หนาวแล้ววว แนะนำครีมที่ทาไม่ให้หน้าลอกหน่อยสิค่ะ

วันนี้ตื่นมาหน้าลอกอะ TT TT
ปกติเป็นคนหน้ามันนะค่ะ ถ้าไม่ใช่หน้่าหนาวก็ต้องทาเบสคิส หรือใช้อะไรที่คุมมันตลอด
แต่พอหน้าหนาวทีไร ทั้งหน้าทั้งมือทั้งเท้าลอกหมดเลย
มือกับเท้าเราไม่ค่อยซีเรียดเท่าไหร่ 
แต่หน้านี้สิ พอแต่งหน้าเสร็จแล้วหน้ามันจะเป็นขุ่ยๆอะ
ปกติเวลาหน้าลอกเราก็จะใช้ จอนสันเบบี้โลชั่นอะทา
มันก็หายนะ แต่ตอนทามันแสบหน้าอะ ไม่ได้แพ้นะ เพราะใช้มาทุกปี มันแสบเฉพาะเวลาทาอะ

อยากได้ครีมที่ทาให้หน้าไม่ลอกที่ทาแล้วไม่แสบหน้า
ขอแบบถูกๆหน่อยนะค่ะ แบบไม่เกิน400อะ ^^
ก้ต้องเป้นพวกครีมเพิ่มและรักษาความชุ่มชื่น

ราคาพื้นๆแนะนำhydra gelของopค่ะ

เทพๆแนะนำlamerเลยตัวนี้สุดๆ

สมูทอี ครีม ค่ะ ใช้มาหลายปีแล้ว
แนะนำเพื่อนๆก้อบอกว่าหน้าหายลอกเลย
เด่วพุ่งนี้จะซื้อมาทาแล้วค่ะ เริ่มลอกแล้ว

ขวดเล็ก70กว่าบาทเองงงง

เราเป็นคนแพ้ง่าย เวลาผิวแห้งลอกจะใช้ eucerin lipobalance ดีขึ้นทันตาเห็นเลยจ้ะ ลองดูๆๆ
นีเวียอ่าค่ะใช้ดีค่ะ
แต่แบบว่ามาบำรุงช่วงที่มันแตลอกไปแล้ว็อาจจะช้าหน่อยนะ
เป็นเหมือนันเลย ลอกตรงจมูก แต่ช่วงนี้ดีหน่อยไหวตัวทัน 555
อีกอย่างห้ามล้างหน้าด้วยน้ำอุ่นนะมันจะยิ่งไปกันใหญ่อาบน้ำเสจก็รีบทาครีมเลยค่ะ
ตอนนี้ก็หันมาผึ่งธรรมชาติเช่นเคย หุหุ

ปล .เคยใช้ครีมภูเขาสมัยเรียน
ของญี่ห้อไรจำไม่ได้ค่ะ ไม่รู้เดี๋ยวนี้มีขายป่าว
แบบว่าฮิตสุดๆ ที่มีขวดฝาชมพู กับเหลืองอะนะ
ใช้ดีจริงๆค่ะ ไม่แพงด้วย ลองดูหลายๆอย่างแล้วันค่ะ

คุณ pak001 ใช่ครีมเฮเซลีนมั้ยเอ่ย
เคยใช้ตอนเด็ก ๆ น่ะค่ะ แม่ใช้ ชุ่มๆดีเนาะ

ส่วนตัวเราใช้ครีมโยเกิร์ตของมิสทีนอ่ะ กระปุกฟ้า ๆ
ชุ่มมากกกก ทาได้เยอะด้วยไม่ตจ้องกลัวเปลือง
ช่วงหนาว ๆ เราใช้แบบนี้แหละ
ถ้าช่วงหนาวจัด ๆ (กลางฤดูหนาว) เราก้อเอาเบเบี้ออยล์ทาทับลงไป

อืม อันนี้ใช้ได้แค่ตอนนอนน้า (ชุ่มเกิน)

ถ้าเป็นแต่งหน้ากลางวันเราใช้น้ำมันที่เอาไว้ทาหน้าน่ะ

ที่เป็นสารสกัดบำรุงนู่นนี่ มาในรูปน้ำมัน ทาก่อน แล้วก้อใช้ครีมบำรุงทั่วไปนี่แหละจ้าทาลงไป

ไม่ลอกแว้ว

ครีม vit  e  ของ ศิริราช  ดีนะค่ะ  ชุ่มชื้น ช่วยลดริ้วรอยด้วย

แต่หาซื้อยากนิดหน่อย

แล้วที่จขกท ว่าทาครีมจอห์นสันแล้วแสบหน้า มันไม่ได้แพ้หรอก

แต่เป็นเพราะหน้าแห้งมากเวลาเจอครีมที่มีความชุ่มชื้นสูงมันเลยแสบหน้า

เคยเป็นเหมือนกัน  
แนะนำ Eucering ด้วยค่ะ
แต่เรานะ ทั้ง hydra gel ของ op แระก้อ สมูทอี
มันก้อไม่หายลอกเรย ทำงัยดี แบบทุเรศมาก ลอกทั้งหน้าเรย
ปกติหน้ามันมากกก มีปีนี้แหล่ะพอหนาวปุ๊ป ก้อลอกเรย เซ็งชะมัด

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again