กินเปนอาหารเช้าเลยค่ะะะ  !
จะดี ไม๊ ??

ไม่เคยกินสูตรนี้เลยค่ะ แล้วก็ไม่ค่อยชอบกินโยเกิร์ต - - 

แต่ข้อมูลนี้น่ากลัวจัง

อ้อเคยได้ยินมานะ
เค้าบอกว่าดีค่ะ

มันเป็นการดีท็อกค่ะ

กินแล้วดีจริงๆค่ะ

เคยถามหมอแล้วค่ะ
หมอบอกว่ากินได้ แต่ให้แยกกัน
เช่นทานโยเกิร์ตอย่างเดียวตอนเช้า
ถ้าอยากทานน้ำผึ้งก็ทานน้ำผึ้งอย่างเดียวหรือนมตามอ่ะค่ะ
ตอนนี้เลยทานโยเกิร์ตอย่างเดียว น้ำผึ้งจะทานก่อนนอนค่ะ
แต่ไม่กล้ากินนมเลยตั้งแต่มีเรื่องสารเมลามีนอ่ะค่ะ (ขี้กลัวนี่นา)

เคยลองสูตรนี้แล้วค่ะ กินทุกวันตอนเช้า สำหรับตัวเองไม่ได้ผลค่ะ ระบบขับถ่ายยังกระพร่องกระแพร่งเหมือนเดิม ในหนังสือบอกว่ากินก่อน 9 โมงเช้าจะลดน้ำหนักก็ไม่ลดอีก ( กินตอน 6 โมงครึ่งทุกวันอยู่ราวๆ สี่เดือน )  น้ำหนักขึ้นพรวดทั้งที่กินแทนอาหารเช้า (คือไม่กินอะไรต่อ) แล้วนะ
ไม่คิดว่าสูตรนี้ไม่ดีหรอกนะ แต่อาจจะได้ผลกับบางคน และไม่ได้ผลกับบางคน

เรา ก็เคยกินนะเค้าบอกว่าเป็นการดีท็อก ลดความอ้วนด้วย น่ากลัวจัง
เคยอ่านเจอเหมือนกันค่ะ แต่ก็ยังไม่เคยทานสูตรนี้เลยเหมือนกัน
ดีนะ ที่เราไม่เคยลอง - -*
เง้อ .... กินทู้กกกกกกกกกกกกวัน
เวนกำ กินทุกวัน ทุกเช้า
กินเพราะอร่อยและเพื่อระบบขับถ่ายจิงๆด้วยแหละ -*-
แต่ปกติเปงคนกินนมประจำอยุ่แล้วอ่ะ ง่า
ทำไงดี ทำตัวไม่ถุกละเนี่ย กินดีรึไม่ดีละเนี่ยะ โอ้ยยย งง
ถ้าท้องผูกกินผักเยอะที่สุดเท่าที่จะกินได้  แล้วผลไม้ประเภท ส้ม กล้วย มะละกอ ช่วยได้จริงค่ะ เราเป็นคนหนึ่งที่มักจะท้องผูก เคยกินโยเกิร์ตแต่เหมือนเสียไมสบายท้อง
ขอบคุณนะคะที่เอามาบอกกัน ไม่เคยรู้เลยอ่ะ
น่ากลัวแฮะ
แต่ก็ไม่เคยกินอ่า
เพราะขี้เกียจผสม555+
กินทีก็กินทีละอย่าง
แต่ยังโชคดีที่ไม่แพ้นมวัว^^
ยังไงๆก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

.
อ่านเจอมาว่าช่วยระบายท้องและของเสียในลำไส้
จะทำให้เราสบายตัว ขับของเสียได้สะอาด
และช่วยทำให้สมองปลอดโปร่งมาก
ช่วงอ่านหนังสือกินวันเว้นวัน  รุ้สึกดีมาก สมองโล่งมากเลย
แต่พักหลังๆกินแล้วปกติดีค่ะ  แต่ขี้เกียจผสมแล้ว
เลยหันมากินนมเปรี้ยวธรรมชาติหรือโยเกิร์ตถ้วยแทนค่ะ

เราเคยลองแต่สูตรที่ ตื่นเช้ามาท้องว่าง

ให้เอาน้ำอุ่นผสมน้ำผึ้ง1ชช. +น้ำมะนาว1ชช. ต่อน้ำ1แก้ว

ก้อถ่ายจิงๆน้ะม่ายนานมากก้อถ่ายแร้ว

แต่เราม่ายรุ้ว่าจะมีผลข้างเคียงแบบเรื่องที่ จขกท. หรือป่าวน้ะ

ส่วนตัวที่ลองกินมาก้อโอเคดรีค่ะรู้สึกถ่ายแร้วตัวเบาๆดรี

โหหหหหหหหหห

ข้อมูลน่ากลัวจังค่ะ

เคยคิดจากินเหมือนกัน

ดีนะที่ยังไม่ได้ลอง --"

