หนาวแล้ววว แนะนำครีมที่ทาไม่ให้หน้าลอกหน่อยสิค่ะ

0 9
วันนี้ตื่นมาหน้าลอกอะ TT TT
ปกติเป็นคนหน้ามันนะค่ะ ถ้าไม่ใช่หน้่าหนาวก็ต้องทาเบสคิส หรือใช้อะไรที่คุมมันตลอด
แต่พอหน้าหนาวทีไร ทั้งหน้าทั้งมือทั้งเท้าลอกหมดเลย
มือกับเท้าเราไม่ค่อยซีเรียดเท่าไหร่ 
แต่หน้านี้สิ พอแต่งหน้าเสร็จแล้วหน้ามันจะเป็นขุ่ยๆอะ
ปกติเวลาหน้าลอกเราก็จะใช้ จอนสันเบบี้โลชั่นอะทา
มันก็หายนะ แต่ตอนทามันแสบหน้าอะ ไม่ได้แพ้นะ เพราะใช้มาทุกปี มันแสบเฉพาะเวลาทาอะ

อยากได้ครีมที่ทาให้หน้าไม่ลอกที่ทาแล้วไม่แสบหน้า
ขอแบบถูกๆหน่อยนะค่ะ แบบไม่เกิน400อะ ^^

ชานม

ชานม

♥ Fashion and makeup ^^

FULL PROFILE