ตลาดโรงเกลือ - ประตูน้ำ

ดีค่ะสาวๆ

มีใครเคยไปตลาดโรงเกลือบ้าง
อยากรู้อ่ะว่าระหว่างตลาดโรงเกลือกับ ประตูน้ำที่ใหนเสื้อผ้าถูกกว่ากัน
แล้วน่าซื้อรึเปล่าิ เพราะกำลังจะไปปลายเดือนนี้
เลยไม่แน่ใจว่าดีรึเปล่า เลยขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
ว่าถ้าไปจะคุ้มค่าน้ำมันมั้ย

แล้วจะหาซื้อเสื้อผ้าราคาส่งที่ใหนดี

ขอบคุณจ้า

แวนมาเรียนที่สระแก้วคะถ้าเทียบแล้วถ้าอยากได้เสื้อผ้ามือ2ก็ต้องโรงเกลือถ้าซื้อทีนึงเป็นสิบๆตัวราคาก็ต่อรองได้มีทั้งมือ1มือ2มือ1ส่วนมากจะเป็นของก๊อบmade in cambodia กับ เวียดนามคะ
ถ้ามือ2ส่วนมากจะเป็นของแท้ไม่ก๊อบกระเป๋ามือ2ของแท้แน่นอนคะถ้าไปควรไปวันธรรมดาเสาร์อาทิตย์ของต่อยากแพงด้วย
ส่วนประตูน้ำจะเป็นขายส่งมือ1แล้วแต่คนชอบคะได้คนละบรรยากาศ

ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยจ้า

รองเท้าน่าสนใจมากค่ะ คุ้มมแน่ๆ
เราเป็นคนสระแก้วนะ แต่ว่าย้ายมาอยู่ กทม.

ไม่ได้ไปนานแล้วหล่ะโรงเกลืออ่ะ

แต่ว่าถ้าถามถึงของ copy พวกกระเป๋าอะไรงี้ เยอะโค๊ดดดดด

ถูกมากๆๆด้วยถ้าเทียบกะ กทม.

ของมือสองพวกรองเท้านี่ ถ้าตาดีๆ ได้ของแท้+ถูกมาก ไปเลย

ถ้าจะเอาพวก ขนมก็มีแต่ระวังมันจะมาจากจีนแดง แอบน่ากลัว ไม่ควรซื้อ

ถ้าจะดูเสื้อผ้ามีไม่เยอะ ส่วนใหญ่เป็นมือ 2 เป็นผ้ากิ๊ฟที่สหประชาชาติ

บริจาคมาให้กัมพูชาก็เลยมีบ่อยครั้งที่จะเจอของนอกแท้ มียี่ห้อ เพราะมา

จากการบริจาคจากต่างประเทศทั้งอังกฤษ อเมริกา ญี่ปุ่น เกาหลี ต่างๆๆ มาก

มาย แล้วมันเยอะมากๆเค้าก็เลยต้องเอามาขาย

แต่ว่าไม่รู้ปัจจุบันนี้ เสื้อผ้ามือสองจะเป็นเสื้อผ้าที่มาจากสหประชาชาติ

เหมือนเดิมรึป่าวนะ

ถ้าจะซื้อเครื่องสำอางไม่แนะนำเหมือนกัน เพราะว่ามันก็ค่อนข้างเสี่ยง

สรุปว่าถ้าไปโรงเกลือ ก็มีรองเท้า + กระเป๋าcopy ที่พอจะซื้อได้

เราก็รู้แค่นี้หล่ะ ^^

ป.ล. เอาร่ม เอาหมวกไปด้วยนะ กลางวันแดดแรงมาก

ป.ล.2 มีรถจักรยาน รถสาล้อ กะรถกอล์ฟให้เช่าด้วย ฮาๆ
อยากได้เสื้อผ้าอ่ะค่ะ
แล้วที่เค้าบอกว่าพวกเสื้อผ้าของไทย
ที่นำมาขายที่ ประตูน้ำ โบ้เบ้
อะไรอย่างนี้มาจากที่นี่หมดจิงอะป่าว

