เปนคนผอมมากๆคะทำไงดีคะ

คือรู้สึกว่าตัวเองเป็นคนผอมมากๆ อ่ะ สูง 163 หนัก 42 เองอ่ะคะ  พอดีเป็นคนโครงเล็กด้วยแหละ  กินไรก็ไม่อ้วนเลย
กินๆนอนๆก็ยังไม่อ้วนเลยอ่ะคะ   T_T  แขนขา หน้าอกไรนิ เล็กเชียว หน้าอกแค่ 30เอง แบนเชียว

ควรทำไงดีคะ  อยากหนักกว่านี้หน่อยอ่ะ ตอนนี้พยายามกินไรมันก็ไม่อ้วนเลยอ่ะคะ 

ปล อายุ จะ 18 แย้ว  กลัวใส่ชุดมหาลัยไม่สวยงะ แบบ หุ่นทรงกระบอกเกินไป ฮ่าๆๆ
โอ๊ยเป็นเหมือนกานเลยค่ะ แต่พี่อายุ25แล้วนี่ดิ

นน.กะส่วนสูงเท่ากันเลยง่ะ แต่นน.ขึ้นๆลงๆ อยู่ที่ 42-45 ไม่เคยขึ้นไปก่านั้นเลย

ช่วยด้วย ทามไงดี อยากอ้วน อยากอ้วน
กึ๋ยยล์ อิจฉาจัง เราสิ อ้วนแล้วอยากผอม ^^

แต่ไม่ได้ช่วยไรเลยอ่าค่ะ แหะๆ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ น้ำหนัก ส่วนสูงก็พอ ๆ กัน

น้ำหนักไม่เคยเกิน 43 เลยค่ะ

วันนี้ก็เพิ่งโดนเพื่อนสั่งให้เพิ่มน้ำหนัก กลุ้มใจ อยากอ้วยกว่านี้

แต่เค้าอ้วนเกินง่ะ อยากควักไขมันไปแปะให้จัง

สาวๆอะผอมหนะดีแล้ว อย่าพึ่งรีบอ้วนเลยคะน้อง

เวลามีน้องเสร็จ ก็มีเนื้อมีหนังกำลังดี

เห็นหลายคนแล้วนะมีลูกแล้วสวยขึ้นเยอะเลย

บางคนนะเป็นสาวก็อวบๆดีหรอ พอมีน้องแล้วย้วยกู่ไม่กลับ(แถวนี้มีอยู่คน เดี๊ยะเปรี๊ยง)

ตอนนี้ก็บำรุงผิวพรรณให้มันสวยงามก็พอแล้ว ผอมๆหนะดีแล้วจ๊ะ

ลองกินวิตตามินไหมคะน่าจะช่วยได้เหมือนกันนา

แต่แบบเราสูง 157 หนัก 38 กินยังไงๆก็ไม่ขึ้น จนพี่บอกปะชวนเข้าคอสลดน้ำหนัก
555 เราก็คิดจะเอาอะไรไปลดฟระชั้น เอาฟระ ไปด้วยกัน
ออกกำลังกาย ว่ายน้ำ ว่ายน้ำเสร็จหิว กินแหลกเลย กลายเป็นว่า จาก 38 ขึ้นมาเป็น 42
ไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามันคอสลดหรือเพิ่มน้ำหนัก
แนะนำให้ออกกำลังกายค่ะ เพราะจะกินได้มากขึ้น สุขภาพดีขึ้นด้วย

เป็นเหมือนกันเลย แต่หนัก 41  สูงประมาณ 165-167 -*-  เศร้าจาย
อยากผอมมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ชอบกิน
อ้วนง่าย
ขี้เก่ดออกกำลังกายยยย

อยู่กะตัวเองต่อปายเลยเราาาา 55555
เอาไขมันเราไปเลยค่ะ ให้ค่ะ

แบบเยอะมาก

อ้วนมากกกกกกก
อย่าคิดมากค่ะ ถ้ารู้สึกว่าตัวเองแข็งแรงก็โอเคแล้วน๊า ไขมันเดี๋ยวมาพร้อมกับอายุเองงง :P

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ สูง157cm หนักประมาณ 40kg เองบางทีก็ไม่ถึง กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน บางคนก็บอกอาจเป็นเพราะกรรมพันธุ์ เดี๋ยวมีลูกก็อ้วนเองไ่ม่รู้จริงหรือเปล่า กว่าจะถึงวันนั้น ต้องกินเยอะๆหน่อยน่ะค่ะแต่ต้องเป็นอาหารที่มีคุณค่าหน่อยนะคะ งดพวกไขมันทั้งหลายเพราะมันไม่ได้ทำให้อ้วนเลยค่ะแต่สิ่งที่ตามมาคือพุงอันน่าเกลียดค่ะ เพราะพี่เคยลองแล้ว55555

