนบ้างแต่ไม่รู้จะทำไง อยากได้คำแนะนำดีๆ งั่มๆๆ ช่วยหน่อยนะ

กำลังอินเทรนด์อยู่เรยเนี่ยผมหยิกๆๆ

ซอยๆ ให้มันเป็นทรงและไว้ยาวๆ จะเเหมือนสาวโบฮีเมียน น่ารักๆ ค่ะ
และเรื่องที่คุณถามลดความอ้วนไว้ในอีกกระทู้ พอดีมิ้นท์ทำกระทู้ลดอ้วนพอดี เรยเอามาแปะให้
ลดพฤติกรรมเหล่านี้ช่วยเยอะเลย

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=28294
ผมเราก็หยิกค่ะ แต่ก่อนเซ็งมาก แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกดีนะคะ อิอิ
ลองไปปรึกษาพี่แป๊ะแห่งซาลอนเดอแบร์ดูจิ่
เราก้อผมหยิกฟูฟ่องมากๆเลย แต่เรายืดผมนะ ใช้ยี่ห้อที่ดีหน่อย รับรองผมสลวยมาก เงางามมากด้วย เราใช้ยี่ห้อ โยโกะ ในเมืองไทยรู้สึกจะมีที่ร้านป๊อกเชลซี จากผมที่ทุเรศ ทำให้ผมเงางามได้อย่างไม่น่าเชื่อ ลองดูนะจ้ะ แล้วก้อที่รีดผม ขอบอกว่าต้องดูดีๆ เพราะว่าบางยี่ห้อทำให้ผมเสียและแตกปลาย ถ้าเป็นของโยโกะ ดีมากเลย ผมไม่เสียด้วย อย่างรัยลองสอบถามดูนะจ้ะ
โยโกะหรอคะ น่าสนๆ ยืดเท่าไรหรอคะ-0-

ดัดเลยค่ะ

เราว่าผมหยิกยืดแล้วไม่สวย

เราเป็นคนผมหยักศก

หยิกธรรมชาติเหมือนกัน ดีออกนิ ไปดูรูปป้าที่ กุ๊กไก่ป้าได้เลย
หยิกธรรมชาติเช่นกันค่ะ

เป็นเหมือนกันเลย ตอนเด็กๆก้อมัดอย่างเดียว
เคยยืดเหมือนกัน แต่พอมันงอกออกมาก็หยิกเหมือนเดิม
แถมช่วงนั้นทรมานด้วย หยิกข้างบน ตรงข้างล่าง :(

พอเข้ามหาวิทยาลัย เราก้อเปลี่ยนลุคใหม่
ไว้สั้นๆเลย แล้วใส่มูสขยำๆ เปรี้ยวไปเลยนะเธอ
ตอนนี้ก็ไว้สั้นมาตลอด จะสามปีแล้ว
ทำสีน้ำตาลก็ดูซอฟท์ลงด้วย ค่อนข้างพอใจ
มันทำให้เรารักผมหยิกๆของเราไปเลย
เพราะมันกลายเป็นเอกลักษณ์ ไม่เหมือนใคร
มีหลายคนทักว่าไปดัดผมที่ไหนมา
เราก็ได้แต่ยิ้มบอกไปว่า ธรรมชาติค่ะไม่ได้ดัด
มีแต่คนชมว่าสวยนะ ดัดยังไงก็ไม่ได้สวยเท่านี้

ตอนนี้ว่าจะไว้ยาวดูบ้าง เพราะไว้สั้นมานาน
แอบเบื่อเพราะทำได้แค่ไม่กี่ทรงอ่ะจ้ะ

ต้องไปหาช่างเก่งๆ ที่รู้จักวิธีการซอยผมหยิกธรรมชาตินะ
อาจจะต้องลงทุนเข้าร้านแพงๆหน่อย แต่ก้อไว้ใจได้อ่ะค่ะ
เราถือว่าผมเราหาคนตัดสวยยาก แพงหน่อยเราก้อยอมจ่ายถ้าออกมาดี

ร้านที่เราตัดประจำก็ Q-cut สยาม กับ ชลาชล สยามเซ็นเตอร์ค่ะ

ถึงทุกวันนี้ ใครจะเชียร์ให้ยืดยังไงก็ไม่ยอม :P
โอน่าอิจฉาที่มีผมหยิกแบบธรรมชาติ ยังไงลองหาความรู้จากลิงค์ของน้องแป๊ะ sushiboy69 เป็นแนวทางก่อนดีไหมคะ ในเว็บจีบันคนดังที่มีผมหยิก หยักโศกแบบธรรมชาติก้คุณมด Cinnamongal ไงคะ เซ็ตผมดีๆก็สวยได้ค่ะ อยากผมหยิกมั่งจัง พี่ยังต้องม้วนโรลทุกคืนเลย

