โฟมล้างหน้ายี่ห้อไหนบ้าง ที่คุณชอบที่สุด

สำหรับดาวนะคะ ที่ใช้แล้วชอบ หมดแล้วก็ซื้อต่อ คือ 1.นูโทรจีน่า หลอดสีส้มๆ ขาวๆ ค่ะ ใช้มาก็หลายหลอดอยู่ ล้างหน้าได้สะอาดดีมากๆ 2.เคลียราซิล สูตรธรรมดา ไม่ใช่สูตรเย็น หรือสูตรสครับ ใช้แล้วก็ดีค่ะ สิวไม่ขึ้นเลย กลิ่นหอมๆล้างแล้วสะอาดสดชื่น 3.การ์นิเย่ สีเหลือง ชอบกลิ่นหอมมะนาวอ่อนๆ ล้างแล้วหน้าสว่างใสดี ชอบๆ ล้างสะอาดดีค่ะ 4.พอนด์ สีชมพู นี้ก็ชอบค่ะ กลิ่นหอมอ่อนๆ ล้างแล้วสะอาดสดชื่นดี ไม่แพ้ค่ะ ใช้แล้วสิวไม่มีเลย ชอบๆ 5.บีโอเร สูตรสครับสีเขียวอ่อน อันนี้สครับเม็ดใหญ่ไป ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่ก็พอใช้ไปจนหมดหลอดได้ค่ะ ุ6.OP White Radince C หลอดสีส้ม เป็นเจลล้างหน้า ใช้แล้วหน้าเนียนใส นุ่มๆ ไม่แห้งตึงเหมือนยี่ห้ออื่น ึ7.MPS สูตร สครับ สำหรับผิวมัน เพื่องซื้อมาใช้ค่ะ หลังจากล้างหน้าครั้งแรกก็โดนใจมากๆ สครับละเอียดดี กลิ่นหอมอ่อนๆ ล้างแล้วสดชื่นดี ผิวเนียนนุ่มขึ้น ไม่แห้งตึงค่ะ สรุป หลอดนี้หมดก็ซื้อต่อแน่นอน จ้า เพื่อนๆพี่ๆ ใช้โฟมล้างหน้ายี่ห้อไหนกันบ้างคะ ที่ใช้แล้วชอบ หมดแล้วซื้อต่ออ่ะค่ะ เผื่อจะเป็นแนวทางลองของใหม่ๆต่อไป
เราใช้ของartistryน่ะจ้ะเพื่อนแนะนำว่าใช้ดีและสะอาดดีด้วยแต่ราคาพอสุ้ทน หลอดตั้ง850แต่พอดีสมัครเปนสมาชิกเขาลดให้เหลือ560 เลยถูกหน่อยอิอิ

เราใช้ ilume อ่ะ ซื้อที่ญี่ปุ่น ใช้คู่กับครีมด้วยรึเปล่าไม่รู้น่ะ รู้สึกว่าใช้แล้วดีมากอ่ะ

ราคาประมาณ 1200yen

ก่อนหน้านั้นก็เคยใช้ของ etude อ่ะ ก็ดีเหมือนกัน

ชอบ Artistry ที่เป็นเจลสีเขียวที่สุด แต่หาซื้อยากไม่มีเพื่อนที่ขาย เป็นสมาชิกแต่ถ้าไปซื้อเองรถติดดดดดดดดดดจ้า

ตอนนี้ลอง L'occitane แต่ที่เคยใช้ Ipsa ก็ดีค่ะ หรือจะเป็น Dior หรือ Chanel ก้อแจ๋ว
หลอดนึงใช้ครึ่งปีแน่ะ

ที่ใช้อยูตอนนี้ก็มี 1.นูโทรจีน่า ถั่วเหลืองอ่ะค่ะ หลอดขาวๆอ่ะ ฟองมันนุ๊ม นุ่ม
กลิ่นอ่อนๆค่ะ ชอบเวลาฟองสัมผัสหน้าอ่ะ นุ่มดี
2.นูโทรจีน่า ที่เป็นสบู่เหลวๆสีส้มๆอ่ะค่ะ มันบอกว่าทำความสะอาดล้ำลึก
ก็เลยใช้ตอนเย็นหลังล้างเครื่องสำอางอ่ะค่ะ
3.บีโอเร คาวาอิ ไวท์ค่ะ สครับเค้าอ่อนโยนดี ถูแล้วไม่เจ็บหน้าค่ะ
4.นูโทรจีน่าสครับ แอบเจ็บนิดหน่อย แต่ชอบตอนเอาไปถูๆแถวจมูกอ่ะค่ะ
มันร้อนๆอ่ะ(ไม่รู้คิดไปเองป่าว) ก็ใช้บ้างไม่ใช้บ้าง สลับๆกันไปอ่ะค่ะ

