ถามเรื่อง..กรูต้าไทโอน.. กินแล้วขาวจิงหรือเปล่าค่ะกินแล้วจะอ้วนหรือเปล่ายี่ห้อไหนกินดีสุดอะค่ะรบกวนด้วยค่ะ

ถามเรื่อง..กรูต้าไทโอน.. กินแล้วขาวจิงหรือเปล่าค่ะกินแล้วจะอ้วนหรือเปล่ายี่ห้อไหนกินดีสุดอะค่ะรบกวนด้วยค่ะ
เคยกินของ blink คะ
แต่พอเลิกกินก้อเหมือนเดิมนะ
ไม่ได้ขาวตลอดอ่ะ

ได้ข่าวว่ากินมากก้อไม่ดีมีอันตรายด้วยนะคะ
ตามที่เอินได้เรียนมานะค่ะ

"ตามหลักกลไกการออกฤทธิ์ของยาตัวนี้ คือทำให้เซลล์สร้างเม็ดสีที่ผิวหนังทำงานลดลงทำให้ผิวขาวขึ้นได้ แต่ในทางปฏิบัติยังไม่มีงานวิจัยหรือผลการศึกษาใดๆ มารองรับ ดังนั้น การใช้ยากลูตาไทโอนเพื่อหวังผลข้างเคียงทำให้ผิวขาวจึงไม่สามารถบอกได้ว่า ได้ผลหรือไม่ ระยะยาวจะมีผลเสียอย่างไร ที่สถาบันโรคผิวหนังไม่มีการใช้ยาตัวนี้ ที่ผ่านมามีรายงานทางการแพทย์ว่า ยากลูตาไทโอนชนิดเม็ดใช้ในผู้ป่วยที่มีปัญหาการทำงานของตับ แพทย์สั่งให้รับประทานเพื่อฟื้นฟูสภาพตับทำให้ขับสารพิษได้ดีขึ้น แต่ยังไม่มีรายงานว่า กินแล้วผิวขาว "

"สารกลูตาไทโอนประกอบด้วยกรดอะมิโนเอซิด3 ชนิด คือ Cysteine Glycine Glutamic acid มีหน้าที่หลักในการช่วยขจัดสารพิษจากร่างกาย ช่วยตับขับสารพิษออกจากร่างกาย โดยเฉพาะสารโลหะหนักจำพวกยาฆ่าแมลงที่ไม่สามารถละลายในน้ำ แต่ละลายในน้ำมัน เป็นสารในช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระทำงานร่วมกับวิตามินซี ช่วยซ่อมแซมดีเอ็นเอในร่างกายที่จะเปลี่ยนแปลงเป็นเซลล์มะเร็ง ยับยั้งการสร้างเม็ดสีชนิดสีเข้ม จึงมีผู้นำผลข้างเคียงของยามาเชิญชวนคนฉีด "

เวลาที่ทานควรทานร่วมกับ Vit. C และE
เอินก็เคยกินนะค่ะ แต่ต้องปฎิบัติตามคำแนะนำอย่างเคร่งครัดที่เค้าได้ระบุ รวมทั้งกินอาหารที่มีประโยชน์ หลีกเลี่ยงจากพวกก่ออนุมูลอิสระทั้งหลาย(แสงแดด)ก็จะดีค่ะ
และเลือกซื้อในร้านขายยาจะดีที่สุด เพราะมีเภสัชกรแนะนำค่ะ
ร้านแถว ศิริราช อนุสสาวรีย์ก็มีเยอะค่ะ เราจะได้ปรึกษาด้วยว่า เราควรกินหรือไม่
และส่งผลอย่างไรค่ะ
 เพื่อความสวย&สุขภาพดีค่ะ

กินแล้วได้ผลยังไงอย่าลืมมาแนะนำบ้างนะค่ะ แชร์กันค่ะ

ค่ะขอบคุณนะค่ะรอความคิดเห็นอีกค่ะ
หลากหลายเนอะๆ
เคยทานค่ะ ตอนนี้ทานอยู่ แต่เพิ่งทานได้เดือนเดียว เห็นเค้าบอกว่าต้องทานประมาณ2-3เดือนจะเห็นผล
แต่ถ้าฉีดได้ผลเร็วกว่า ที่รู้สึกได้คือผิวละเอียดขึ้นอ่ะ ขาวขึ้นนิดนึงเพราะปกติเป็นคนขาวเหลือง แต่อยากใสๆง่ะ
ที่ทานมาก็ไม่อ้วนนะคะ น้ำหนักเท่าเดิม
รอความเห็นอื่นคะ อยากรู้เหมือนกัน