ให้คลิกที่ HIP-HOT-CHIC! ที่มุมซ้ายบน และให้เลือกหมวด "ซาลอนกองโจร" ชื่อหัวข้อ Trevor Sorbie for Permed Hair และก็หัวข้อ คำถามยอดฮิต - ผมดัด ค่ะ
http://www.jeban.com/viewarticle.php?t=6489

หรือ เข้าไปที่ blog ของ น้องแป๊ะ sushiboy69 โดยตรงเลยก็ได้ค่ะ หาอ่านเรื่องที่เกี่ยวกับผมดัด มีเยอะมากเลยค่ะ
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=sushiboy69&group=1
ก้อยั่งว่า ซอยๆไปเถอะคะ

ถ้าไม่เข้าทรงก้อรีดๆไปเหอะ

เบื่อผมหยิก ฟู เส้นใหญ่ ไม่เข้าทรงของตัวเอง
เราก้อผมหยิกธรรมชาติเหมือนกันตอน ม.ต้นก้อหนีบเอาทำทุกวิถีทางให้ผมตรง ทั้งยืด พอ ม.ปลาย ก้ไว้ยาวประมานกลางหลังรุ้สึกดีใจว่ายาว แต่พอเจอเพื่อนใหม่เค้าเป็นคนที่ผมตรง มาคุยและชวนไปทำผม ตอนแรกก็จะไม่ไปแล้ว แต่เสือก ทะเราะกะแฟน ก็เลยไปตัแม้งเลย ก็ดูดีไปอีกแบบ แต่ต้องหนีบตลอดเวลาจากผมที่เคยเงางามยาวหยักโศกอยู่แล้วดูแนวๆ กับตรงกันข้างทันที เสียมาก เวลาผ่านไปยาวกลางหลังก็อยากดัดหั้ยดูดี กว่านี้หั้ยมันเป็นทรง ต้องการลอนใหญ่ มันทำลอนเล็กหั้ยอยากจะด่า มันจงทำหั้ยผมที่หยิกอยู่แล้วหยิกมาก
กว่าเดิม และเสีย ก้อเลยไปซอยออกบ้าง คราวนี้ผมสั้นก้อเลยตัดสินใจต่อซะเล...........*-* เกิดมาผมหยิกเปลืองตังค์มากมาย***-*-***
ป่อยไห่มันยาวและหยิกไป
ไปซอยออกให้บาง
(ทำสีได้ก็ทำ)
ตัดหน่าม้าเลย
เหยือดตรงข้าน้านะ
แค่นี้ก็สวยละ

