แต่งตัวยังไงไปเกาหลีดีคร่ะ ปวดหัวยังหาชุดไม่ได้เรยคร่า

ช่วงนี้อากาดที่เกาหลีเปนยังไงคะ  จาไปวันอังคารนี้แร้วยังหาชุดไม่ได้เรยอ่ะค่ะ

ยังไงรบกวนเพือนๆแนะนำการแต่งตัวไปด้วยนะคะ

ขอบคุนค่ะ

ตอนนี้อากาศหนาวมากๆนิจ้ะ
หาเส้อโค้ทตัวใหญ่ๆเลย
เสื้อตัวหนาๆใส่หลายๆชั้น
เพราะว่าเดี๊ยนไปตอนต้นเดือนพึจิ
แบบว่าหนาวปากสั่นเลยค่า
ยังไงขอให้เที่ยวให้สนุกน่ะค่า
คนเกาหลีบอกว่าตอนนี้อากาศหนาวมากๆ ค่ะ หาเสื้อกันหนาว เสื้อโค้ท หมวก ถุงมือ บูท ไปเลยค่ะ
อากาศค่อนข้างหนาวค่ะ ช่วงนี้..ก้อหาผ้าพันคอไปด้วยกะรองเท้าเสื้อกางเกงแบบแนบเนื้อที่เค้าเรียกว่า long jonh ป่ะ กะถุงมือ ถ้าไปสกีก้อใส่ไปอีก แต่เราว่าเค้าน่าจามีให้เช่านะ เราไปเกาหลีมาสามรอบ ไปที่ไรก้อช่วงนี้ แต่หลังปีใหม่จะเป็นช่วงหิมะตกก้อใส่หนาๆไว้แล้วกันค่ะ แต่เราไม่ว่ามันจาหนาวจิงไหม เพราะเมืองไทยยังไม่หนาวเลยนิ...เดือนหน้าเราก้อไปอีกแระ ก้อมันมะต้องใช้วีซ่านิ
หวัดดีจ้าคุณ bazuger

ใครๆก็ว่าหนาวมากมายชิมิ งั๊นคงต้องเอาไปแบบกระบุงโกยเรย

เพราะเราไปแค่ช่วงเมษายังหนาวเลย บางคนก็สบายๆนะ แต่ก็เห็นร้อง บรื๋อออ...~ กันอยู่ 55
แต่เป็นไปได้ก็แฟชั่นบ้างก็ดีนะ เพราะตอนเราไป ไปแบบไอ้หนู๋ด๋อยเต่ามาก

อื้อฮือ อยากจะมุดหายเข้าในซอกหลืบ...T T อายอ้า เค้าไม่อยากเดินสวนกะคนเกาหลีเล้ย เค้าแต่งตัวกันดีมากเยยอ้ะ ครึๆ

ขอให้สนุกกะการไปเที่ยวน้า

ปล.เราติดตม.ด้วยแหละ ใครๆก็บอกว่าเกาหลีเข้ายากติดอันดับโลก ตม.ดุ อย่างนู้นอย่างนี้ T T ไม่นึกว่าเราจะโดน เรื่องยาวมากเยย ไว้จะมาเล่าให้ฟังนะ เอิ๊กๆ...(แต่ตอนนั้นไม่เอิ๊กไม่ออก 555+)
แพลตตินั่มโลดเลยค่ะ รองเท้าบูท หมวกน่ารักๆๆ เสื้อโค้ท น่ารักๆ
ถ้าคิดไม่ออกลองเปิดพวกนิตยสาร Ray อะไรแบบนี้ดูก็ๆได้ หน้าที่เป็นแฟชชั่นหน้าหนาวค่ะ เพียบ
นอกจาก RAY แล้วว
ลองเปิดพวกหนังสือคาวาอิ ดูสิ่