เคยอ่านในเวปเนี่ยแหละ เค้าบอกว่าอันตรายมากๆ อย่ากินเลยคะ

ขาวด้วยสกินแคร์ หรือ ผักผลไม้ดีกว่านะๆ

ทานอยู่ค่ะ ทานมาเดือนครึ่งแล้ว

ผิวขาวขึ้นนะแต่ก็ไม่ได้ขาวแบบโอโม่อะไรประมาณนั้น

แต่หน้าใสขึ้นจริงๆๆค่ะ

ปล.เราทานกันวิตามินซี แล้วก็ทาครีมหน่ะค่ะ
การฉีดกลูต้าไธโอนจะได้ผลเร็วกว่า เพราะฉีดเข้าเส้นเลือกหรือกล้ามเนื้อโดยตรง
ขึ้นอยู่ว่า กลูต้าไธโอนนั้น เป็นของจริงมีมาตรฐานรึเปล่า
ส่วนการกินจะเห็นผลช้ากว่า เพราะว่า กลูต้าไธโอนเมื่อผ่านเข้าสู้กระเพาะ
จะถูกพวกน้ำย่อยต่างๆทำลายไปทำให้สารดูดซึมได้น้อย
ตอ้งกินไประยะยาวถึงจะเห็นผล แต่กลุต้า สามารถสร้างได้เองที่ตับ ควรไปกินสารตัวอื่น
ที่ช่วยเร่งกลูต้าในตับโดยธรรมชาติดีกว่า ลองหาในกูเกิ้ล ดูนะคะ
เคยกินค่ะ
รู้สึกว่าใสขึ้นจนมีคนทักว่า "ไปทำอะไรมาหน่ะ" 5555
อ้อ ลืมบอกว่ากว่าจาเห็นผลก้อต้องกินไปแล้ว 2 เดือน
แต่ว่าขาวขึ้นไม่มากนะคะ นิดเดียวเท่านั้นแหละ
ขึ้นอยู่กับว่าผิวจริงๆเราเป็นผิวสีอารายด้วยนะ
แล้วผิวก้อเหมือนจานุ่มๆ เนียนๆขึ้น
คงเป็นเพราะกินร่วมกับวิตามินหลายอย่าง

แต่พอหน่อยกิน เหมือนเดิ๊มมมมมมมม
ไม่ใสเหมือนเดิม แต่ถ้าระวังเรื่องแสงแดด ก้อไม่ค่อยดำลงนะคะ
ถ้าอยากสวยตลอดไปก้อคงต้องกินตลอดกาลแหละ

แล้วขอแนะนำว่าอย่าไปฉีดเลย
ถึงแม้จะยังไม่มีการวิจัยออกมาว่าผลจากการฉีดมีอันตรายไหม
ตอนนี้อาจจะไม่มีผลอะไร แต่ผลในระยะยาวก้อไม่แน่นะ
มันคือยาที่กินเพื่อรักษามะเร็งต่อมลูกหมากค่ะ ผลข้างเคียงของมันคือทำให้ผิวขาว
จิงๆเหรอ

เรากำลังจะไปซื้อมากินเหมือนกัน
วันนี้เราดูรายการ 30 ยังแจ๋ว เชิญคุณหมอมาคุยในเรื่องกลูต้าไทโอน
เท่าที่ดู ยังไม่มีรายงานผลการยืนยันว่าอันตรายหรือไม่
จะดีหรือไม่ดี ก้อยังไม่มีผลบอกที่ชัดเจน ดูแลสุขภาพด้วยวิธีธรรมชาติ
ดีกว่า ออกกำลังกาย ทานอาหารที่ดีต่อสุขภาพ น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุดค่ะ
ผมลองฉีดดูมา สามวันและ ยังไม่เห็นผลฉีดเนี้ยเห็นผลประมาณครั้งที่สองมั้งนะเห็นเค้าบอกกัน อิอิ อยากขาวเช่นกัน
ถ้าอยากขาวจิงนะข๊ะ

แนะนำหั้ยฉีดดีก่าเพราะว่าพิสูจน์มาแล้ว..ขาวจิงข๊ะแต่ว่าแพงนะข๊ะ

น้าไปฉีดมาขาวขึ้นจิง ๆ อยากฉีดมั่งเหมือนกันแต่กลัวเข็มมากข๊ะ

จากตอนแรกก่อนหน้าที่จาฉีดน้าผิวดำเลย แต่พอแดไปประมาณ 5 เข็ม

ขาวขึ้นจิง ๆกลายเป็นคนผิวขาวไปเลย ฉีดอาทิตย์ละ 1 เข็ม

คู่กะวิตามินซีอะข๊ะ
อายุเท่าไหร่ถึงจาฉีดได้ค่ะ
แร้วกินกรูต้า

ต้องประมาณอายุเท่าไหร่ค่ะ
ถึงจากินได้

ตอบหน่อยน่ะค่ะ

อยากขาวค่ะ

ตอนนี้ดำมากๆเลย
มีฉีดที่ไหนบ้างอ่ะ....อยากขาวเหมือนก๊านช่วยบอกที
มีฉีดที่ไหนบ้างอ่ะ....อยากขาวเหมือนก๊านช่วยบอกที
จะบอกว่า ไม่ แนะ นำ หั้ย ฉีด นะคั บบ

มัน จะ เป็น มะเร็ง ได้ คับ บ

ต่อหั้ย แพง แค่หนัยก้อตาม อย่าดีกว่า อันที่ จิง ก้ออยากขาว นะ

ไม่ มั่ย อยาก ฉีด หรือ คัย ย จะลอง ก้อ มั่ย ย ห้าม คับ บ

เพราะ พ.ศ.2555 ก้อ จะตาย กัล ทั้ง โลก แล้ว มั่ย มีอะ รัย ต้องกลั วว หรอก
กินกะฉีดอันไหนดีกว่ากัน

บอกหน่อยนะค่ะ

อยากขาวมั่งแต่ไม่ไช่คนผิวดำแต่อยากขาวกว่านี้อ่ะค่ะ

เห็นมีคนกินเยอะเลยดีจิงหรอค่ะ

ถ้าดีจิงจะไปชื้อมากินบ้างอิอิอิ
กินแล้วขาวขึ้นจริงๆจากคนที่ผิวดำตอนนี้เป็นคนผิวขาวแต่ต้องต้องกินกลูต้า + วินต้ามินซีนะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again