ขายส่งมือแรกเทรนๆมีมั้ย
แล้วเสื้อผ้าที่เค้ามาขายที่แพล็ตตินัม มาจากที่ใหนอ่ะคะ

ขอข้อมูลเพิ่มเติมจ้า
เราขอให้ข้อมูลด้วยคนนะจ๊ะ

ที่ ตลาดโรงเกลือ
- ถ้าเป็นเสื้อผ้าเทรนใหม่ ๆ แนว ๆ แบบ ประตูน้ำงะ คงหากอยากสักหน่อยค่ะ
เพราะส่วนใหญ่จะเป็นมือสอง ยีนส์ เสื้อผ้ามือสอง รองเท้ามือสองของสุภาพสตรีเยอะมากๆ กระเป๋ายี่ห้อดังๆที่โรงเกลือมีเกือบทุกแบรนด์ ทั้งก๊อปและไม่ก๊อป(หาอยากสักหน่อย) ผ้าม่าน ร่ม ถุงเท้าแพ็ค(ใหม่)ขายราคาส่ง น้ำหอม(ส่วนใหญ่หรือว่าเกือบทั้งหมด จะปลอม)

- เสื้อผ้ามือ 1 มีอยู่เยอะพอควรค่ะ ทั้งเสื้อยืด โปโล กางเกงขาสั้น-ขายาว ส่วนใหญ่เป็น แนวยี่ห้อ Abercrombie... American Eagle ...ฯลฯ ป้ายก้อจะเขียน Made in Cambodia ... Made in Hongkong บ้าง(ต้องสังเกตุ) ...ราคาก็จะถูกกว่าที่ขายในกทม.พอสมควร แล้วแต่การต่อรองราคาได้ ถ้าซื้อเยอะก็ลดได้มาก แต่ถ้าซื้อตัวสองตัว ต้องต่อราคาเก่ง ๆ ตื้อต่อเยอะๆ ลดแน่ค่ะ!!!

..... ตอนนี้นึกออกเท่านี้ง่ะค่ะ รอสาวๆท่านอื่น ๆ ต่อนะคะ ... ไปละคะ บับบายยยยย !! ..

อืมไม่เคยไปโรงเกลือค่ะ แต่ตอบได้ว่าเสื้อผ้าตามประตูน้ำโบ๊เบ๊ไม่ได้มาจากโรงเกลือแน่นอนค่า
เพราะส่วนใหญ่ร้านในประตูน้ำ หรือโบ๊เบ๊เค้าจะมีโรงงานผลิตส่งของเค้าเองค่า

เพื่อนไปโรงเกลือมาบอกกระเป๋าก๊อบเพียบเลย

โรงเกลือเน่ามากอ่ะ(สำหรับเรานะคะ)
ประตูน้ำ ดีกว่ามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โรงเกลือแบบว่า รองเท้าเหลือเลือกจากคนอื่น
เสื้อผ้ามือสอง ก้อแบบนะ...สกปก มากๆ
ใช้ไม่ลงเลย กัวอ่ะ

แล้วแต่คนนะคะ แต่เรากัว >.<

ถ้า จขกท. ชอบแบบ สวยๆดีๆ ประตูน้ำโลดค่า

ขอบคุณมากจ้า
ขอข้อมูลเพิ่มเติมอีกนี๊ดจ้า
ยังไม่ค่อยเคลียร์
ประตูน้ำดีกว่า โรงเกลือไม่เวิรค์ง่ะ
เพราะมันเป็นของมือสองแต่ถ้าซื้อกระเป๋าไปโรงเกลือแต่ถ้าเสื้อผ้าแฟชั่นไปประตูน้ำดีกว่า
เป็นคนชอบของมือสองมากมาก อยากไปโรงเกลือแต่พอได้ไปไม่นานมานี้ ขอบอกผิดหวังค่ะ ถ้าเราจะเลือกมาใส่เองไม่มีที่สวยเลยค่ะ ต้องซื้อส่งเป็นหมื่นup เค้าถึงจะเลือกของดีดี แต่ถ้าอยากไปซื้อของcopy โอเคเลยค่ะ ถูกมากสมราคา (ต่อหน่อยนะ)
คิดว่าเสื้อผ้าซื้อที่แพลทตินั่มโอกว่า แต่ถ้าไปดูบรรยากาศโรงเกลือก็โอเคนะ
คือถ้าเป็นเสื้อผ้าเทรนๆ ใหม่ แบบราคาส่งที่ โรงเกลือไม่มีใช่มั้ยคะ
เราว่าที่ประตูน้ำ แพทตินั่มดูดีกว่านะคะ น่าเดินกว่าด้วย แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับระยะทางและคชจ.ในการเดินทางด้วยล่ะ
ส่วนใหญ่ก็เป็นเจ้าของนั่นแหละที่มาขายโดยไม่ผ่านคนกลาง ถ้าจะรับไปขายต่อส่วนใหญ่ต้องมาเดินดูแบบแล้วสั่ง
ยิ่งเยอะก็ยิ่งถูกจ้า 
                                                                                                                                                    **เพิ่มเติม
ต้องถาม จขกท ค่ะว่าต้องการไปซื้อของที่โรงเกลือเพราะอะไร ซื้อขาย ซื้อใส่เอง
ถ้าซื้อขาย -- จะมีเสื้อ brand name พวก aber, american eagle, lacoste หรือ brand ของกัมพูชาเอง จะไม่ได้แนว หรือ ตามกระแสแฟชั่น ลองเข้าไปดู web site ของ aber ก่อนดีก่าค่ะ www.abercombie.com พวกกระเป๋าก๊อบเยอะมากๆๆ รองเท้า กางเกงยีนส์ มือหนึ่งกะมือสอง แนวๆ ที่ jj เอาไปขาย ราคาจะถูกมากๆ ถ้าซื้อยกกิ๊บ ราคาจะต่างกันกะซื้อปลีกเลยล่ะ