รับรองได้ไอเดียการแต่งตัวหน้าหนาวเยอะมากแน่ๆๆ
แต่ละชุด กิ๊บเกิ๊วมากกกก

คนเกาหลีหน้าตาไม่ดี แต่แต่งตัวดีนะขอบอกกก
เราต้องไปประชันหน่อย 555

ตอนนี้อากาศที่เกาหลี -7 องศา มั้งคะ
อ่านไดพี่ที่อยู่เกาหลีมา เขาว่างั้นอ่า
อย่าลืม ถุงมือหนาๆ กับ หมวก สำคัญมากค่ะ

แต่งให้กิ๊บเก๋ไปเลยค่ะ
ตอนเราไปเราว่าเราก็แต่งดีแล้ว แต่คนเกาหลีเค้าเดิ้นๆ กันทั้งน้านเลย
เสื้อโค้ทยาว รองเท้าบู๊ท กระโปรงสั้น+แลคกิ้ง
แล้วเสื้อเค้าสวยๆ อินเทรนด์ ทั้งนั้นเลย
ทรงผมก็สวยเก๋ หน้าม้าเป็นส่วนใหญ่
แฟชั่นหน้าหนาวที่เกาหลีเค้าน่ารักกันสุดๆ แทบไม่มีใครเชย
นอกจากคนสูงอายุนะ
ถ้าเอาชุดไม่สวยไป พอไปถึงจะเสียใจนะจ๊ะ
มันหนาวมากๆ ถุงเท้ายาวนี่เตรียมไปเผื่อเลย ถุงมือ โ้ค้ท หมวก
ตอนที่ไปก็ไปช่วงหลังจากนี้นิดหน่อย ธันวาได้ค่ะ  หิมะตก  หนาวสุดชีวิต 

เสื้อโคทหนาๆชั้นนอก เสื้อสเวตเตอร์ข้างใน แล้วก็เสื้อหนังแกะเทียมเป็นเสื้อตัวในแนบเนื้อค่ะ

ถุงเท้า ถุงมือ หมวก ครบชุด ตอนนั้นใส่เป็นหมีเลย ^^
เตรียมกระเป๋าใส่ชุดแล้ว อย่าลืมหาที่ว่างไว้เผื่อ shopping แล้วยัดของกลับด้วยนะคะ
เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนนนนนนนนนนนนนนน อิอิ
อยากผิวสวยเชิญทางนี้ ลองทานแล้วได้ผลอยากบอกต่อ เรามีคนรู้จักเป็นเภสัช เราเป็นภูมิแพ้เป็นทุนเดิมจึงไปปรึกษาพี่เขา พี่เขาเลยแนะนำให้เราทานฃ วิตามิน C ของ Blackmores ซึ่งเป็นสารสกัดจากธรรมชาติไม่มีผลข้างเคียง + กลูตาไธโอนทานคู่กันสุขภาพจะดีขึ้น ผิวขาวเนียนขึ้นและไม่มีผลข้างเคียงด้วย เราทานมาได้ 2 เดือนได้ผลน๊ะ คนข้างๆเข้าบอกว่าขาวขึ้นหน้าใสขึ้น ตกต่อเดือนก็แค่ 900 บาทเอง เราซื้อได้ราคาพิเศษ ใครสนใจติดต่อได้น๊ะ Goong_28@hotmail.com (ขอบอกได้ผลจริงทดลองกับตัวเองแล้วลองทานมาหลายยี่ห้อไม่ได้ผลแพงด้วยแต่สองตัวบวกกันไม่ถึงพันบาทเลยที่สำคัญมี มอก.น๊ะจ๊ะ)
เราไม่เคยไปเลยเกาหลี แต่อยากไปนะ ว่าจะไปเดือนพฤศจิกายนนี้ กำลังชวนเพื่อน ๆ อยู่แต่ยังไม่มีครายไปเลย สงสัยจะได้ไปคนเดียว เราอยากรู้ว่าถ้าไปแล้วถ้าช๊อปปิ้งแบบปกติเค้าต้องมีเงินติดตัวไปประมาณเท่าไรถึงจะพออ่ะ นอกจากที่แพ็ตเก็จแล้วนะ เพราะเพื่อนๆๆถาม เราตอบไม่ได้อ่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again