เมื่อก่อนก็ผอมเหมือนกันค่ะ ตอนนี้คนอื่นก็ยังคิดว่าผอมอยู่ เพราะว่าได้ความสูงมาสร้างภาพลวงตาว่าไม่มีไขมัน ซึ่งความจริงแล้วเพียบเลย พยายามรักษาสุขภาพให้แข็งแรงก็พอแล้วค่ะ เพิ่มปริมาณโปรตีนที่ทาน แล้วก็กินพวกอาหารเสริมน่ะค่ะ ลองไปปรึกษาคุณหมอก็ได้ ออกกำลังกายนิดหน่อย แต่เดี๋ยวยังไงไขมันจะมาพร้อมอายุอย่างที่คุณ babyjane บอกจริงๆค่ะ 
จะรับไขมันเราไปเพิ่มไหมค่ะ
จขกท.ผอมไป แต่เราอ้วนเกินกร๊ากกกกก O[]O
คุณ YarKult สูง 157 หนัก 38
คุณ thitatai สูง 157 หนัก 40
แต่.....เราสูง 158 หนัก 52 เอ่อมันต่างกันมากใช่ไหมค่ะ
เราก็สูง 158 หนัก 38 เอง จากแต่ก่อนไม่เคยต่ำกว่า 43 เลย
แต่นี่ผอมลง ผอมลง เรื่อย ๆ เลย จนตัวเองและคุณแม่เริ่มเซรง
นี่ว่าจะไปสมัครพวกสปอร์ตคลับอ่ะค่ะ
สนใจก็ไปเล่นด้วยกันได้นะ จะได้มีเพื่อน
เพราะว่าจะสร้างกล้ามเนื้อค่ะ มันดีกว่ากินอาหารพวกมัน ๆ หลายเท่าเลย
เล่นไปเล่นมา เด๋วก็หิวและกินเยอะเองจ้า
ไว้เด๋วไปลองสมัครซักพัก ถ้าอ้วนขึ้นจะมา บอกอีกทีนะคะ
เอาไขมันไปแบ่งๆทีค่ะ T^T

... บางทีลองปรึกษาอาจจะดีนะคะ
เอาไขมันพี่มั้ยคะ ฮ่าๆๆ พี่มีเต็มตัวเลย
after 30, ur metabolism will slow down..thennnn u'll gain weight easily..
you can try to work out and eat more protien..
ลองกินนำมันตับปลาซิ
เป้นเม็ดนะ
ของเบล็คมอล
ทำให้เรากินได้เยอะ+อร่อยขึ้น
ระบบขับถ่ายก้อดีขึ้นด้วย
มันแร้วแต่คนนะ

เป็นเหมือนกันคะ
แพรสูง 169 หนัก 47 ปลิวลมเลยล่ะคะ
สูงมาก กินอะไรเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน
บางคนบอกว่าให้ลองไปตวรโรคดู
อาจเป็นไทรอยด์แบบไม่มีพิษ

สูง 158 คะ

แต่หนัก 35 เหอๆๆๆ

ไม่รู้ว่าตัวเองยังอยู่รอดได้อย่างไร

พยายามกินแร้ว ไม่ช่วยอะไรเลย

ฮือออออ
เฮ้อ ดีใจจังที่ยังมีคนเป็นเหมือนเรา เรานะสูง 155 หนัก 38 ไม่ถึง 40 สักทีกลุ้มเหมือนกันแฮะ แต่มีคนบอกว่าลองกินกล้วยไข่วันละ 5 ลูกทำให้อ้วนได้ลองดูนะค่ะ แต่สำหรับเรากินไม่ได้ท้องผูก สู้ๆๆๆๆๆๆๆ
อยากอ้วนเหมือนกัน สูง 163 หนัก 40 เองจ้า เฮ้ย...เครียดที่ผอม ไม่ใช่ผอมเพราะเครียดนะ
นู๋ 149 นักแค่ 28-29เอง ทำไงจะดูดีค่ะ ช่วยหน่อย
เค้าอายุ 15 ปี
หนัก 35 สูง156 เซนโคตรผอมเลยยยย
มีแฟนยาปมากเลย น่าตาก้อไม่สวย
กลุมอยู่นิ
..........เมื่อไหร่จะอ้วนซักที....................
มันจ่อยเกินไปอ่ะ
น่าอกก้อเล็ก
ผุชายไม่ชอบเลย
แต่ก้อมีแฟนกับเค้าอยู่อ่ะนะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again