ก่อนหน้านี้ก็ใช้มามากมายหลายหลากยี่ห้อ หลายสูตรแต่ก็มาถูกใจสูตรและยี่ห้อ
ทั้งหลายแหล่ที่กล่าวมาข้างต้นอ่ะค่ะ

ทู้นี้ดีจัง เดี๋ยวจะไปซื้อ IPSA มาใช้มั่งดีกว่า เห็นพี่สาวว่าดีใช้แล้วหน้าขาวใสอ่ะ แต่ที่ติดใจนะ skII อ่ะ หอมม๊าก มาก อ่ะ ใช้แล้วรู้สึกว่าหน้าสะอาดดีค่ะ
L'Occitane immortalle ชอบที่หัวฉีดมันฉีดเป็นโฟมนิ่มๆ ล้างแล้วไม่แห้งตึง ไม่มัน
ใช้นูสกินอ่ะค่ะ ใช้มานานละก็โอเคนะ อันที่เป็นหลอดบีบสีขาวๆ สำหรับวันรุ่ยละมั๊ง    แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาลองอันขวดปั๊ยมนูสกินชุดรักษาสิวก็โอเค ช่วยนิดหน่อยเพราะสิวเพิ่งมาขึ้นเม็ดสองเม็ดตอน20 -_-;;

ของหมอให้มา allurecare ก็ดีนะ ล้างคสอ อ่อนๆได้ นุ่มๆดีอ่ะ ดูอ่อนกะผิวดี แต่คงไม่ซื้อต่อ ไม่รู้ซื้อที่ไหน แล้วก็อีกตัวก็ได้ tester ipsa หลอดสีเขียวที่เป็นสครับมา สะอาดดี หน้านุ่มขึ้นนิดนุงแต่ล้างแล้วแห้งไปหน่อย มันตึงๆมะค่อยโดน (แต่ชอบครีมมากมาย ใช้ดีแต่แพ๊งแพง)

เป็นคนผิวแพ้ง่าย เลยใช้ได้ของแพทย์นิติพล มาหลายปีแล้ว แต่เคยแอบนอกใจไปบ้างประปราย แต่ไม่กล้าลองหลากหลายเพราะกลัวไม่คุ้ม อันที่เคยใช้แล้วหน้าไม่เป็งไรก็มีหลายตัวนะคะ  เช่น 

1. Whitenning Facial Foam // Loreal

2. โฟมล้างหน้าของ Whitia อันนี้ชอบมาก ฟองครีมนุ่มละเอียด เข้าจมูกไม่แสบ อ่านดูแล้วเค้าแล่บเดียวกันกะชิเชโด้เลยยิ่งมั่นใจ

3. อันนี้เซอร์ไพรส์มาก Whitiss Whitenning Foam ของกิฟฟารีนค่ะ ลองซื้อมาตอนนที่หน้ากำลังคล้ำลงอย่างได้ใจเพราะไปทะเล และกลับมาก็ท้าแดดทุกวันอย่างเลี่ยงไม่ได้ เคยเห็นเพื่อนกับแม่เพื่อนเค้าใช้แล้วดี ก็เลยลองมั่ง ได้ผลกว่าทุกโฟมที่บอกว่า Whitenning เลยค่ะ 
ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว เพราะสีผิวกลับมาเป็นปกติ แต่ก็เอามาฟอกที่รักแร้กะข้อศอกอยู่ทุกวัน อิอิ

4. Olay Total Effect รุ่นสำหรับผิวมันอ่ะค่ะ ได้แถมมากะครีมโอเล ลองใช้แล้วดี แต่ไม่ชอบที่มันไม่มีฟอง 

5. มาดามเฮง ก่อนโตๆ รุ่นสำหรับล้างหน้ามันโดยเฉพาะ ใครผิวมันใช้ช่วงเป็นสิวดีนักแล แต่ไม่ค่อยใช้เพราะผิวผสม บางบริเวณจะแห้งก็เลยใช้เฉพาะช่วงหน้าร้อนเท่านั้น

1.พอนด์สีชมพูค่ะ ล้างได้แจ่มแจ๋ว ขาวขึ้นจริงๆ สะอาดดีด้วยนะคะ
พอนด์สีน้ำเงินก็ดี ลดความมัน คุมสิวได้เยี่ยม
2.บิโอเร สีชมพูกับรีเฟล็กคอมเพล็กซ์สีเหลืองๆ ใช้ดีค่ะกลิ่มหอมๆ ล้างได้สะอาดสดชื่น
3.สมูทอีหลอดเขียว ตัวนี้ล้างครั้งแรกรู้สึกได้เลยว่าหน้าตึงกระชับมากขึ้น ริ้วรอยลดลงค่ะ
แต่พอใช้เบบี้เฟซกลับไม่มายด์เลย ไม่ซื้อใช้ต่อเลยค่ะ เอามานวดหน้าอย่างเดียว
พร้อมกับตัวสครับอาวียองซ์สีชมพู
4.อันนี้เด็ดสุดๆ ช่วยเรื่องสิวได้มากๆ คือ สบู่มาดามเฮง ใช้ดีจริงๆค่ะรอยสิวแดงๆก็จางลง
5.แล้วก็ตัวนี้ช่วยลดสิวได้ค่ะ สบู่เคลียร์ราสิว เอ้ย ซิวค่ะ ลดสิวได้ดี เนื้อฟองนุ่มๆราคาก็ถูก
เหมาะกับคนขี้งก

