หาซื้อเสื้อผ้าคนอ้วน แบบน่ารักๆที่ไหนหนอ

รู้ก็รู้ว่าอวบอ้วน หุ่นไม่ดี  แต่ทำไมอยากได้เสื้อผ้าแบบคนหุ่นดีๆตลอดเวลาก็ไม่รู้เลยอ่ะค่ะ ยิ่งได้อ่าน Cawaii เดือนนี้ทีไร ใจมันจี๊ดดดด จริงๆเลย (เจ็บใจ ใส่ไม่ได้แบบเค้า) เลยอยากถามพี่ๆน้องๆในที่นี้ คนหุ่นอวบๆแบบเรา จะหาเสื้อผ้าน่ารักแบบนี้ได้ที่ไหนบ้างคะ โดยเฉพาะเลกกิ้งลายสวยๆงามๆ (ทันสมัย ใส่สบาย กินกระจายพุงกาง เอิ้กๆๆ) กับเอี๊ยมแบบน่ารักๆ ทำไมหายากแบบนี้หนอ (เอ๊ะ รึเราอ้วนเกินคนอื่นจริงๆ) รบกวนด้วยนะค้า  ขอบคุณค่า

Center One อนุสาวรีย์ แพตตีนั่ม อ่ะค่ะ เห็นเยอะเลย
Platinum

ตะวันนาก้อมีเยอะค่ะ

หน้ารามด้วยแถมๆ

เมย์ก็เป็นคนอ้วนคะ ส่วนใหญ่เมย์ซื้อที่ โลตัส ศรีนครินท์ กับอิมฯสำโรง แต่ที่อิมฯจะแพงหน่อยแต่แบบใหม่ๆสวยๆนะ แต่ถ้าอยากได้รองเท้าใส้ใหญ่ราคาถูก แนะนำหน้าโลตัส ศรีนครินท์จร้า

ขอบคุณพี่ๆน้องๆ ทุกท่าน สำหรับทุกคำแนะนำเลยจ้า เคยไปแพลตตินั่ม ทำไมเราหาไม่ค่อยมีหว่า สงสัยจะเดินไม่ทั่ว เดี๋ยวจะลองไปหาดูหลายๆที่ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
เรา อวบบ จน จะ อ้วนนน ฮ้า ๆ ๆ แต่พยามใส่ ไซส์ ทำมะดา

ฮ้าๆ ๆ ใส่ที ปริ เรยยย แต่ก้อออ พยามยัดลงให้ได้

คิดว่าฉันผอม ฉันสวยยย มั่นใจเกินนน มั่นใจไว้ก่อนน

เราว่าเกิดใส่ อะไรที่ใหญ่กว่าตัวเยอะ มันจะทำให้ดู

อ้วน มากก เรยยพยามใส่ ให้ รัดเ กิ๊นนน

แต่ก้อนะ เริ่ดดด ๆ เชิ่ดดด ๆ
ตะวันนาค่า เห็นเยอะแยะเลย ลองเดินดูนะคะ ^^
มาดูอีกที อิอิ มีคนแนะนำเยอะเลยน้าค้า

คุณgivegaff คะ ขอบคุณมากๆนะคะ เดี๋ยวจะแอดหาเลยค่ะ อิอิ

คุณjoobkojung คะ อยากแบบอวบแบบทนยัดได้ จะดีเลยจ้ะ แต่มันจะเอาไม่ลงแล้วนี่สิเนี่ย

คุณMamaha ขอบคุณมากๆจ้ะ เดี๋ยวชวนเพื่อนไปเดินดูเลยดีกว่า
ในเนตก็มีเยอะแยะนะคะลองหาดู
แต่ว่าข้อเสียคือลองไม่ได้
แพลตินั่มเลยจ้า

พี่ต้อมแม่น้องแฝดเคยแนะนำมาว่าที่ เดอะมอลล์งาม ชั้นบนก็มีค่ะ ราคาไม่แพง ลองได้ด้วยค่ะ
แพลตตินั่มชั้นไหนอ่ะคะ แอบถาม..
มันมีเป็นบางร้านอ่ะค่ะ ลองเดินเรื่อยๆ ก็เจอ

แต่บางทีเราก็ไปฝั่งตรงข้ามแพลตตินั่มอ่ะค่ะ เหมือนจะเห็นเยอะกว่า

แต่ว่ามันไกลบ้าน ส่วนใหญ่ก็เดินแถวๆ บ้านอ่ะค่ะ ตะวันนาบ้าง เดอะมอลล์บางกะปิบ้าง ตลาดใกล้ๆ บ้านบ้าง

