Clinique Cream Liner VS. M.A.C Fluidliner

0 9
อายไลน์เนอร์ที่ใช้อยู่ มีทั้งแบบลิควิด แบบเครยอน และแบบเจลไลนเนอร์ค่ะ ... แต่ก็มีแค่อย่างละชิ้น กลัวมีมากกว่านี้จะใช้ไม่ทัน เท่าที่มีอยู่นี่ก็ใช้ไม่ทันแล้วค่ะ

ตัวครีมไลน์เนอร์ที่ใช้อยู่ เป็น Clinique Brush-on Cream Liner ค่ะ ... แล้วเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเพิ่งได้ M.A.C Fluidliner มาอีกตัว เลยจับมาประชันกันซะเลย

Clinique - ขายมาพร้อมกับแปรงด้ามเล็ก กระทัดรัด จับลำบากนิดหน่อย ปลายแปรงตัดตรง วาดเส้นค่อนข้างยากเล็กน้อย ... ใช้มาพอสมควรแล้ว เลยแหว่งเป็นหลุมมากกว่านะคะ เนื้อครีมเจลนุ่ม สีดำเข้ม

M.A.C - ได้มาพร้อมกับแปรง ในเซ็ท Enchating Vermillion : Fashion Eye Set ปลายเรียวแหลมเหมือนพู่กัน วาดเส้นง่าย ... เนื้อครีมเจลเนียนละเอียด สีดำเข้มเหมือนกัน แต่เป็นมันเงากว่า

ลองปาดบนแขนค่ะ ... สีดำเข้มเหมือนกัน แต่เนื้อสัมผัสของ M.A.C นุ่มลื่นกว่า ปาดง่าย ใช้เวลาแป๊บนึงจะแห้งตัว ... ส่วน Clinique เนื้อนุ่ม ปาดง่าย ไม่ต้องรอให้แห้ง

ล่าสุดที่เข้าเวิร์คชอปกับ M.A.C  MA แนะนำให้ใช้อายแชโดว์ทาทับไลน์เนอร์ จะทำให้ติดทนไม่เลอะเลือนระหว่างวัน ... ปกติไม่ได้มีปัญหาหน้ามัน เลยไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่ แต่เค้าแนะมาก็ลองดู ... เลยคว้าอายแชโดว์สีเข้ม ในชุด M.A.C Royal Asset - Warm Eye ลองป้ายเปรียบเทียบกันซะเลย

ป้ายแล้วก็ลองทดสอบต่อค่ะ ... 1. เอาแขนไปรองผ่านน้ำ สีไม่ลดเลือนแม้แต่น้อยค่ะ ... 2. ลองเอานิ้วลากผ่านทั้งที่ยังเปียกอยู่ ก็ยังติดทนเหมือนเดิม

เพื่อจะทดสอบความติดทนทานระหว่างวัน เลยปล่อยทิ้งไว้ไม่ยอมล้างออกค่ะ ... ลองปาดตอนใกล้ๆ เที่ยง ตกเย็นมาดูผลอีกที

เพราะลองทดสอบทาตรงแขนด้านใน และอยู่ในห้องแอร์ อากาศเย็นเฉียบ ไม่มีเหงื่อ แขนไม่มันขึ้นเลยสักนิด สีเลยยังติดทนดีอยู่ ... แต่มีหลุดร่อนไปเล็กน้อย เพราะโดนแขนเสื้อแจ๊คเก็ตที่ใส่กันหนาวถูไปมาบ้าง ... เลยตีความเอาเองว่า ถ้าทาแล้วเผลอขยี้ตา ก็คงมีเลอะร่วง ร่อนเล็กน้อย

กลับถึงบ้าน เอาสำลีชุบอายรีมูฟเวอร์แปะทิ้งไว้แป๊บนึง ลากปรื๊ดออกเกลี้ยงค่ะ ... สรุปแล้ว ผลออกมาสูสีกันค่ะ ทิ้งไว้บ้านชิ้นนึง ทิ้งไว้ออฟฟิศชิ้นนึง สบายค่ะ

t_tucky

t_tucky

แต่งหน้า อ่านหนังสือ ดูหนัง กินของอร่อย เที่ยวต่างจังหวัด ... เป็นความสุขที่หาได้ง่ายๆ

FULL PROFILE