ถามเรื่อง Skin79 ไป เจอคำตอบ..เสียความรู้สึกค่ะ

0 17

เมื่อวานตั้งกระทู้รบกวนเพื่อนมา Review ตัว Skin79 เซรั่ม  New Turn Therapy set สั่งมาแล้วแต่ไม่เคยใช้ค่ะ ได้รับคำตอบจากคุณแปลกดีเนาะค่ะ

คุณแปลกดีเนาะ ขอบคุณนะคะ
ไม่เคยงงบ้างเหรอค่ะ เพราะถามแม่ค้าก่อนจะสั่งก็บอกว่าใช้ทุกตัวเลย  พอได้ของมามันไม่เห็นมี Step การใช้อะไร เขียนเหมือนกันหมดทุกตัวว่าใช้หลังล้างหน้า  แต่เซรั่มตั้ง 3 ขวด เราก็อยากรู้ว่าเริ่มด้วยอะไรก่อน ใครรู้จริงช่วยตอบล่ะกัน โทรถามแม่ค้าหลังจากได้ของก็บอกให้เลือกๆ ใช้เอาว่าอยากบำรุงเรื่องไหนก่อน  จะให้ทามั่วๆ ก็หน้าเรานะคะ ขอความเห็นจากคนที่เคยใช้สักหน่อยคงไม่ลำบากลำบนอะไร  พอดีเพิ่งเป็นน้องใหม่ของ Jeban เห็นคนอื่นตอบกระทู้น่ารักทุกคนเลย เราก็เลยอยากเป็นสมาชิก เพิ่งสมัครเมื่อวานนี้ 20 พ.ย. 2551 ค่ะ ไม่อยากเชื่อเลย เข้ามาถามครั้งแรก ก็เจอซะแล้ว เสียใจเหมือนกันทำไมตอบแบบนี้ ถ้าเราไม่รู้เราก็ไม่ตอบก็เท่านั้นแหละค่ะ  คนเราบางที่ไม่เคยใช้ก็อยากลองใช้ อยากแค่ถามคนที่เคยใช้เท่านั้น ว่าใช้ยัง ใช้แล้วเป็นไง ดีรึเปล่าเพราะเราไม่ได้เดือดร้อนมากมายหรอกค่ะ ถ้าวันนี้ยังใช้ไม่ถูก เดี๋ยวเราไปถามตาม Web board ตามร้านค้าก็ได้ค่ะ  ไม่มารบกวนเพื่อนๆ ชาว Jeban แล้วหล่ะค่ะ  น้อยใจค่ะ เพื่อน Jeban คนอื่นๆ ที่เราเคยอ่านแล้วตอบน่ารักๆ มีเยอะมากนะคะ    แล้วเราก็ซื้อครีมบำรุงมาใช้บางที่ก็ยังต้องไปดู Step การใช้แบบที่ DHC เค้ามีให้เลยอ่ะค่ะ  ถึงเราถามไปแล้วคำตอบจะไม่มีเลยเป็น 0 หรือจะตอบว่า ไม่รู้เหมือนกันเรายังปลื้มซะกว่าค่ะ

poo_orawan

poo_orawan

คุณแม่ลูก 1 ยังไม่ยอมแพ้ที่จะหาอะไรแปลกใหม่มาบำรุงผิวให้ดูดี ทั้งผลิตภัณฑ์เพื่อคุณลูกและสามี ถ้ามีอะไรออกมาใหม่ๆ เราอยากทดลอง เป็นนัก Shop ตัวยงแต่ไม่ Shop แบบไร้สตินะ

FULL PROFILE