บางทีก็เจอ บางทีก็ไม่เจอ

ปล. ไม่ค่อยได้ช่วยอะไรเลยเรา

ตรงทางเข้าเซ็นทรัลลาดพร้าว ตรงแม็คค่ะ

หรือที่ Big C ติวานนท์  ก้อมีค่ะ

หรือเซ็นเตอร์วัน อนุสาวรีย์ค่ะ

โอ้ว เยอะมากๆเลยจ้าพี่ๆน้องๆทุกท่าน สรุปแล้ว เราต้องไปแน่ๆคือแพลตินั่ม( ไปเรื่อย หามะค่อยเจอเล้ย หายังไงหนอ อิอิ) ไปตะวันนา  เดอะมอลล์บางกะปิ อนุสาวรีย์ อิอิ หวังว่าจะได้สวยๆตามใจนะจ้า

ขอบคุณทุกความเห็นอีกครั้งค่ะ ^^
เห็นเพื่แนแนะนำว่า ให้ไปที่ประตูน้ำค่า เพราะที่นั่นศูนย์รวมเลย ราคาก็ถูกเพราะเป็นที่ส่งค่ะลองไปหาดูนะ เพราะแนทก็น้ำหนักประมาน107ก.แน้ะ...
ลองไปหาดูนะคะ คนอ้วนก็อยากสวยเหมือนคนถอมแหละค่ะ
ถ้าเสื้อถูกๆวัยรุ่นหน่อนก็ประตูน้ำมีเยอะ แต่กางเกงต้องแพตตินั่มชั้น1 ผ้าดีมีทั้งขาสั้นขายาวราคาไม่แพงด้วย
ถ้าเสื้อถูกๆวัยรุ่นหน่อนก็ประตูน้ำมีเยอะ แต่กางเกงต้องแพตตินั่มชั้น1 ผ้าดีมีทั้งขาสั้นขายาวราคาไม่แพงด้วย
ทำไมมีแต่คนบอกว่าแพตตินั่มนะ ฝั่งตรงข้ามแพตตินั่มเยอะกว่าอีก city อ่ะ ไซส์ใหญ่หลายร้านอยู่นะ อยู่ตรงข้ามกันเลยค่ะ ชั้นที่เดินเข้าไปนั่นแหละ น่าจะเป็นชั้น 1 กางเกงก็มีหลายร้าน เสื้อก็มีหลายร้าน ราคาไม่แพงค่ะ แต่เขาขายส่งนะ ถ้าเราเอาคละแบบก็ได้แต่ต้อง 4 ตัวขึ้น เราว่าถ้าเป็นประตูน้ำก็ที่นี่แหละเสื้อผ้าคนอ้วนหลากหลายสุดแล้ว (เราหานามบัตรร้านที่ซื้อประจำไม่เจอ แต่อยากบอกวิธีหาง่าย ๆ ให้ ถ้าเราเจอห้างcity เราอย่าเดินเข้าประตูทางด้านถนนใหญ่ ให้เราเดินเข้าซอยที่เดินทะลุใบหยกได้อ่ะ มันจะเป็นด้านข้างของห้าง (ทางรถเข้าออกห้างอ่ะ) ประมาณประตูก่อนถึงที่รถขึ้นไปจอดอ่ะ เดินขึ้นไปเลย เราจะเจอร้านแรกเป็นร้านเสื้อไซส์ใหญ่ พอเจอร้านนั้นแล้วเดินไปทางซ้ายนิดนึงคะจะมีซอยทางเดินลองเข้าไปทางนั้นแหละ หาดูเหอะ อยู่โซน ๆ นั้นแหละ ติด ๆ กันหลายร้านเลยค่ะ)
(จำหน่ายเสื้อผ้าคนอ้วน) ลองไปดูที่ตลาดเซฟอี สาย 2 ราคาถูกไม่แพง
กางเกงเลคกิ้งไซส์ใหญ่ เดรส เสื้อแฟชั่น ราคาต่อรองได้ ขายทุกวันเสาร์-อาทิตย์ เวลา 12.00-20.00 น.
แนะนำกับสาว ๆ ที่อยู่แถวรังสิตคลองสามน่ะ พี่สาวเราก็ซื้อที่ร้านนี้ บิ๊กไซส์แฟชั่น ที่ม.พฤกษา13 คลองสามอ่ะ มีแบบเกาหลีด้วยอ่ะ เจ้าของร้านตัวเล็กอ่ะ แต่ขายเสื้อไซส์ใหญ่ ลองไปดูน่ะ ราคาก็กลาง ๆ เหมาะกับแบบ เราว่าเสื้อผ้าไซส์เราบางทียังแพงก่าอีกอ่ะ เอิ้กๆๆ
เคยไปตลาดเซฟอี มีเสื้อผ้าคนอ้วนขาย เสื้อแฟชั่น แซก เดรส กางเกง ราคาไม่แพง ลองดูค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again