วีต้าพรุน ทานแล้วช่วยเรื่องอะไร

ถามหน่อยว่าวีต้าพรุนทานแล้วเป็นยังงัยบ้าง เห็นมีโฆษณามาตั้งนานแล้วแต่ยังไม่เคยลอง
ทานเลย  ใครที่พอรู้ หรือเคยทานอยู่ช่วยตอบให้ด้วยนะคะ
ในโฆษณา บอกว่า ทานแล้วสวยอ้ะ 55+

แต่เรากินแล้ว ก้อเหมือนกินน้ำลูกพรุนนะ กินแล้วระบายเยอะ แบบ ถ่ายคล่องอะไรเงี้ยอ่าค่ะ

ก็น่าจะช่วยเรื่องการขับถ่ายอ่ะค่ะ แต่เหมียวชอบนะ มันอร่อยดี อิอิ
พรุนช่วยเรื่องขับถ่ายค่ะ อร่อย เปรี้ยวๆ  ข้น ๆ ^^
เรื่องนอนหลับ
กินแล้วบอกให้ไปนอนซะ

อิอิ

ช่วยในเรื่องขับถ่าย
ทานแล้วถ่ายง่ายมากเลยจ้า
ใครที่ถ่ายง่ายอยู่แล้วกินเข้าไปอาจจะไวปานฟ้าแลบได้
(เหมือนเราเลย เหอๆ กินปุ๊บพุ่งปรี๊ด )

แต่พอกินแล้วก็สบายตัวดีนะคะ ส่วนตัวเรา
เราว่าอร่อยดีด้วย ตอนนี้อยากพึ่งวีต้าเบอร์รี่มากเลย
รู้สึกล้าสายตามากมาย กลัวสายตาเสียจัง
จะช่วยได้ไหมหนอ เหอๆ สงสัยต้องลอง

ช่วยให้อึง่ายค่ะ
เคยกินตั้งแต่ ประถมแล้ว
ตอนนี้งดไปนาน แต่ก็ยัง อึเป็นปกตินะ เหอๆ

เรากินมาตลอดเรยหลายเดือนแระ

อย่างแรกที่ช่วยเรย คือ ช่วยได้ทางจิตใจค่ะ (อันนี้จิงๆ)

เนื่องจากมันอาจจะเหนผล ช้า มั่กๆ ทางด้านหน้าตา

สิ่งที่ช่วยตอนตื่นก้ออย่างที่ คห ข้างบนบอกค่ะ

อีกอย่างก้อ ตื่อนมาแอบสดใสดีนะค่ะ

เราทำงานเปนกะ พักผ่อนไม่พอมันช่วยได้เยอะค่ะ

ลองซื้อ เซเว่นทานดูก่อนยังไม่ต้องยกแพคก้อได้นะ

ติดใจค่อยว่ากัน

แต่ของเค้าดีนะค่ะ อิอิ
กินแล้ว...ไม่ถ่ายเลยค่ะ  เราถ่ายยาก หุหุ ต้องกินยาระบายอย่างเดียว กรรมจริงๆ
แต่เราช่วยเรื่องผิวนะ เพราะมันอุดมไปด้วยวิตามิน ซี
ยาถ่ายนี่แหละคับ เพราะมีใยอาหารเยอะมากๆๆๆ แต่ก็ให้พลังงานเยอะเช่นกันจากน้ำตาลในตัวพรุนเองอ่ะ
เราถ่ายยากเหมือนกัน

เราทานแล้วไม่เห็นจะถ่ายเลย ธาตุแข็งจริง ๆ เลยเรา

ทานแล้วไม่ช่วยเรื่องถ่ายเลยคะ แต่ว่า ตื่นช้าวมา หน้าใส :D
ดื่มเพราะน้องมิ้นต์เป็นพีเซนเจอร์เลยล่ะน้องเหมาะสุดๆ
อยากทราบว่าคนท้องทานได้ไหมค่ะ
ทานมานานมากแล้ว....ตอนแรกก็ไม่รู้ตัวหรอกว่าทานแล้วดียังไง
แต่มีเพื่อนบอกว่า ดูสดใสขึ้นนะ ผิวพรรณดูเปล่งปลั่ง แล้วเวลาแต่งหน้าเพื่อนยังบอกอีกว่ามันดูเหมือนแก้มจะอมชมพูธรรมชาติๆมากกว่า
ดูไม่ออกว่าปัดบลัชออนอ่าค่ะ ดีจริงๆๆ
ระบบขับถ่ายก็ดี ตื่นนอนก้อตรงเวลา แถมยังไม่ทำให้ขี้เกียจตื่นอีกด้วย
จริงๆนะ ไม่ได้รู้สึกไปเอง
ดื่มแล้วค่ะทั้งวีต้าพรุนและเบอร์รี่แต่รู้สึกวีต้าเบอร์รี่จะดีกว่าเพราะตอนเช้าหน้าใส
และผิวพรรณก็ดีขึ้นด้วย ผิวหนังกระชับดีค่ะ ดีมาก ๆ เลย
- ช่วยต้านอนุมูลอิสระ ..
ทานเสดแล้วนอนตื่นมาอึทะลักเลยค่ะ เข้าห้องน้ำไหลจู๊ดๆ
ท้องทานได้ค่ะ ดีมากๆด้วยค่ะ เราดื่มตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์ ลูกเราผิวสวยมากขาวมากเลย แต่ห้ามกินน้ำมะพร้าวนะ มันไปล้างกัน ดื่มเลยค่ะ สนับสนุนมากๆ ดื่มจนคลอดยิ่งดีค่ะ
แปลกจัง...เราเพิ่งลองกินตอนประมาณ3ทุ่มแล้วพอ 4 ทุ่มก็ปวดท้องมากๆเหมือนเป็นบิดและเหมือนจะเป็นลม ใครที่กินมานานตอนแรกๆเป็นอย่างนี้หรือเปล่าและสมควรกินต่อไปรึเปล่าช่วยตอบด้วยค่ะ
กินน้ำพรุน 100 % ที่เขาขายกันแบบขงดใหญ่ๆน่ะไม่เห็นจะช่วยเรื่องถ่ายไรเลย แต่วีต้าพรุนยังไม่ไ้ลองค่ะ กินไปนานๆจะมีผลเสียเหมือนยาถ่ายมั้ยนะ
เราดื่มมานานแล้วหลายเดือนค่ะ ก็รู้สึกค่ะว่าตื่นมาตอนเช้ามาหน้าจะสดใสดีค่ะ ผิวพรรณก็ดีขึ้นด้วยคร้า อิอิ
เราท้องผูกมาก ถ้ากินแล้วจะหายไหมจร้าใครที่ท้องผูกแล้วเคยทานลองมาบอกเราด้วยนะจร้า
ทานมานานแล้ว ผิวสวยค่ะ การันตี อิอิอิ ยิ่งทานคืนละ 2 ขวด ยิ่งดีค่ะ
ทานแล้วดีค่ะช่วยในเรืองการขับถ่าย อีกทั้งบำรุงผิวพรรณด้วย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again