เรา ทาน นะ แต่ ไม่ ผสม น้ำผึ้ง
ถ้าอ่านดี ผมสังเกตุว่า เนื้อหาที่ นพ.บรรจบ ชุณหสวัสดิกุล บอกไว้นั้น ไม่ได้มีอะไรน่ากลัวมากมาย เพียงแต่ใช้คำให้ฟังแล้วดูน่ากลัวไปเอง เช่น กับดักสุขภาพ ,เหยื่อ จากประเด็นปัญหา 3 ข้อของคุณหมอ
1. คือปัญหาความหวานจากน้ำผึ้ง ถ้าเป็นจริงก็แค่ไม่ใส่น้ำผึ้งไปก็ได้ ไม่เห็นต้องยกเรื่องการดองศพอะไรมาเลย
2. เรื่องโยเกิร์ต ที่ไปผูกกับการแพ้นม ถ้าคนที่ไม่แพ้ก็ไม่เห็นมีอะไรต้องกัวชงวลในการทาน
3. เรื่อง Dark field ก็ไม่เห็นมีข้อพิสูจน์ทางวิชาการที่ชัดเจน ว่าเกิดจากสูตรนี้เลย
watt
ปัจจุบันดิฉันก็ทานสูตรนี้อยู่ค่ะ ทานได้ปีกว่าแล้ว
สุขภาพแข็งแรงดีค่ะ ขับถ่ายสะดวกดี
เราคนหนึ่งก็มีปัญหาเรื่องท้องผูกมากไม่ถ่ายเลย 3-4วันก็มีก็เลยกินยาระบายทุกวันพอไม่กินก็ไม่ถ่าย(รู้นะว่ากินยาระบายมันไม่ดี) แล้วมันจะรู้สึกอึดอัดมากเลยเปลี่ยนมากินวันเว้นวันตลอด 4-5 ปี ก็เลยเลิกกิน เปลี่ยนไปกินน้ำ apple sider ผสมกับน้ำผึ้งแทน สูตรนี้ก้ดีนะช่วยระบายและยังดีต่อสุขภาพด้วย กินมาได้4-5เดือน น้ำหนักขึ้นเลยนี้ขนาดเราใส่น้ำผึ้งน้อยแล้วนะ ตอนนี้เลยเลิกกิน แต่จะให้ความสำคัญกับอาหารเช้ามากกว่า เพราะรู้สึกว่าได้กินอาหารเช้าแล้วทำให้ระบบขับถ่ายดีขึ้น เข้าห้องน้ำตอนเช้าทุกวันแต่จะสายหน่อยไม่เกิน 10 โมงเช้า การจิบกาแฟนิดหน่อยก็ช่วยในเรื่องการขับถ่ายได้ด้วย
ขนาดไอสไตล์นักวิทยาศาสตร์โลกจารึกยังยอมในคำสอนของพระพุทธเจ้าเลย
สูตรนี้เป็นสูตรในพระไตรปิฎก...คุณจาเชื่อใครหล่ะ น.พ.ไรเนี่ยกับผู้รู้แจ้งเห็นจริง
โดยส่วนตัวทานแล้วพบว่าสุขภาพดีขึ้นมากไม่พบผลเสียอะไรเลย
งง ๆ เพราะเคยมีพี่ที่สูตรนี้อยู่
แล้วทำงานโรงพยาบาล แกก็ถามหมอนะ
หมอที่โรงก็บอกว่าจะเป็นโทษได้ยังไง

ของมีประโยชน์ทั้งนั้น พอตรวจเม็ดเลือดก็ปกติ
นี่พี่แกก็กินมาตลอด 2 ปี แล้ว กินตอนเช้าตื่นนอนมาใหม่ๆนะ

พร้อมกับกิน วิตามินซี ทุกวัน ผิวดีเชียว

พอมาเจอข้อมูลนี้ก็เลยงงๆ

ว่าตกลงอันใหน ถูกเนี๊ย
สับสนไปหมดแล้วค่ะจะกืนดีหรือไม่กินดีค่ะ
อ่านสูตรนี้คิดว่าดี มันเป็นยังไงแน่คะ
กินสูตรมาตั้งแต่ต้นปี 2552 ค่ะ นมสด+น้ำผึ้ง1ช้อนโต๊ะ+น้ำมะนาว1ช้อนโต๊ะ+โยเกิร์ตรสธรรมชาติ1ถ้วย ทำให้ทุกคนในบ้านกินด้วยเพราะได้ยินมาว่าเป็นการล้างลำไส้ และหาข้อมูลในเน็ตเค้าบอกว่าถ้ากินตอนเช้าจะเป็นการลดน้ำหนัก ถ้ากินช่วง13.00-15.00 จะเป็นการล้างลำไส้เล็ก ถ้ากินมื้อเย็นจะเป็นหมูค่ะ
โดยส่วนตัวที่กินไม่มีผลอะไรค่ะ ถ่ายท้องตอนเช้าด้วย ปกติเป็นคนท้องผูกมาก
แต่ยังไงขอแนะนำให้ใช้น้ำผึ้งแท้นะคะ ขวดละประมาณ 220 ถ้าถูกกว่านี้ เดาว่าน่าจะเป็นน้ำตาลผสม ซึ่งถ้ากินเป็นระยะเวลานานๆก็น่าจะมีผลต่อสุขภาพอะค่ะ
แนะนำให้กินสูตรนี้ เดือนเว้นเดือนอ่ะค่ะ ถ้าคนที่กินโยเกิร์ตได้อยู่แล้วก็ไม่น่าจะเป็นปัญหาอะไร นมสดก็เลือกที่ low fat โยเกิร์ตก็รสธรรมชาติ หรือไม่ก็ 0%

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again