ถ้าซื้อใส่เอง -- ถ้าชอบมือสอง ก็มีร้นที่ขายเสื้อผ้าจาก HK, CN, KR เยอะ สวยๆก็มี แบบเก๋ๆ ถ้ามี 1 ก็ ของพวก aber , american eagle จะโอเคมากๆ

แนะนำร้านขายเสื้อผ้าของ aber, american eagel ฝั่งซ้ายสุด ถ้ามองจากด้านหน้าของรวเกลือ เสื้อผ้าจะเกรดดีหน่อย สายเดี่ยว 80-120 up โปโลหญิง 280 up โปโลชาย 280-400 up ราคาต่างกันขึ้นอยู่กะเกรดสินค้าค่ะ
กำลังคิดจะขายเสื้อผ้ามือสอง ถ้าไปเอาเสื้อผ้าที่โรงเกลือ อยากทราบว่าราคายกกระสอบจะอย่ที่เท่าไหร่ค่ะ และถ้าต้องการเลือกเป็นตัว ทางร้านจะเปิดกระสอบขายให้หรือเปล่า ไม่ทราบว่าถ้าลงทุนครั้งแรก ควรจะใช้งบเท่าไหร่ดีค่ะ เพราะอยู่ต่างจังหวัด คงไปไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยน่ะค่ะ
เสื้อผ้าแฟชั่น ขายส่งต้องจตุจัตร เสื้อผ้าแนว แล้วก็ไม่โหลด้วยค่ะ

ดีไซด์สวย ๆ ตี4-5 ลองไปดู ราคาพอกะประตูน้ำ แต่ ประตูน้ำโหลกว่า

เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โงเกลือไม่ควรซื้อยกกระสอบเพราะจะเจอยัดไส้ได้ของไม่ดี เลือกเป็นตัวดีกว่า แพงกว่านิดหน่อยแต่ได้ของถูกใจ แล้วถ้าไปเจอพวกเข้ามาถามมาแนะนำพาไปซื้อบอกของถูกควรไล่หนีให้ไกลๆ พวกนี้เข้าข่ายหลอกลวงเลยครับ เลือกด้วยตัวเองดีกว่าครับเพราะทุกร้านเขาลดราคาให้เราอยู่แล้ว ยิ่งซื้มากก็ยิ่งลดมากครับ ของดีๆก็มาก ของไม่ดีก็เยอะต้องเลือกดีๆครับ
ขอบคุณข้อมูลมากเลย..กำลังคิดจะขายเสื้อผ้าอยู่เหมือนกันค่ะ
เสื้อผ้าแนวๆที่ประตูน้ำขายส่งเป็นกระสอบหรือมีให้เลือกครับกำลังคิดว่าจะไปโรงเกลือหรือประตูน้ำดี
เสื้อ lacoste coppy มีขายแถวไหนบ้างค่ะ ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
อยากรู้อ่ะค่ะว่าพวกเสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า ต่างๆทั้งหมดของยี่ห้อ Abercrombie จะรับได้จากที่ไหนได้หรอค่ะคือ กะว่าจะขายของที่เป็นของAbercrombie อย่างเดียวอ่ะค่ะ

ขอบคุนน่ะค่ะ
เสื้อผ้ามือสองที่อรัญมีเยอะ ของใหม่ก้อแยะ ของก๊อบสุดแสนจะบรรยาย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again