นำ10 ท่าบริหารลดพุงมาฝากค่ะ

อันนี้เอามาจากเวปไซ ที่นี่ ดอทคอมค่ะ
หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์กับสาวๆในจีบันไม่มากก็น้อยนะค่ะ

ท่าที่1

ท่าที่2

ท่าที่3

ท่าที่4

ท่าที่5

ท่าที่6

ท่าที่7

ท่าที่8

ท่าที่9

ท่าที่10

10 ท่าง่ายๆ ลองนำไปทำดูนะคะ หวังว่าไม่นานพุงที่มีจะลดน้อยลงไปนะค่ะ

Thk นะคะ ...

(ใคร ๆ หลายคนบอกว่าซิทอัพแล้วจะพุงแบน แต่เราเนี่ยซิทอัพไม่เปงงะ เลยไม่แบนกะเค้าสักที)

คริๆ ... อย่างนี้ต้องลองให้ครบ 10 ท่า จะได้พุงแบน เพียว กะเค้าบ้างเรา ...

ว้าว
น่ารักจัง
ขอบคุณค่ะ
ขอบคุณที่เอามาฝากค่ะ ภาพประกอบน่ารักดีจัง
คุณ iambunny ลองหัวเราบ่อยๆสิคะ เวลาหัวเราะคนเราก้อจะชอบเกร็งหน้าท้อง เราหัวเราบ่อย ท้องแข็งไปเรย 
ไม่เป็นไรคะ ยินดีอย่างยิ่งเลยค่ะ

ปล..ลืมบอกไปอีก ทริคหนึ่งคะ
ให้แขม่วท้องไว้ตลอด
จะช่วยลดพุงได้เหมือนกันคะ ส่วนถ้าคนที่ไม่มีหน้าท้องก็
จะทำให้หน้าท้องมีกล้ามเนื้อขึ้น
และช่วยคนที่ท้องผูกได้ด้วย
และ ซิทอัพที่ดีต้องเกรงหน้าท้องไว้แล้วก็ซิทไปด้วยคะ

คริๆ ... ขอบคุณ คุณTsukino มากจร้า
แล้วจะหัวเราะ บ่อย ๆ นะคะ

(เอ๋... จะมีใครว่าเราเพี้ยนมะเนี่ย อยู่ดีดีก้อหัวเราะ เอิ๊ก ๆๆ)

เจ้าของกระทู้ น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก  ช่างรู้ใจสาวๆๆ มีพุง  อย่างอิชั้น 5555
น่ารักมากเลยค่ะ ดูเพลินเลยลืมทำตาม 555

mamajar น่ะ พุงมากมายจริงๆ
อยากก๊อบเก็บไว้ดู จังเลย

ก๊อปไปแร้วหงะ ขอบใจจ้า

เคลื่อนไหว

ท่าออกกำลังกาย

ให้ดูด้วยอ่ะค่ะ ~น่ารักจัง~

รูปน่ารักจัง กำลังอยากลดอยู่พอดีเลยค่ะ  

ทำท่า ที่ 1, 2, 5 แล้วก็ 7 อยู่ค่ะ
เพิ่งกลับมาเริ่มทำ หลังจากไม่ได้ทำไปนาน เพราะพุงย้อยแล้วววว
ท่านี้ (จากที่ทำตอนนั้น) เวิคค่ะ ^^

ว่าแล้ว สาวๆ คนไหน รู้วิธี ลดต้นแขน มั่งมั้ยคะ ???
อยากลดมากๆ เคยได้ยินมาว่า ยกน้ำหนักที่ไม่หนักมาก จะทำให้แขนกระชับขึ้น จริงป่าวเอ่ย เคยลองแล้วแต่ไม่ค่อยเวิค (แต่ก็ทำแค่สองอาทิตย์เอง ^^'' )

ขอบคุณ จขกท  ค่ะ

น่ารักมากๆเลย เคยทำท่าที่9 เมื่อยก้นกะขาสุดๆ^^
ดูเหมือนง่ายดีนะ แต่พอลองทำแล้ว น้ำตาแทบเล็ด ทำสองวันพักสี่วัน เฮ่อ แล้วพุงมันจะยุบไหมเนี่ย จนตอนนี้สามีเรียกเราว่า มู ซาม ช้าน (หมูสามชั้น) มันน่าเตะนัก
ชอบตุ๊กตาอ่า น่ารักมาก ๆ ค่ะ
ขอบคุณนะคะ จะไปทำบ้าง
จะได้มีเอวสวย ๆ อิอิ
กำลังทดลอง ฝึก ได้ผลแล้วจะบอกบอกเล่านะค่า อิอิ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again