สาวๆผมสั้นแต่งตัวกันยังงัยอ่ะจ๊ะ

นางแบบน่าร๊ากกที่สุด

พอดีเมื่อวานไปตัดผม มา จากยาวประมาณสายเสื้อใน
เหลือสั้นแบบในรูป
ส่องกระจก แล้วยังนึกไม่ออกว่าจะแนวไหนดี
ยิ่งดูตู้เสื้อผ้าแล้ว สงสัย ต้องพับเก็บหมด อิอิ
ช่วยด้วย!!!!!!!!
แนวแบบในรูปเลยค่ะ เน้นเท่ห์ ๆ

เรียบ ๆ โชว์หน้าผม

หรือจะแบบคุณนาย แบคแฮ่ม ก็โอนะ
แต่งตามปกติจ้า แต่ต้องระวังชุดที่เปิดคอโล่งๆ นะคะ จะดูโล้น(คอ ไปหน่อย) สร้อยคอ หรือผ้าพันคอช่วยได้คะ
แต่งง่ายมากค่ะ ไม่แตกต่างจากผมยาวเท่าไหร่หรอก แต่เน้นแต่งหน้าจัดขึ้นมาหน่อย จะดูเป็นสาวเปรี้ยวมากขึ้น เพราะถ้าแต่งหน้าอ่อนไปอาจดูเป็นทอมได้

แต่งตามปกติเลยอ่ะ
อย่างที่คห.บนว่า ถ้าแต่งตัวแมนหน่อย อย่างใส่เสื้อยืดกางเกงยีนส์ก้อแต่งหน้าแรงๆนิดนึง
หรือใส่แอสแซสเซอรี่เข้าไปหน่อย
หรือใส่กะรองเท้าส้นสูงแค่นี้ก็ดูหญิงแล้วจ้า

เราเป็นสาวหนึ่งที่ผมสั้นเกือบจะเสมอมา 55

แต่งตัวง่ายๆค่ะ เพียงแต่อาจจะพึ่ง accessories เข้ามานิด ตุ้มหู สร้อย แต่อย่าให้รกจนเกินไป แค่นี้ก็สบายๆ เท่ห์ๆ เก๋ๆแล้วค่ะ
สาวผมสั้นต้องแต่งหน้าให้ออกเปรี้ยว กับแต่งชุดเปรี้ยวๆหน่อยค่ะ จะได้ดูแล้วไม่แมนเกินไป

เราเองก็ตัดผมสั้นมาตลอดเลย ยิ่งตอนนี้ยิ่งสั้นกุดด
เราว่าเหมาะกะเสื้อยืด กางเกงยีนส์ เข้ารูปนะ
เปรี้ยวและเท่ห์ค่ะ
เราก็ผมสั้นค่ะ
ไปตัดมาเหมือนกันเลย จากที่ไว้ยาวมาตลอด

วันนี้ไปเจอเพื่อน เพื่อนบอกซื้อเสื้อผ้าใหม่ด่วนเอาให้เปรี้ยวปิ๊ดส์ 555
สวยมากเลยค่ะ หน้าแบบว่าเพอร์เฟคมาก เหมาะกับผมที่สุดค่ะ ถ้าแนะนำคงอยากให้แต่งแนวเปรี้ยวๆ เท่ห์ๆ ค่ะ
เห็นได๋ตัดทรงนี้แล้วชอบมากๆๆเลย แฟนรีบบอกให้ไปตัดเลย...แต่ไม่ไปตัดหรอกเพราะที่อยู่บนหัวมันก็สั้นแล้ว

ผมสั้นสามารถทำให้เรามีพร็อบที่หัวได้เยอะมาก ที่คาดผม กิ๊บ ผ้าคาดผม ฯลฯ

บางวันใสแว๊ก ทำชี้ๆเหมือนสาวยุ่น
บางวันผมทัดหูเป็นสาวหวาน

แต่งตัวเก๋ๆ boyishหน่อยๆ ใช่เลย!
จขกทสวยอ่าค่ะ
ตัดทรงนี้แล้วเฉี่ยวจิงๆ

คอนเฟิร์มค่ะ
เสื้อยืดกางเกงขาสั้น แค่เนี่ย ก้อเซ็กซี้เหละ
เสื้อยืดเกงยีนจบ
ยางงายก้อด้ายเเล่วเต่อชอก
ตอนนิเราลองเป่นลุคดูน่ะ ตัดผมสั้นตุ๊ดเรยอ่า
แต่ม๊รุ้จะแต่งตัวยังงัยกั้ยมัลเข้ากับผมสั้นอ่า
ผมสั้นก็ดูเท่ดี แต่เพื่อนๆบอกว่าไปทำเฮี๊ยอะไรมา
สาวผมสั้นใส่กางเกงขาสั้นเอวสูงเราว่าสวยดีออก เท่ไม่ชำใคร
ตอนนี้เพิ่งตัดผมสั้นคะ
รุสึกแปลกๆกับตัวเองมีแต่ทักว่าเป็นทอม
แนะนำว่าต้องใส่เสื้อสีสดๆยัดในอ่ะ กะกางเกงขาสั้นเข็มขัดหน่อยเลิสแน่นอน
เราก็กำลังจะตัดผมสั้น เหมือนกันไม่รู้ว่าจะเหมาะกับใบหน้าหรือเปล่า
ไปตัดผมมาสั้นมากอยากจะดูวิธีแต่งตัวอ่ะ เพราะไม่เคยตัดสั้นมาก่อนเยย
เราเพิ่งไปตัดมาค่ะ ร้านที่สยาม แล้วช่างเค้าตัดให้เราแย่มาก เราน้ำตาไหลตรงนั้นเลย คือไม่ได้ตั้งใจ กะว่าออกจากร้านก่อนค่อยว่ากัน แต่ทรงมันไม่ไหวอ่ะ น้ำตาอาบหน้าเลย เค้าเลยแก้ทรงให้เรายิ่งสั้นขึ้นไปอีก มันดีกว่าตอนแรก แต่เราก็เสียใจอยู่ดี ไม่ค่อยกล้ามองกระจกเลย พอมาอ่านกระทู้นี้ก็ เลยอยากจะทำใจให้สนุกกะทรงนี้ค่ะ อยากจะเป็นสาวเท่ เปรี้ยว เก๋ บ้าง
เราตัดที่พัทยา ช่อร้านแชมท์ผม ออกแบบทรงดีมากๆเราเปลี่ยนจากสาวแก่เป็นสาวเปรี้ยวแล้วตอนนี้เดินไปไหนเพื่อนๆชอบบอกว่ามีหนุ่มๆมองตาม อ่ะ
อิอิ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again