http://s228.photobucket.com/albums/ee117/new-555/?action=view&current=anigif2.gif
ก็เก๋อีกแบบนะ
ตอนนี้กำลังตันสินใจว่าจะซอยให้สั้นดีหรือป่าว เพราะว่าผมเราก้อหยิกและฟูและเยอะมากกกกกเหมือนกัน ต้องไว้ผมยาว แล้วเวลาสระลำบากมากกกกกกกกกกมายยยยย ต้องเข้าร้านสระตลอด เพราะว่าถ้าสระเองมันลำบาก และผมไม่แห้งด้วย พอผมไม่แห้งก้อทำให้เหม็นอับและอาจเป็นปัญหาเชื้อราด้วย ตอนนี้รู้สึกคันยิ๊ก ยิ๊ก อ่ะ ซอยดีม่ะ ถ้าซอยกลัวว่ามันจะฟูมากกกก แต่ว่าซอยแล้ว ใส่มูส มันก้อคงจะดีน๊า แล้วถ้าตัดสั้น ต้องสั้นประมาณไหนถึงจะดูดีหละ ใครก้อได้ช่วยตอบที ลงรูปด้วยก้อดีนะ จ๊ะ
เราก้อผมหยิกธรรมชาติเพื่อนๆชอบผมเรามากเลยเพราะมันหยิกเหมือนเราดัดเลย เพื่อนบอกว่าน่าอิจฉาสุดๆอยากได้ผมเหมือนเรา
ผมเราก้อ หยิก นะหยอยๆๆ ฝอยๆเลยแหละหาทางออกเหมือนกันเราก้อไม่อยากให้หยิกแบบนี้เราเบื่อ คนผมตรงไม่รู้หรอกเราไม่เคยรู้จักผมสั้นเลยไว้ยาวมาตลอด ไปยืดก้อกลับมาหยิก โคตรๆ เหมือนเดิม ซอยก้ออุบาทมากเราก้อเลยปล่อยธรรมชาติ ชอบมีคนมาถามเราว่าวิกรึป่า วเรารำคาญมากๆๆ ตอนนี้เราอยากยืดที่สุด รู้ทั้งรู้ว่าไม่ตรง ช่วยแก้หน่อยนะใครพอรู้บ้าง
เราเป็นคนผมหยิกที่ธรรมชาติ และพ่อกะแม่ให้มา ผมเราสวยอยู่แล้วนะ เข้าร้านซอยและทำสีสวยๆ และเซ็ทด้วยมูส แค่นี้ก็มีแต่คนทักว่า "ไปดัดผมมาเหรอ" "ขอโทษย่ะ ผมฉันหยิกธรรมชาติ"......คนที่ทักเราก็บอกกลับมาว่า "เหรอ เหมือนผมดัดเลยน่ะ สวยจังเลย" ฮิฮิ...
เราผมเสียอ่ะ ไอยืดมาประมาณ2ครั้งได้ ตอนนี้ผมมันเริ่มยาวเเล้วอ่ะตรงตรงปลายข้างบนหยิก เราว่าจะลองรอให้มันยาวเเล้วก้อปล่อยให้มันหยิกเลยอ่ะ
เเต่ตอนนี้มันเสียๆมากๆเลยทำยังงัยดีอ่ะ เวลาไปเข้าค่ายมามีเเต่คนผมสวยๆทั้งนั้นเลยเห็นเเล้วก็อิจฉาอ่ะ เราไม่รุ้จะทำผมทรงไหนดีอ่ะ คัยมีวิธีบอกหน่อยสิคือตอนนี้มันผมมันตรงเเค่ตรงปลายข้างบนหยิกอ่ะ
ผมหยิกมาก บางด้วยช่วยออกแบบทรงผมให้หน่อยค่ะ
เราก็ผมหยิกเหมือนกัน

ยืดมา3 ครั้งแล้ว พอยืดได้ซักพักผมก้แห้ง
แล้วก้กลับมาเป็นเหมือนเดิม

ผมเราเสียแล้วก็แห้งมากๆๆเรย

เราใช้น้ำชโลมผมให้หมดๆ
แล้วก็ใช้น้ำผึ้งชโลมๆๆ
มันจะเหนียวๆๆนะ
รอประมาณครึ่งชั่วโมง
แล้วล้างออก

ผมนิ่มขึ้นตั่งแต่ครั้งแรกที่ใช้เรย
พอทำไปนานๆๆ ผมดีขั้นมากเรยหล่ะ

แต่ก็ต้องยืดเหมือนเดิม
เพราะผมเราหยิกมากอ่ะ
เราก้อผมหยอกนะแต่ตอนนี้ตัดสั้นแล้วใส่มูสสวยมากขอบอกรู้งี้ทำนานแล้วยืดแล้วหัวลีบมากน่าเกียจ
หนูด้วยค่า หนูก้อผมหยิกกก หนูเป็นลูกเสี้ยวอเมกัน แม่เป็นลูกครึ่งแต่ผมตรง
พ่อเราคนใต้ออกแขกก้อผมหยิกเราเลยรับมาทั้งผมสีนำตาลและหยิกฟูๆเราเลยมัดผมไปเรียนตลอดเลยไม่กล้าปล่อยอ่า>_<แถมหนูไม่ค่อยจะชอบใช้ครีมนวดผมม
ผมเลยไม่มนำหนักเลยหยิกดูน่าเกียจขอคำแนะนำหน่อยยย
เราก็ผมหยิกอ่าเราไม่ค่อยชอบผมของตัวเองเลยแงแแงปัจจุบันเราต้องรีดผททุกวันเลยเดี๋ยวนี้ผมแตกปายมากกมากเลยกะว่าจะยืดแล้วก็สไลด์ให้บางก็สามารถช่วยได้ไม่งั้ลก็ดัดลอนเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยค่อยไม่เปลืองแรงและเงินอีกด้วยสบาย
แล้วผม ผช ละครับ ผมของผมชี้ฟูเท่าไรแต่หยิกธรรมชาติ เส้นใหญ่ ควนจะทำผมอย่างไงดี

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again