แต่ที่ชีช้ำใจสุดๆก็สมูทอีสีขาวนี่แหละ หน้ามันหยองเลย ช่วยให้ขาขึ้นน่ะจริงแต่ล้างไม่หมดจดเลยค่ะ

ชอบลองของแปลก 

ตอนนี้ลองใช้ ไบโอเอสเซ้น กะพรีมเนเชอรัล ราคาไม่แพงแล้วก้อดีทีเดว...อิอิ

มาดามเฮงไม่หวาย เคยลองทีหน้าแหก...แสบมั่กๆ

ใช้เจลของพรเกษม -ฝาฟ้า
ใช้นูโทรจีน่า เอกตร้าเจนเทิล คลีนเซอร์

เอ๋ มันไม่ใช่โฟมนี่นา
เคยใช้โฟมของ nu skin ชุด clear action ดีเหมือนกันจ้า
ตอนนี้แพทใช้ Clean n Clear น่ะค่ะ ก็ดีนะคะ หน้าสบายดี แบบหลอดพั้มพ์น่ะค่ะ (จำไม่ได้ว่ารุ่นไหน) 

แล้วก็ชอบ Clinique ด้วยแต่เซ็ทนึงนี่ราคาจะจับไข้ แต่ว่าใช้ดีมากกกกกก

แต่ว่าปกติใช้ตัวอันไหนใช้อันนั้นถูหน้า (ทั้ง ๆ ที่รู้ว่ามันไม่ดีเท่าไหร่แต่ก็ยังทำ)
ตอนนี้ใช้โฟมล้างหน้าของ ดร.สมชาย อยู่ค่ะ วันก่อนไปถอยที่เจ๊เล้งมา 7 ขวดรวด กะใช้ทั้งปี กรั่กๆ
Cetaphil ค่ะ เลิศมาก เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่าย
ใช้ของ DHC MILD SOAP ฟองนุ่มใช้แล้วหน้าไม่แห้งตึง หน้านุ่มมาก กลิ่นหอมอ่อนๆ ผิวแพ้ง่ายก็ใช้ได้นะ
ใช้ นูโทรจีน่าเยอะเหมือนกันนะเนี่ย
Perfect clean Splash away - estee
สะอาดสมชื่อค่ะ ดีจริง ราคาพอทนฝากแม่ซื้อในดิวตี้ฟรี

สมูท อี สครับ - ดีค่ะ สคัรบเนื้อละเอียดดี เนื้อสครับเยอะด้วย

เอคเน่ เอด - ใช้สมัยตอนเป็นสิว ดีค่ะ ชอบๆ

ใช้นูโทรจีน่าเหมือนกันค่า เเต่ใช้สูตรที่ฝาสีดำ ตัวโฟมสีเหลืองๆอ่ะค่ะ เเบบไม่ผสมน้ำหอม ใช้มานานละค่ะตัวนี้

ถ้าโฟมต้อง สมูท อี เลยด้อค๊า  
L'Occitane immortalle  หอมดี แต่น่าจะเหมาะกะผิวแห้งจ้ะ เราผิวผสม เวลาใช้รู้สึกครีมมี่ๆอ่ะ แต่รอดูก่อน ถ้าสิวไม่ขึ้นเพิ่มแปลว่า โอ

แต่ถ้าแพ้ก้อบ้าบบายเลยแบรนด์นี้

ipsa ก้อดีนะคะ เนื้อโฟมนุ่มดี ล้างแล้วหน้าก้อนิ่มดีด้วยค่ะ

ตอนนี้ใช้ MISSHA หลอดสีชมพูที่ผสมน้ำกุหลาบ หลอดใหญ่มากค่ะ 450 บาท(ใช้มา หลายเดือนแล้วเกิน 3 เดือนแล้วอ่ะ คุณสามีก็ใช้ด้วยยังไม่หมดสักที) แล้วก็อีกอันใช้ Scrub Wash Orange Peel ของ Utena ผสมผิวส้ม ใช้ล้างเครื่องสำอางค์และเป็นโฟมล้างหน้าไปด้วยในตัว (ใช้ดีมั่ก ๆ ค่ะ)

ตอนนี้เทใจให้ RMK หน้านุ่ม ๆ แล้วก็รู้สึกอ่อนโยนดี

เออลืมไป ใช้ DHC Mild Soap อยู้ด้วยอีกอัน อันนี้ก็เยี่ยมค่ะ

ใช้ clearasil 3in1 ตลอดเลยคะ
ขวัญใจ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again